Tiểu cảnh sam núi: "Soi bóng"

DuLong

Thành viên tích cực
Chủ nhân là anh Khoa ở Bình Định, được thực hiện bởi 1 cao thủ Sài Thành trên nền đá duy xuyên...
Mặt trước và mặt sau nhìn đều đẹp, chia sẽ vài hình ảnh cùng anh em...

Chúc anh em vui vẽ!

ledinh1081

Thành viên tích cực
Hình 1 mặt núi chính hơi đơn giản quá anh ơi, còn các hình khác rất đẹp, cám ơn anh Long đã chia sẻ!

lnvinh

Super Moderator
Hình 1 mặt núi chính hơi đơn giản quá anh ơi, còn các hình khác rất đẹp, cám ơn anh Long đã chia sẻ!
Ý kiến chuẩn.

Cảnh này có những điểm đẹp như chân bãi và có 1 viền chân dưới chân núi nhìn như đường mòn đẹp như tự nhiên luôn.

Tuy nhiên có thể do yêu cầu của khách hàng nên khay hơi nhỏ làm cho bô cục hơi chật, đúng ra cây này cũng làm vậy nhưng với núi to hơn và thêm nhiều chân bãi dài thì cây mới vô trọng tâm, nhìn bây giờ thấy chông chênh như sắp rơi gục khỏi núi.

Mặt chính nhìn hơi thành tam giác cân và sườn núi hơi phẳng. Viên đá chính mặt sau đẹp nhưng đỉnh bị tách ngọn ở mặt chính nhìn hơi kì kì uổng quá.

Thường các bãi đá nhỏ nếu ở ngoài biển và ở gần chân núi không bị khuyết thực nên bãi nhỏ làm bị hở chân thì không thực tế và nhìn không đẹp lắm.

Blackrose86

Thành viên tích cực
Nói thiệt,giống cây trồng trong ụ đá hơn. Chỉ có cây và phần chân núi đẹp!
(em ko làm đc nhưng em được cảm nhận chứ nhỉ;;))

DuLong

Thành viên tích cực
Ý kiến chuẩn.

Cảnh này có những điểm đẹp như chân bãi và có 1 viền chân dưới chân núi nhìn như đường mòn đẹp như tự nhiên luôn.

Tuy nhiên có thể do yêu cầu của khách hàng nên khay hơi nhỏ làm cho bô cục hơi chật, đúng ra cây này cũng làm vậy nhưng với núi to hơn và thêm nhiều chân bãi dài thì cây mới vô trọng tâm, nhìn bây giờ thấy chông chênh như sắp rơi gục khỏi núi.

Mặt chính nhìn hơi thành tam giác cân và sườn núi hơi phẳng. Viên đá chính mặt sau đẹp nhưng đỉnh bị tách ngọn ở mặt chính nhìn hơi kì kì uổng quá.

Thường các bãi đá nhỏ nếu ở ngoài biển và ở gần chân núi không bị khuyết thực nên bãi nhỏ làm bị hở chân thì không thực tế và nhìn không đẹp lắm.
Chắc anh Vinh cũng đoán được là ai làm nhỉ? :D
Ý đồ của tác giả là làm đẹp luôn cả 2 mặt, do ảnh hưởng "cặp đôi hoàn hảo" đây hihi...Thông thường các bải đá xưa nay thường làm nhiều lớp và có chân đế dàn trãi đều ra 2 phía, trong trường hợp này như anh Vinh hay nói theo bài "chim sáo ngày xưa" "em bên bồi , anh bên lỡ..." nên tác giả cũng có ý đó làm bên lỡ bên bồi và núi chính cũng bị xâm thực thành 1 hang động nhỏ mà có lẽ ở góc chụp này không thấy được, ngay cả hòn phụ cũng "bên lỡ bên bồi" do bị sóng đánh từ ngoài biển vào...
Tác phẩm này có lẽ nhìn khác hơn từ thực tế...
Cảm ơn anh Vinh và nhiều anh em khác đã chia sẽ!

vanxeng

Thành viên tích cực
Cảm ơn vì đã cho xem 1 tiểu cảnh đẹp. Về kĩ thuật mình không rành nhưng cái này thấy 2 mặt đều nhìn đẹp!