vườn của chaulong075 _ niềm vui với cây phôi tự trồng

CHAULONG075

Thành viên
Lời đầu tiên Chaulong075 xin gửi đến ban quản trị lòng biết ơn sâu sắc vì đã tạo ra một sân chơi vô cùng hấp dẫn cho những ai có niềm đam mê và tình yêu với thiên nhiên, cây cỏ (trong đó có chaulong075 ).
Hôm nay Chaulong075 xin được lập ngôi vươn nhỏ nầy để tiện việc giao lưu học hỏi cũng như chia sẻ niềm đam mê cây cối của mình với các cô, các chú, các bác và anh chị em có cùng niềm đam mê trên diễn đàn. Xin chân thành cảm ơn và mong được những góp ý, động viên, chia sẻ của toàn thể diễn đàn với tình cảm thân thiện và ngày càng gắn bó!.. mong lắm thay!..

CHAULONG075

Thành viên
Trả lời: vườn của chaulong075 _ niềm vui với cây phôi tự trồng

Đầu tiên xin được chia sẻ phôi nguyệt quế còn đang phân vân chưa biết đường binh thế nào... cứ trồng đại vậy

maivangnambo

Thành viên tích cực

Lời đầu tiên Chaulong075 xin gửi đến ban quản trị lòng biết ơn sâu sắc vì đã tạo ra một sân chơi vô cùng hấp dẫn cho những ai có niềm đam mê và tình yêu với thiên nhiên, cây cỏ (trong đó có chaulong075 ).
Hôm nay Chaulong075 xin được lập ngôi vươn nhỏ nầy để tiện việc giao lưu học hỏi cũng như chia sẻ niềm đam mê cây cối của mình với các cô, các chú, các bác và anh chị em có cùng niềm đam mê trên diễn đàn. Xin chân thành cảm ơn và mong được những góp ý, động viên, chia sẻ của toàn thể diễn đàn với tình cảm thân thiện và ngày càng gắn bó!.. mong lắm thay!..
Chúc mừng nha Toàn

CHAULONG075

Thành viên

Chúc mừng nha Toàn
Dạ con cảm ơn chú!..giờ vườn phôi đã lớn, đến lúc được đào, được cắt, được lật rồi chú ạ!..hihi
==================================
Phoi đẹp quá bác,
Cảm ơn bạn đã ghé thăm nha!..thân....và mong được giúp ý tưởng cho em nó nhiều!..hihi...

THANH KHIẾT

Thành viên

Cây nguyệt có bộ đế đẹp lắm ,chúc mừng Toàn.

vanflorida

Thành viên

Phôi có bộ rể đẹp rồi anh Toàn, giai đoạn tốn thời gian đã sau lưng, giai đoạn tới phát triển chi cành sẽ vui và ngắn hơn. Chúc mừng anh.

CHAULONG075

Thành viên

Cây nguyệt có bộ đế đẹp lắm ,chúc mừng Toàn.
Dạ cám ơn chú đã thưởng thức ạ!..
Khi nào có dịp chú cháu mình gặp và cùng ngắm cây nha chú!..

CHAULONG075

Thành viên

Phôi có bộ rể đẹp rồi anh Toàn, giai đoạn tốn thời gian đã sau lưng, giai đoạn tới phát triển chi cành sẽ vui và ngắn hơn. Chúc mừng anh.
Dạ cám ơn anh!..đúng là bắt đầu vui hơn từ lúc được đào cây lên, rồi gọt từng chút đất cho cây lộ bộ đế ra, rồi nghiêng tới nnghiêng lui, rồi ngồi bệt xuống đất tưởng tượng ra coi...à nếu mình cắt như vầy thì nó sẽ ra sao, rồi ngập ngừng đưa cưa vô..rồi lại phân vân lấy ra...đã lắm anh ạ!..hihi
Chúc anh luôn vui nha!..

CHAULONG075

Thành viên

Cây sanh trồng từ nhánh chiết bằng ngón tay ut ( thực hành môn sinh học hồi phổ thông ), nay đã khá già...chia sẻ niềm vui cùng anh em!...

CHAULONG075

Thành viên

Khe trồng từ rễ, chơi kiểu dáng thú!..

Sanh song thụ với bộ rễ đẹp, đã già...đang huấn luyện....

CHAULONG075

Thành viên

Lộc vừng cổ thụ phúc lộc thọ cắt giật ( cây này không phải tự trồng mà do hữu duyên có được...hihi )

CHAULONG075

Thành viên

Sộp cổ thụ ngày xưa chơi theo kiểu tàng trái phải rồi đến thời mình chơi lại sửa theo lối tứ diện dáng trực
Và bây giờ thì lại chuyển qua dáng huyền...đang huấn luyện....

Khanglinh

Thành viên

Bạn có vườn rônp quá.THa hồ thả đất, cây rất lớn, đẹp về sau.

CHAULONG075

Thành viên

Bạn có vườn rônp quá.THa hồ thả đất, cây rất lớn, đẹp về sau.
Thả đất thì mau lớn nhưng mà nhiều khi bận bịu quá rồi thì mình không kiểm soát nổi luôn bạn ạ...mà mình chỉ toàn cây thả đất thôi à...
Cám ơn bạn đã ghé xem

Dương Thịnh

Thành viên tích cực

Thả đất thì mau lớn nhưng mà nhiều khi bận bịu quá rồi thì mình không kiểm soát nổi luôn bạn ạ...mà mình chỉ toàn cây thả đất thôi à...
Cám ơn bạn đã ghé xem
Vậy mới thích chứ anh :-*

nghiahlt

Thành viên Mua Bán

Vườn rộng, thổ nhưỡng tốt chẳng mấy chốc có toàn cây khủng. Chúc mừng anh

CHAULONG075

Thành viên

Vậy mới thích chứ anh :-*
Nhiều khi cứ phải cắt tới cắt lui hoài đó em, vì nhiều lần cắt để uốn mà bận bịu không làm được, đên lúc rảnh roi thì cành đã lớn tướng hết uốn nổi...lại cắt!..hayza....
Vườn rộng, thổ nhưỡng tốt chẳng mấy chốc có toàn cây khủng. Chúc mừng anh
Cám ơn em đã ghé xem và khích lệ nha!..thân...

CHAULONG075

Thành viên

Hoa nguyệt quế nở trong đêm rất đẹp và rất thơm...chia sẻ cùng diễn đàn....