Vườn của nhagiaoyeucay

longgio

Thành viên
Tôi có gửi một tin nhắn đến cho Nhà Giáo nhưng không được vì lý do sau đây hiện ra: nhagiaoyeucay has exceeded their stored private messages quota and cannot accept further messages until they clear some space.

Nhà Giáo kiểm tra lại xem sao nhé.

Longgio

Minh Tiến

Thành viên
Cây mới có vào cũng có ra
Bạn bè họ thích nể quá ha
Hiện nay cũng có vài tác phẩm
Rỗi rãi bác sẽ post ngay mà.
Trong diễn đàn mọi ngươiif đều có thể trao đổi với nhau qua điện thoại và hỏi người này là ai? ở đâu? xong tổng kết lại như sau:
- Mặt tiền nhìn không thoáng;
- Cây không đẹp và mượn của người khác;
- Rườm rà và hay làm thơ con cóc(Ai cũng có thể làm được 10 bài trong 10 phút).
(Tôi rất gần nhà bạn nên tôi có thể nói như thế được)

nhagiaoyeucay

Thành viên
Trong diễn đàn mọi ngươiif đều có thể trao đổi với nhau qua điện thoại và hỏi người này là ai? ở đâu? xong tổng kết lại như sau:
(Tôi rất gần nhà bạn nên tôi có thể nói như thế được????

anhtraixaydung

Thành viên mới
Qua bài này thấy bác Tiến thật ba phải! bác ở Nha Trang, nhà giáo ở Thái Bình, phải chăng khoẳng cách đó là rất gần đối với bác, hay chỉ là cách bác nói bậy để những lời nói ở trên của bác thêm phần uy tín? cây post trên diễn đàn là để mọi người tham gia bình luận, góp ý... bác khen chê là do ý chủ quan chẳng ai thèm để ý, nhưng bác nói chủ vườn đi mượn cây post lên đây thì tôi ko đồng ý và bác thật là vớ vẩn! tìm các bài viết của bác thì tôi nhận thấy bác là người thẳng thắn, khen vỗ vào mặt, trộm nghĩ chắc bác là người sở học uyên thâm, đại gia cây nhiều như cỏ, cây nào cũng tuyệt mỹ nên nhìn cây người khác thấy ngứa mắt phải đỏ mắt trái, nhưng khi vào thăm vườn bác thì thấy thường thôi...hoặc cây quý bác cất kỹ, tôi chờ để thưởng lãm. bác nên chăm chút lời văn hơn để góp phần cho diễn đàn trở nên tinh tế hơn. chào bác!

huynq.gl

Thành viên
Tôi không biết là Topic này phải viết bình "bằng văn thơ" vì thế mà tham gia, hơn thế nữa lại còn yêu cầu bạn trả lời bằng văn viết.
Tôi lạc vào đây mất rồi. :)) Xin lỗi bạn nhé.
Tôi chỉ biết làm kỹ thuật, âm nhạc, cây cảnh và lái xe vi vu thôi, còn làmThơ thì lại là sở đoản rồi. Tôi đã đọc kỹ cả 8 trang mà không thấy được mấy lời góp ý gọi là có chất lượng. Có lẽ do mải miết làm thơ mà quên cây chăng?

Chào bạn
Mình cũng đâu có biết làm thơ đâu bạn, nhưng vẫn theo dõi hết 8 trang trong topic. Có lẽ bạn đã nặng nề về những lời nhận xét quá, nếu như bạn không cảm thấy thích vườn của ai đó thì chỉ cần một lời nhận xét hoặc không rồi đi ra, có ai bắt bạn phải vào đâu? Mình nghĩ chỉ sợ mình không có "chí" thôi, chứ học được cái gì thì tốt cái đó. Mình thấy anh em vào đây không chỉ biết nhiều về sinh vật cảnh mà còn rất nhiều lĩnh vực khác, trong đó có thơ, thật tuyệt vời.

anhtraixaydung

Thành viên mới
Tôi có gửi một tin nhắn đến cho Nhà Giáo nhưng không được vì lý do sau đây hiện ra: nhagiaoyeucay has exceeded their stored private messages quota and cannot accept further messages until they clear some space.

