Vài cây Mai Bonsai bị ế ...

Nhacaimon

Thành viên
Hôm nay chụp hình vài cây Mai Bonsai trong vườn mà hôm Tết '' Thượng đế '' chê cho mọi người xem nha ....Sau Tết khoãng 20 ngày Nhã côn cành và hôm nay như vầy ....

xxthiensauxx

Thành viên
Kakkakakakak ....Hay ! Vườn của Nhã năm nào cũng ế vài chục cây ... Bán sạch vườn luôn năm sau lấy gì bán ihihihihih
Hi hi anh em mình cùng chung ý nghỉ nè \:D/
Có cây có thể bán rẻ để vừa lòng "Thượng Đế", nhưng cũng có những cây không thể giảm giá được (nói đúng hơn là nói thách hơn so với giá trị của nó X_X)

Nhacaimon

Thành viên
có lẽ là coc85 ngừa và trị bệnh đó bạn
Có rất nhiều loại thuốc ngừa và trị bệnh phun xong có đốm trắng trên lá như Tobacol , antracol , Anvil ,ridomil ,Daconil , Coc85 .... Bạn Nang đã chính xác , Nhã vừa phun Coc85 trước khi chụp hình mấy ngày .
To Vinaphone : Bạn nói đúng đó là cỏ Đậu phộng , trồng cỏ này vừa đẹp sân vừa làm cho Cỏ khác ko mọc được ....

To Những bạn muốn mua Mai : Nhã ko bán Mai qua mạng , nếu bạn nào có hứng thú hãy đến tận vườn của Nhã ...

tieude

Thành viên
uh mấy anh cho em hỏi mình phun coc85 xong mấy ngày sau mới tưới lá là ko bị rửa trôi thuốc
em thì để khoảng 2 ngày sau mới tưới nước thường lên có đúng ko
cám ơn các bác trước

nang.hg

Thành viên Mua Bán
uh mấy anh cho em hỏi mình phun coc85 xong mấy ngày sau mới tưới lá là ko bị rửa trôi thuốc
em thì để khoảng 2 ngày sau mới tưới nước thường lên có đúng ko
cám ơn các bác trước
khoảng vài tiếng đồng hồ thôi,muốn chắc ăn thì bạn pha thêm chất bám dính,xịt khoảng 2-3 tiếng có mưa cũng ko sợ.

antaybinhdinh

Thành viên mới
xin lỗi ace nha, minh là thành viên mới nên có j sai sot mong các tiền bói lượng thứ bỏ qua cho, mai như thế ở chỗ mình bán 100k 1 cây thôi.^#(^^#(^^#(^^#(^^#(^

Blackrose86

Thành viên tích cực
xin lỗi ace nha, minh là thành viên mới nên có j sai sot mong các tiền bói lượng thứ bỏ qua cho, mai như thế ở chỗ mình bán 100k 1 cây thôi.^#(^^#(^^#(^^#(^^#(^
Hic,bác ở đâu vậy? Chắc em chuyển sang buôn Mai wá 8-X

binh79

Thành viên tích cực
Chắc là bạn ở Sa pa hả?Sạo vừa thôi ông....:-h:-h

centimet

Quản lý mới
Hôm nay chụp hình vài cây Mai Bonsai trong vườn mà hôm Tết '' Thượng đế '' chê cho mọi người xem nha ....Sau Tết khoãng 20 ngày Nhã côn cành và hôm nay như vầy ....

bác Nhã trồng đậu ở dưới thu hoạch chắc cũng đủ no nên cây ế , chứ giá mềm xèo đã đi tuốt luốt rồi .;))

thân
Centimet