Thắc Mắc Kính gởi Ban Quản Trị

Status
Not open for further replies.

Galaxy Tan

Thành viên
Nếu không ai nhận đã làm việc trên thì anh em mình "dự" giúp anh Soncm cái coi. Em là em "dự" dc ai rồi đó, hehe. Gợi ý nhé, ko phải là anh Kiên "idol" của em đâu nha.
==================================
Từ này tui nhất quyết chỉ post bài ở mục Chia sẻ Cảm nhận và sẽ post thật nhiều và thật nhiều bài để

...được "anh ấy" chuyển qua mục Mua Bán.

Tôi thề đấy!
nhưng nhớ là phải có yếu tố nhạy cảm nha a KK, ko thể thiếu dc đó =))=))

soncm

Thành viên tích cực
Nếu không ai nhận đã làm việc trên thì anh em mình "dự" giúp anh Soncm cái coi.
------------------------
Mong AE cứ trầm tĩnh đừng để việc của cá nhân tôi làm ảnh hưởng đến một ai khác.
Thiết nghị BQT sẽ sớm có giải thích cụ thể những vấn đề mà tôi đã nêu.
Chúc các ACE vui vẻ chờ xem kết quả. :-*

nguyen tran

Thành viên tích cực
Mong AE cứ trầm tĩnh đừng để việc của cá nhân tôi làm ảnh hưởng đến một ai khác.
Thiết nghị BQT sẽ sớm có giải thích cụ thể những vấn đề mà tôi đã nêu.
Chúc các ACE vui vẻ chờ xem kết quả. :-*
Em nghĩ chắc rồi cũng không đến đâu đâu anh ơi. Y như tình hình thế giới nóng lên bữa giờ thôi.

soncm

Thành viên tích cực
Em nghĩ chắc rồi cũng không đến đâu đâu anh ơi. Y như tình hình thế giới nóng lên bữa giờ thôi.
Hehe! Thì biết sao được em, "Chuyện DD y như tình hình thế giới" vậy anh có gì phải lo thế giới này sao nổ tung lên được??? @-)8-}

nguyen tran

Thành viên tích cực
Hehe! Thì biết sao được em, "Chuyện DD y như tình hình thế giới" vậy anh có gì phải lo thế giới này sao nổ tung lên được??? @-)8-}
Thế giới không nổ tung nhưng có nhiều sự kiện làm người ta cảm thấy rất phiền lòng.

anhhuybonsai

Thành viên Mua Bán
(Ý kiến cá nhân)
Thiết nghĩ có vài cá nhân AE thành viên vì hoàn cảnh kinh tế, không phải là thành viên mua bán! mà khi quá cần thiết lúc khó khăn buộc lòng phải chia tay với tp yêu quí của mình mà phải...........??????????
Mong được BQT suy xét "zu zi" tình cảm cho một vài trường hợp, không lẽ DD không có tình cảm... mọi thứ đều phải tiền?

Trân thành cảm ơn BQT. [sơncamau]

Vấn đề này rất nhân văn,mà tôi đã từng đề nghị mong BQT chấp thuận.
Có những AE khó khăn tài chánh bất ngờ,đành phải cần chia tay gấp tác phẩm yêu quý của mình chứ kg chuyên nghiệp mua bán.Đợi đến chợ phiên thì đã trể rồi,khi đó có tiền cũng như kg.
Mọt lần nữa,mong BQT xem xét linh động.Cám ơn.
Một suy nghĩ thể hiện tính nhân văn của con người!
Vấn đề gì cũng có tính 2 mặt, có thể có một số người lợi dụng việc này!
Nhưng mình nghĩ chuyện này BQT nên thực hiện!
Rất vui vì có 2 đàn anh cùng suy nghĩ!

soncm

Thành viên tích cực
Thế giới không nổ tung nhưng có nhiều sự kiện làm người ta cảm thấy rất phiền lòng.
Hehe! anh đang phiền từ hôm qua nay nè em!!!!!!!!!!!!!!!!
Thật là không vui tí nào!!!!!!!!!!!!!!!!!
Từ hôm qua... nay thậm chí mới đây thôi AE vẫn đang trách móc!
(anh đăng cây trong mục mua bán... sao lại không bán, là sao há anh?)
ACE thử suy nghĩ về tôi là người như thế nào?
Mong được sự thông cảm từ các ACE.

Trân trọng

soncm

Thành viên tích cực
Từ này tui nhất quyết chỉ post bài ở mục Chia sẻ Cảm nhận và sẽ post thật nhiều và thật nhiều bài để

...được "anh ấy" chuyển qua mục Mua Bán.

Tôi thề đấy!
Mợ không có cái yếu tố nhạy cảm TVMB ai dám chuyển qua cho mợ???

Phú bonsai

Thành viên
Theo e nghĩ TVMB cần được đối xử công bằng như mọi thành viên bình thường khác,chẳng lẻ TVMB chỉ đc quyền đăng cây mua bán và ko được chia sẽ những thứ bình thường như mọi ae thành viên khác,còn chuyện mua bán là chiến lượt của mỗi thành viên,để mưu sinh để tồn tại và để phát triển đam mê của riêng mình...