Nhà Giáo kiểm tra lại xem sao nhé.

Longgio
hòm thư nhà giáo đầy rồi bác ạ

Trần Hùng

Thành viên tích cực
Qua bài này thấy bác Tiến thật ba phải! bác ở Nha Trang, nhà giáo ở Thái Bình, phải chăng khoẳng cách đó là rất gần đối với bác, hay chỉ là cách bác nói bậy để những lời nói ở trên của bác thêm phần uy tín? ...!
He he he! Quả này thì Minh Tiến tịt ngòi chăng? Xin vài dong giải thích nèo!

nhagiaoyeucay

Thành viên
Hôm nay giáo lại vào vườn cây
Xem ra khen chê cũng đủ đầy
Vườn giáo sớm chiều luôn mở cổng
Chấp chi tục tĩu những kẻ say

Cảm ơn các bạn - ý: giở ; hay
Cân nhắc giáo tôi tiếp thu ngay
Những ai xiên xỏ giáo không chấp
Thiếu chi (say) (tỉnh) diễn đàn này

anhtraixaydung

Thành viên mới
Nguyên quán: Mỗi người chỉ có 1.
Trú quán: Mỗi người có n..... điểm trú quán.:)):)):)) dễ hiểu nhỉ.
thôi đi bác, kể ra là một người lịch sự thì nên có câu xin lỗi. nói thật với bác tôi đã tới thăm vườn của nhà giáo ko ít lần, một trong số những cái ảnh kia là do tôi chụp bằng con sony hdr sr10e đấy bác ạ, bác còn cố chấp.

huuquan

Thành viên mới
Nói thật với các bác, ngày xưa ở quê em cũng có vài người hay làm thơ con cóc. Lúc đầu làm 1 bài thì người ta còn thấy hay hay. Sau rồi cứ tưởng là hay thật nên làm liên tục, chẳng giống ai và người ta bảo là...dở người.

Mà đã dở người thì hay cố chấp. Chẳng bao giờ nghe xem ai nói gì và nghĩ gì....chính vì vậy người ta lại bảo dở hơi.

Em chỉ tâm đắc với bài góp ý của bác Longgio và bác Minh Tiến. Diễn đàn nhiều ý kiến như vậy thì sẽ bổ ích hơn.

Vài lòng góp ý chân tình như vậy mong các bác và bác Nhagiaoyeucay đừng trả lời bằng thơ con cóc nhé, em sẽ không vào đọc nữa đâu.

Trần Hùng

Thành viên tích cực
Nguyên quán: Mỗi người chỉ có 1.
Trú quán: Mỗi người có n..... điểm trú quán.:)):)):)) dễ hiểu nhỉ.
thôi đi bác, kể ra là một người lịch sự thì nên có câu xin lỗi. nói thật với bác tôi đã tới thăm vườn của nhà giáo ko ít lần, một trong số những cái ảnh kia là do tôi chụp bằng con sony hdr sr10e đấy bác ạ, bác còn cố chấp.
Tang chứng, vật chứng thế này thì ngượng chít đi mất thôi Tiến ơi. Lần sau có ngụy tạo thì cũng nên suy nghĩ kỹ kẻo bọn trẻ nó cười cho thì khổ. Vậy nên mới có thơ vịnh rằng:

