Vài cây nho nhỏ, xin chào mọi người

hungpt

Thành viên
Đăng ký nick diễn đàn đã lâu, chủ yếu xem & học hỏi thêm vì rất thích cây cảnh, tuy chưa có điều kiện.
Nay mạnh dạn chia sẻ một số cây nho nhỏ mình sưu tầm được.

1. Đầu tiên là cây lộc vừng (ở Huế gọi mưng)
Cây này trước ra hoa rất nhiều, đỏ cả cây, sau khi chuyển về thả chậu xuống ngâm nước thì lại ít ra hoa. Năm nay mình lặt lá trước cả tháng nhưng vì thời tiết mưa lạnh quá nên bây giờ Tết rồi vẫn khẳng khiu thế này, đành chịu (chụp = DĐ).

Còn đây là ảnh Tết năm ngoái, ko có hoa nhưng ra lá non rất đẹp:

2. Cây sanh Huế (chụp = DĐ nên không sắc lắm, thông cảm nha):
Nghe mấy người bạn nói cây này sau có tương lai??? :)

thêm hình nữa:

chụp gần gốc:

3. Cây me nhỏ (chụp = DĐ nên không sắc lắm, thông cảm nha):

4. Hai cây sanh nhỏ, hình như cũng loại sanh Huế (? vì mình ở Huế mà!)

5. Hai cây tùng:
Tùng la hán:

Cây tùng loại gì chưa rõ (của người bạn tặng)

6. Ảnh chụp chung mấy cây trên bancong:

7. Thêm viên đá nhìn như hòn đảo vịnh Hạ long thu nhỏ, nhìn hay hay:

thêm ảnh nữa (chụp = DĐ)

8. Cây hoa leo màu vàng chưa biết chính xác loại gì, trời nắng nở rất nhiều & dễ thương:

Cảm ơn các bạn đã xem, có ý kiến gì mình xin tiếp thu.
PTH

Kihieulam

Thành viên tích cực

Mình thích nhất cái cây nho nhỏ xinh xinh đứng dưới gốc cây lộc vừng đó, quá đẹp và quý luôn :-bd

vuquang

Thành viên

Mình thích nhất cái cây nho nhỏ xinh xinh đứng dưới gốc cây lộc vừng đó, quá đẹp và quý luôn :-bd
Khoong biết anh Hùng năm nay bao nhiêu tuổi nhi? vợ em cũng đang mang bầu con gái anh ạ! gả thằng cu đó cho con em nhen! Cảm ơn nhiều! Công nhận căn nhà cuẩnh đẹp ghê! anh ở riêng rồi à? Ước gì mình cũng được như anh ấy!8->8->

hungpt

Thành viên
To Vuquang:
Trùng hợp nha, không biết tên thật hay là nick, chứ thằng cu mình cũng tên Vũ Quang.
Welcome! Mình 7x, đời giữa nghe.

(Đưa mấy cây nho nhỏ lên "khoe", nhưng không thấy mấy anh có ý kiến gì, chắc chưa đủ độ "phê"?!)