tiên sư thằng hàng xóm

Stobeornottobe07

Thành viên
Tôi có thằng hàng xóm, nó giàu hơn, đông anh em mà lại xảo ngôn. Thấy nhà tôi ít người nó hay bắt nạt, lúc nó nhổ cọc rào lấn sang vài cm lúc nó cho con bạt tai thằng bé nhà tôi... Bực nỗi cứ gặp nhau là nó thơn thớt: Hàng xóm tắt lửa tối đèn, anh em thắm thiết!
đã thế nó còn rêu rao khắp nơi là nhà tôi xấu tính hay gây sự trộm gà đánh chó nhà nó, phụ lòng tốt của nó!
Bao năm bị ức hiếp, tôi vẫn nhịn, nghĩ một điều nhịn chín điều lành, ai ngờ..
Mấy hôm trước, nó sang vườn, có cây tôi yêu quý nhất, mặc tôi phản đối nó cứ đè ra chiết lấy hai cành. Mất hai cành này, cây mất hết chiều sâu mà còn có nguy cơ cây ko còn là cây nữa!
Giờ tôi rất bối rối, tháo bầu chiết sợ nó ném phân vào nhà thâm chí nó đánh.Đi kể lể, lụng bụng với hàng xóm thì họ sợ nó nên cũng chỉ an ủi lấy lệ mà ko dám nói gì!
Vợ tôi bảo kiện lên khu phố thì tôi lo nó thế lớn lực mạnh, lôi thôi mà thua thì mất hết!
Mấy hôm nay ko nhịn được nữa, tôi cũng chửi nó suốt nhưng nó chửi lại khỏe hơn!
Chia sẻ anh em nỗi bức xúc lòng tôi , mong mọi người góp thêm lời ủng hộ cho cây có tương lai tốt đẹp.
Đây là cây mới chụp , mời các bạn xem:

Hinoki

Thành viên tích cực
Cây giống nước Việt chữ S thật. Em cũng có 1 em Tùng, Duyên Hải Việt mang hình chữ S.
Chúc mừng anh, cây đẹp, chửi khéo hehe

nguyenminhthuy

Thành viên
"Tiên sư thằng hàng xóm".
Ka ka, thấy hoàn cảnh và cách chửi của bác sao giống với hoàn cảnh của đất nước mình bây giờ quá vậy. Tàu khựa (giống thằng hàng xóm) đất rộng, người đông, giàu có nhưng rất láu cá, tham lam, xảo ngôn... và VN (giống như bác) hiền lành, mở lòng nhưng lại nghèo. Ka ka, ủng hộ bác nè.

huutien02

Thành viên tích cực
Bác tính cắt Trường Sa cho nó à?

==================================
nhìn kỹ lại thì Hoàng Sa cũng sắp mất.

phongcaycanh

Thành viên
Nỗi đau của bác e cũng có thể hiểu được một phần nó cũng như nỗi đau của người dân VN mình khi mà chuẩn bị mất đi cả Hoàng Sa và Trường Sa! Mong sao thằng hàng xóm nhà bác no ko bê luôn cả cây về nhà nó!

Thai tue

Thành viên tích cực
Việt Nam trung Quốc đây, cây chữ S đủ cả Hoàng Sa và Trường Sa nhé. Ông hàng xóm đã xấu bụng lại còn làm tổ trưởng tổ dân phố thì kiện ai đây????
Mà nhìn trên thì thấy bác này định cắt luôn cả 2 Quần đảo cho hàng xóm thì phải

nam bonsai

Thành viên tích cực
Ôi thằng hàng xóm thâm độc ngang ngược, giờ mình lên kế hoạch thế này:
1- Cứ cực lực phản đối, la hét thật to vào cho cả huyện nghe, rồi thu thập bằng chứng thưa nó ra Huyện và Tỉnh trước, ko chơi ở khu phố nữa ko ăn thua rồi
2- Cho thằng bên kia đường to con hơn mượn cái bầu chiết ngay(cho mượn chơi ngắm hoa vớ vẩn thôi nhe), xem thằng hàng xóm có dám hó hé gì
3- Tích cực tập tạ, tu luyện võ công, ăn uống đầy đủ, nếp sống khoa học cho cơ thể khoẻ mạnh, có khoẻ trong ruột mới đấu với nó dc
Phải thể hiện rõ quan điểm ngay và luôn, ko chần chừ mập mờ nữa khi mà sức mình yếu không giữ nổi 2 cái bầu, bao công sức nuôi mãi rồi nhồi xơ dừa quấn quấn dây, đã vậy còn canh ngay cái co đẹp mới ác chứ :))

soncm

Thành viên tích cực
2 cành vươn ra Biển Đông sao bó chiết chi zậy em?
Để zậy nuôi tạo nó thành mũi kéo cắt đứt cái lưỡi bò của thằng hàng xóm có hay hơn không?=))=))=))

maianhtuan81

Thành viên
Chủ đề hay và đầy ý nghĩa,bác cứ tiếp tục nuôi tốt cho em nó có lẽ chính những cái gai trên thân cây ấy sẽ là vũ khí để tiêu diệt tên hàng xóm "sớm nắng chiều mưa, tham lam vô độ,thâm như nho chín,trở mặt như trở bàn tay ấy...! Căm ghét.

Stobeornottobe07

Thành viên
Cây giống nước Việt chữ S thật. Em cũng có 1 em Tùng, Duyên Hải Việt mang hình chữ S.
Chúc mừng anh, cây đẹp, chửi khéo hehe
Cây đó của bạn không nên làm lúa hai cạnh như bác v.hưng hướng dẫn mà nên để cành xanh tươi có thể ko đẹp bằng những thể hiện được tình cảm với đất nược (may loi mat phong chu , moi ng thong cam)
Trời ạ, xin đồng cảm cùng bác. e cũng có 1 nhà hàng xóm y chang ( nhưng hên là nhà nó cách nhà e 1 con sông ). ;)
Bạn ko đọc kỹ bài tôi viết rồi!
tiên sư cha nhà nó! cứ làm vài cốc vào xong rồi đâm cho nó 1 đao,muốn tới đâu thì tới bác ạ?
Oh! Đấm nó để mình sống tốt hơn chứ sao lại muốn ra sao thì ra hả bạn ?
2 cành vươn ra Biển Đông sao bó chiết chi zậy em?
Để zậy nuôi tạo nó thành mũi kéo cắt đứt cái lưỡi bò của thằng hàng xóm có hay hơn không?=))=))=))
Bó vào minh họa bài viết thôi anh !

Stobeornottobe07

Thành viên
Việt Nam trung Quốc đây, cây chữ S đủ cả Hoàng Sa và Trường Sa nhé. Ông hàng xóm đã xấu bụng lại còn làm tổ trưởng tổ dân phố thì kiện ai đây????
Mà nhìn trên thì thấy bác này định cắt luôn cả 2 Quần đảo cho hàng xóm thì phải
Nó sang cướp chứ sao tôi lại cắt hai cành đó đi ?

thang10

Thành viên
trong lòng mình cũng đang sôi lên vì thằng hàng xóm ngang ngược không coi ai ra gì, nhiều lúc nghĩ phải đi sâu vào tận cùng huyệt của nó rồi cho nó một trận lành làm gáo vỡ làm mui trứ cứ thinh thoảng nó lại gặm một tí tức lắm.
cám ơn bạn mở chủ đề hay cả nước chung tay cùng bạn