Triển lãm Địa Lan - Hải Phòng 17-2-2013

mrduongle

Thành viên tích cực
Đã thành thông lệ, đầu xuân năm mới cũng là lúc câu lạc bộ Hoa Lan Hải Phòng tổ chức gặp mặt và trưng bày hoa Lan:
Địa điểm - nhà hàng Hoa Phượng, một địa điểm quen thuộc, rộng rãi và đặc biệt cũng chính là đại bản doanh của một thành viên câu lạc bộ

Khu chính triển lãm :

mrduongle

Thành viên tích cực
Đào Tết còn vương vấn

Mai vàng còn rực rỡ

Và cây Quất trĩu quả

Tất cả như một lời mời chào nồng nhiệt ngày đầu năm mới, cho những người say mê hương Lan Rừng đất cảng!
==================================
Một bông hoa :

Một chậu hoa

Và một vườn hoa đầy sắc hương Xuân

mrduongle

Thành viên tích cực
(P/S : Nhờ anh Longqaz bổ sung tên hoa Lan nếu thấy cần thiết, vì em dân amature nên không rành tên tất cả các loại)
Lời chào đầu tiên :

Cận cảnh 1 bông :

Bông nữa

Đi tiếp :

Nhìn gần chút

Bông này thấy hay hay, hương thơm rất ngọt nên cứ loay hoay mãi, cuối cùng "dính" thêm 2 đạn :

Trưng bày rất ngay ngắn và hợp lý :

mrduongle

Thành viên tích cực
Chậu Gấm Kim Tuyến này 2 năm liến được...ngồi bàn danh dự

Cùng ngồi ...mâm trên có mấy bông Hài hàng hiếm

mrduongle

Thành viên tích cực
Hi hi!
Chú Thuận có khác! Đọc vị vanh vách.
Anh Long hôm nay mang đi một cây hàng độc đó chú, con có chụp hình nhưng về xem lại thấy xấu quá, chờ anh Long up cây đó lên chú thưởng thức sau nhé!

Đào cơ nhìn lúc nào cũng đáng yêu, và bao giờ cũng nổi bật bởi sắc màu

Mùa Xuân chín là đây ???

culanluasg

Super Moderator
Càm ơn em,Chú Long mới chuyên món này ,miền Nam trồng không trổ hoa được,mình chỉ chơi lá là chính dù trồng nhiều loại mấy năm rồi

mrduongle

Thành viên tích cực
Cây quý trân trọng trong trong đôn chậu quý :

Mấy em này ...sinh sau đến muộn, ráng chịu khó

mrduongle

Thành viên tích cực
Chậu này không được ưu ái như người bạn của nó trên bàn danh dự, nhưng vị trí của em cũng dễ làm cho người người...cúi nhìn :

Loại này thì em không biết tên luôn :

Để mai tiếp tục nha mọi người! Em đi ngủ sớm để mai đi làm ngày đầu năm!

tuandefzajj

Thành viên tích cực

em Cym. kanran này của ai vậy Long ??? hàng nhập nội ???
con này hình như của chú tuấn lũng hp. Nguồn gốc con này chính xác thì e k biết nhưng hàng rừng đang có tại nhà atuấn cầu nguyệt. Năm ngoái bói đc 2 bụi. Năm nay thêm đc mấy bụi. Giá lúc đó rẻ nhưng năm nay phong trào chơi kiếm lên ngôi, giá e nó cũng căng quá. Bộ đội nghèo như e k dám le ve

xuantruong2012

Thành viên
con này hình như của chú tuấn lũng hp. Nguồn gốc con này chính xác thì e k biết nhưng hàng rừng đang có tại nhà atuấn cầu nguyệt. Năm ngoái bói đc 2 bụi. Năm nay thêm đc mấy bụi. Giá lúc đó rẻ nhưng năm nay phong trào chơi kiếm lên ngôi, giá e nó cũng căng quá. Bộ đội nghèo như e k dám le ve
anh cũng chịu mày toàn kêu nghèo kêu khổ mà cứ chơi cây ầm ầm,cái mác bộ đội cụ hồ chú cứ qua ngân hàng vay tiền thoải mái đê-tiêu k hết vất cho anh 1 ít tiêu trong những ngày tháng cơ hàn này
Chậu này không được ưu ái như người bạn của nó trên bàn danh dự, nhưng vị trí của em cũng dễ làm cho người người...cúi nhìn :

Loại này thì em không biết tên luôn :

Để mai tiếp tục nha mọi người! Em đi ngủ sớm để mai đi làm ngày đầu năm!
chú dương dạo này tay to nhể chơi toàn hg khủng-nể chú quá cơ.xem có dư dả tí nào cho anh cái chậu kim tuyến chơi đỡ tí nhể#-o

mrduongle

Thành viên tích cực
anh cũng chịu mày toàn kêu nghèo kêu khổ mà cứ chơi cây ầm ầm,cái mác bộ đội cụ hồ chú cứ qua ngân hàng vay tiền thoải mái đê-tiêu k hết vất cho anh 1 ít tiêu trong những ngày tháng cơ hàn này

chú dương dạo này tay to nhể chơi toàn hg khủng-nể chú quá cơ.xem có dư dả tí nào cho anh cái chậu kim tuyến chơi đỡ tí nhể#-o
Thích chậu nào thì bảo...anh Long lấy về cho anh chơi nhé!>:)>:)>:)
Những góc cận cảnh đẹp :

tuandefzajj

Thành viên tích cực
E đi ngắm ké thôi. Sao dám mua. Tết bận quá k qua a lần nữa đc. Thực ra năm nay e nhìn k hoành tráng bằng năm ngoái. Chất lượng cũng bình thường. Theo e ngắm đc vài chậu. Đấy là ngắm ké lên chém thế thôi. Chứ mấy e ở vòng gửi xe mình cũng dám le ve đâu. Hehe. Hoa nhà nở cũng đủ rùi