He he cu Tiến nhà ta
Lạc vào vườn Giáo kêu la nỗi gì
Xem cây anh Giáo rồi đi
Cớ chi bực tức cỉ vì post thơ
Ngụy tạo bằng chứng sờ sờ
Mần câu xin lỗi Giáo lờ đi ngay
Chơi kiểu đó thiệt không hay
Là người quân tử chớ dây...Chí Phèo!
Éo èo eo! Éo èo...eo!!!​

longvan

Thành viên mới
Trả lời: Vườn của nhagiaoyeucay update cây 10/12/2010

Vào thăm vườn Giáo vừa mới lập
Thích cây thích cảnh, tất nhiên rồi
Thích thơ của Giáo, thích tấm lòng
Hẹn Bạn khi nào về Quỳnh phụ
Bạn cây xin được ghé thăm nhà

bongbet

Thành viên tích cực
không biết bác ,minh tiến ,nói những chuyện trên có thật không nhỉ,,,,mà bác nói vậy là có ý gì nhỉ ,
ý tốt thì xây dựng lên cái gì
ý xấu thì bác tiến được cái gì
:-"[-([-:)-"

nampxo

Thành viên
Trả lời: Vườn của nhagiaoyeucay update cây 10/12/2010

Vườn của các bác thật lắm cây
Càng ngắm, càng say, càng ngất ngây
Vườn Giáo cũng có vài cây mới
Buôn cây - buôn chuyện hãy vào đây
Vườn này mới lập, vườn cũ thơ cũ ở đây http://forum.caycanhvietnam.com/diendan/showthread.php?p=52970#post52970
up tạm mấy cây lần 1 tại đây, những lần sau sẽ up trong bài viết thì tôi sẽ để link tại bài viết số 1 này! chúc mọi người vui vẻ!
bác có nhiều cây tiềm năng quá!, bác có thể viết vài lời về mỗi một cây của bác được không? :bz

nhagiaoyeucay

Thành viên
Nói thật với các bác, ngày xưa ở quê em cũng có vài người hay làm thơ con cóc. Lúc đầu làm 1 bài thì người ta còn thấy hay hay. Sau rồi cứ tưởng là hay thật nên làm liên tục, chẳng giống ai và người ta bảo là...dở người.

Mà đã dở người thì hay cố chấp. Chẳng bao giờ nghe xem ai nói gì và nghĩ gì....chính vì vậy người ta lại bảo dở hơi.

Em chỉ tâm đắc với bài góp ý của bác Longgio và bác Minh Tiến. Diễn đàn nhiều ý kiến như vậy thì sẽ bổ ích hơn.

Vài lòng góp ý chân tình như vậy mong các bác và bác Nhagiaoyeucay đừng trả lời bằng thơ con cóc nhé, em sẽ không vào đọc nữa đâu.
Đâu mời anh đến vườn cây
Trót vào, không hợp ra ngay kẻo buồn
Vào vườn học hỏi anh Thôn
Cây toàn tiền tỷ lịch sự hơn anh nhiều.

nhagiaoyeucay

Thành viên
MỖI TUẦN MỘT TÁC PHẨM TUẦN 1

****************************************************​

TUẦN 1 NGÀY 13.5.2011 http://forum.caycanhvietnam.com/diendan/showthread.php?p=371770#post371770
TUẦN 2 NGÀY 27.5.2011 một cây cổ già rễ hóa thân http://forum.caycanhvietnam.com/diendan/showthread.php?p=371770#post371770
TUẦN 3 NGÀY 06.06.2011http://forum.caycanhvietnam.com/diendan/showthread.php?p=371770#post371770
****************************************************​
mọi người vào xem đánh giá cho ý kiến góp ý nhiệt tình nha. xin cảm ơn. video đã update
+ YouTube Video
.

bongbet

Thành viên tích cực
lâu quá mới thấy bác có bài, cây mới trông hay đấy anh,bây giờ nhiều người thích kiểu tay cành thế này lắm. chúc anh khỏe

thuyquy

Thành viên
Bác có mấy cây đẹp đấy không biết Bác có bán không? nếu bác bán thì cho cháu xin 1 cái giá và địa chỉ được không? Nếu có dịp cháu qua bác thăm quan một chút.