Vài nhắc nhở về ươm hạt giống của hãng Sheffield's Seed

quan amc

Thành viên
Chào chú Hưng và các anh em.

Hôm nay các em Arakawa được như vậy rồi, 1 tuần nửa để đợi tất cả đầy đủ 2 lá thật và lá tương đối già thì cắt thân giâm đọt được không chú? Thấy thân nó màu tím rồi. Đám này nẩy mần sớm nhưng lên đầy đủ, không chết cây nào cả.

ban cho hỏi bạn làm thế nào mà cây lên nhanh vậy ? mình mà làm theo anh Hưng chỉ thì vẫn đang ủ ấm mà? cảm ơn:-/

tranquanbao

Thành viên
Chào anh.
Qua ý kiến của chú Hưng và đối chiếu với thực tế đã làm thì do mình: 1. ngâm hạt hơi lâu(18h); 2. để vào bịch với nhiều dớn ẩm. Do vậy mà cây bị nảy mần sớm.

quan amc

Thành viên
Chào anh.
Qua ý kiến của chú Hưng và đối chiếu với thực tế đã làm thì do mình: 1. ngâm hạt hơi lâu(18h); 2. để vào bịch với nhiều dớn ẩm. Do vậy mà cây bị nảy mần sớm.
mình cũng ngâm 24 h cho vào bich chưa cho gì vào đợi lúc cho tủ lạnh mới để vỏ quýt vào , thôi cứ làm theo anh HƯNG chỉ cho chấc cảm ơn

Cafedilinh

Thành viên
Còn giận mình vì cái tội luột chính hat trong thùng xốp... thì nhận được quà của Mr.Khongbiet với các chủng: Mikawa, Akarawa, Okagami, Waterfall, Trident... Thiệt là mừng!
Cám ơn Phú rất nhiều!
Hy vọng sẽ được vài cây tự tay gieo!

tranquanbao

Thành viên
mình cũng ngâm 24 h cho vào bich chưa cho gì vào đợi lúc cho tủ lạnh mới để vỏ quýt vào , thôi cứ làm theo anh HƯNG chỉ cho chấc cảm ơn
Theo mình nghĩ anh nên làm đúng cách chú Hưng hướng dẫn là hay nhất. Do hạt nẩy mầm chẳng đặng đừng nên mình mới phải gieo. Vài hôm nửa cắt thân giâm đọt sẽ up hình lên cho anh em xem.

atnhan204

Thành viên
những hạt thông đen cháu ngâm bị nổi, tiết đem vứt vào khay ươm hôm nay lên dươc vài cây

ACE cho mình hỏi hạt olive có bạn nào nảy mầm chưa? mình gieo ngày 15/11 hôm nay không thấy động tỉnh gì cả

BachMa

Thành viên
những hạt thông đen cháu ngâm bị nổi, tiết đem vứt vào khay ươm hôm nay lên dươc vài cây

ACE cho mình hỏi hạt olive có bạn nào nảy mầm chưa? mình gieo ngày 15/11 hôm nay không thấy động tỉnh gì cả
hạt thông & trident maple mốc hết trơn. hạt olive gieo từ 12/11 đến nay im re....... bùn ghê!

hqvuhototbung

Thành Viên Danh Dự
hạt thông & trident maple mốc hết trơn. hạt olive gieo từ 12/11 đến nay im re....... bùn ghê!
Nếu vừa mới mốc, rửa cồn loãng trong 30 giây, để ráọ
Ươm trở lạị
Mời đọc kỹ lại chuyện ươm olivẹ
Olive cần nắng nóng mới dễ nảy mầm.

tvthinh

Thành viên
Các anh chị ươm hạt Thích đến đâu rồi ah? Anh chị nào vui lòng up hình lên chia sẻ để em học hỏi với ah! Em gieo thử 50 hạt sao đến nay gần tháng rồi mà chưa thấy gì hết, chắc đi toong hết rùi! Hic