Vườn của saobang1 (TVT - SD25. TP Thanh Hóa)

saobang1

Thành viên
Trả lời: Re: Trả lời: Vườn của saobang1 (TVT - SD25. TP Thanh Hóa)

Phôi kim quýt đẹp quá bác, nếu bác không phiền hôm nào rảnh em có thể qua thăm vườn bác và xin kinh nghiệm nuôi kim quýt được không bác :)
Tin quá vui em kim quýt đã nảy mầm.:))
==================================
Vừa sưu tầm được 1 phôi kim quýt nhìn kết quá. (22-08-2015)

bonsai&toi

Thành viên tích cực
Chỉ 1 đến 2 năm nữa là có bộ tàn đẹp

Nhiều cây đẹp quá anh

nghiahlt

Thành viên Mua Bán
Vườn nhiều cây đẹp, ae N.Thuận có linh sam số lượng lớn đăng ký bán cho bác này.

ntbinh

Thành viên
Mình cũng đã hỏi giá khi có người post lên, mấy phôi kim quýt đó giá ngang ngửa hoặc thấp hơn phôi sam núi cùng cỡ, nhưng lên thành phẩm rồi thì sam núi không bằng, còn đến khi ra trái thì sam núi thua xa.

saobang1

Thành viên
Trả lời: Re: Vườn của saobang1 (TVT - SD25. TP Thanh Hóa)

Hình nhu bạn siu tầm toàn là xanh hạt he bạn he
.
Các cây sanh này đúng bằng tuổi con gái đầu tôi bạn ạ- mình tự gieo hạt. tks
Mình cũng đã hỏi giá khi có người post lên, mấy phôi kim quýt đó giá ngang ngửa hoặc thấp hơn phôi sam núi cùng cỡ, nhưng lên thành phẩm rồi thì sam núi không bằng, còn đến khi ra trái thì sam núi thua xa.
.
Cảm ơn bác động viên nhiều. mình rất thích loại cây này. tks

nguyennhatminh

Thành viên
photobucket dễ mà lập cái nick đơn giản, tải hình lên, muốn post copy link paste vào bài là xong, sau này có mất hình lên đó vẫn còn nguyên, hình em để 2 năm còn y.

saobang1

Thành viên
Nhờ các ae trên diễn đàn giúp em với. Năm ngoái tôi có mua ít phôi kim quýt ở miền năm, khi mới trồng cây lên nhanh tốt. Sau vụ rét tháng 12 cây ngừng phát triển và từ đó đến giờ cây cứ lui dần, một số cây đã chết. Hiện tường k lên lá bậc mầu dần và rụng, thân vẫn còn tươi. Nhờ các bác có kinh nghiệm về Kim quýt chỉ giáo đùm. Cảm ơn các ae nhiều.