trị rệp tùng cối

trantien46

Thành viên
em có cây tùng cối đang bị bệnh rệp trắng. em đã ra của hàng phân thuốc hỏi thuốc trị rệp tùng, mua 2 loại về, phụt được khoảng 2 tháng rồi. nhưng nay vẫn thấy chưa khỏi. bác nào biết thuốc đặc trị rệp trắng tùng cho em biết mới nhé và có thể mua ở đâu? ( em ở khu vực hà nội). lần trước mua xịt mà quên mất tên
(quên mất ko chụp ảnh chi tiết lên)
cảm ơn tất cả mọi người. chúc cuối tuần vui vẻ.

trantien46

Thành viên
Re: Trả lời: trị rệp tùng cối

Dùng các loại sau :Actara 20WG, Success 25SC,Kinalux 25EC....nhớ pha thêm chất bám dính.
cám ơn chú nhé. không biết HN có mấy loại này không, để cháu hỏi thử xem. mà pha thêm chất bám ví dụ là cái gì ạ?

phoilinhsam

Thành viên Mua Bán
Bạn ra hàng thuốc BVTV mua 1 chai Suprathion 40ec, loại 100ml khoảng 40-45k gì đó, thuốc có màu xanh dương, phun 1 lần đảm bảo hết nha bạn

NLGPT

Thành viên
Bác để ý loại nào (trị rầy) vạch ở tem nhãn có màu vàng hoặc đỏ (ký hiệu về mức độ độc hại) thì chắc là được; sẽ dễ tìm hơn theo tên cụ thể

nguyentrungtuyen

Thành viên tích cực
Trả lời: Re: Trả lời: trị rệp tùng cối

cám ơn chú nhé. không biết HN có mấy loại này không, để cháu hỏi thử xem. mà pha thêm chất bám ví dụ là cái gì ạ?
Bạn cho thêm khoảng 0,3% nước xà bông rửa chén vào bình thuốc sẽ tăng khả năng bám dính

trantien46

Thành viên
Re: Trả lời: Re: Trả lời: trị rệp tùng cối

Bạn ra hàng thuốc BVTV mua 1 chai Suprathion 40ec, loại 100ml khoảng 40-45k gì đó, thuốc có màu xanh dương, phun 1 lần đảm bảo hết nha bạn
Để cận thận hơn phun 1 lần khong ổn phải phun 2,3 lần.
Bác để ý loại nào (trị rầy) vạch ở tem nhãn có màu vàng hoặc đỏ (ký hiệu về mức độ độc hại) thì chắc là được; sẽ dễ tìm hơn theo tên cụ thể
Bạn cho thêm khoảng 0,3% nước xà bông rửa chén vào bình thuốc sẽ tăng khả năng bám dính
cám ơn tất cả mọi người ạ :x:x. hi vọng lần này trị sẽ hết rầy 8-X8-X

longduyen

Thành viên tích cực
Tôi bị 10 cây tùng cối khuôn viên bị rệp trắng kẻ lá rất nhiều, phun nhiều lần mà không khỏi hẵn.
Thuốc anh em chỉ, có loại ở tôi khong có. Đang nan giải quá. Nhờ các bác chỉ giáo.

ntlam

Thành viên
Muốn tăng thêm bám dính cho một ít đường phun song bịt nylon vào khoảng nửa ngày

dennhem

Thành viên
Bạn mua bình xịt diệt côn trùng, siêu thị bán đầy, xịt 2 lần cách nhau 3 ngày là ok

phoilinhsam

Thành viên Mua Bán
suprathion và nước rửa chén để tăng độ bám dính, vì lá tùng cối có nhiều kẽ nhỏ, khả năng xâm nhập của nước thuốc vào khe đó bị hạn chế, nước rửa chén hoặc xà phòng giải quyết được vấn đề đó nha bạn

longduyen

Thành viên tích cực
Bạn mua bình xịt diệt côn trùng, siêu thị bán đầy, xịt 2 lần cách nhau 3 ngày là ok
Muốn tăng thêm bám dính cho một ít đường phun song bịt nylon vào khoảng nửa ngày
suprathion và nước rửa chén để tăng độ bám dính, vì lá tùng cối có nhiều kẽ nhỏ, khả năng xâm nhập của nước thuốc vào khe đó bị hạn chế, nước rửa chén hoặc xà phòng giải quyết được vấn đề đó nha bạn
Cảm ơn các bác.
Vững tin chiến đấu với chúng nó rồi đây.
Có tới 12 cây to trong khuôn viên bị cơ. Cuộc chiến lớn mà.
Thanks