Luật cũng là thứ cũng chung chung thôi,nếu ae cứ đem luật ra nói chuyện vậy,thì nhìn một quãng đường xa trước mắt còn được bao người gắn bó với diễn đàn.vậy thì làm sao diễn đàn có đủ sức lớn mạnh và vươn xa và phát triển hơn nữa...
chúc các thành viên có 1 buổi tối an lành...!!!

anhmytg1974

Thành viên tích cực
Hổm nay có lướt qua ,nhưng Mỹ bận phụ VN lo vụ biển đảo nên ko tham gia ....Nếu Bài viết BQT thấy ko hợp tình thì chuyển vào sọt rác cho xong , cớ sao chuyển qua mục mua bán làm chi .... cho hỏi 01 cây chuyển qua mục mua bán mà ko có đủ hình ảnh ,số đo, thông tin....thì tại sao phải chuyển qua đó ,chẳng lẻ người chuyển bài ko thuộc nội qui DĐ hay sao ????? có người nói với Tôi; vậy ông vô facebook vừa chơi vừa bán cho khỏe ,vừa chơi vừa bán khỏi đóng phí, Tôi nghĩ củng có lí.... nhưng nghỉ lại vì tình cảm đối với ACE DĐCCVn nên cắn lưỡi cho qua ,im nhà im cửa dù đứt lưởi thấy củng hơi đau.....hi hiA Sơn tập cắn lưỡi thử coi ko đau lắm đâu ,ko tin hỏi Ngoại Tui coi , bà mới 90 tuổi , cắn lưỡi bằng nướu....
Thôi tôi vào xem tin tức coi tình hình Biển Đảo đây .

locdinhky9vo

Thành viên Mua Bán
Kakaka...e muk đăng thử 1 bài chia sẻ vs cái chậu đấp nổi CM....bảo đảm trong ngày cũng sẽ cùng cảnh ngộ cs đại ca Sơn mak thoy....nên thoy thì e cứ yên phận...wa bên kia...đấp chìm cho bình yên đại ca ui....mô phật....

mrkhongbiet

Thành viên tích cực
E thắc mắc ko bik đây là bài bán rễ lục bình hay chia sẻ
http://forum.caycanhvietnam.com/diendan/showthread.php?t=125448

Đọc comment bên dưới cửa anh Kiên xanh,
E ủng hộ anh 2 tay, 3 chân ạ.

Có 2 quan điểm:
1. Luật hở phải để cho dân muốn làm j thì làm, miễn ko trái luật
(Kiểu như luật VN giờ)

2. Luật (văn bản) hở nhưng tinh thần luật ko hở,
phải trao nhiều quyền cho ng thi hành luật
(kiểu như diễn đàn mình+án lệ phuơng tây) để bù vào

E ủng hộ quan điểm thứ 2, có điều dễ bị mích lòng,
ng ta ở VN nên quen xừ kiểu 1 rồi
Quyền của BQT dễ bị lạm dụng

<= đấy là nói khách quan, còn nếu gặp e là ng bị xử lý,
1000% là e ko thích cách BQT xoá bài của e =))

soncm

Thành viên tích cực
E thắc mắc ko bik đây là bài bán rễ lục bình hay chia sẻ
http://forum.caycanhvietnam.com/diendan/showthread.php?t=125448
Sao em ko hỏi chủ Topic mà lại đem vào đây? đúng là mít tờ không biết gì hết!!! =))
Thôi thì để anh thử xem có cùng ý với em không nhen?
Dựa vào quy định Khi đưa sản phẩm lên rao bán:
1. Sản phẩm đưa lên phải có phông nền phía sau
2. Sản phẩm khi đưa lên phải có vật đối chứng
3. Điền thông tin chính xác về chiều cao và chu vi thân.
4. Hình ảnh chụp 3 mặt của 1 sản phẩm (Mặt trước, mặt sau, Mặt trái hoặc mặt phải)
(Có những thứ không thể theo áp đặt)

ngockien

Super Moderator
Có cơ chế nào song song ko nhỉ,
Hết sức cảm tính thì có mục đích mua bán,
Nhưng khách quan hơn thì cũng có mục đích chia sẻ...
Thực ra vấn đề khá đơn giản ,hình như anh em tự làm rắc rối rồi lại thấy khó hiểu.

Giao diện diễn đàn được chia làm nhiều chuyên mục nhỏ ,và quy định chung là hãy post bài theo đúng chuyên mục . Bạn bán cây thì ra khu vực bán cây ,bạn chia sẻ thì có khu vực chia sẻ.

Cần phải khẳng định rằng ,nhiều thành viên mua bán đưa bài vào chuyên mục "chia sẻ và cảm nhận " với đúng tiêu chí của chuyên mục ,nhưng ngược lại cũng có nhiều người đưa bài vào với mục đích bán hàng. Khi đó nhiệm vụ của Quản trị viên là nhận định ,phân loại và sắp xếp các bài viết .Việc này thực ra tuy nhạy cảm nhưng cũng không quá khó để đưa ra nhận định một cách chính xác.

bạn "mít tờ không biết " thử đặt địa vị mình là thành viên BQT để đưa ra nhận định về 2 chủ đề trong box "chia sẻ và cảm nhận " này xem sao nhé .

http://forum.caycanhvietnam.com/diendan/showthread.php?t=124721

http://forum.caycanhvietnam.com/diendan/showthread.php?t=125157

và bạn cũng thấy vấn đề khá đơn giản như tôi nói.

Khi đánh giá người lập chủ đề có chủ định đưa lên để bán hàng hay không ? người nhận định cần phải đọc hết chủ đề chứ không phải chỉ đọc một bài đầu tiên. Bởi nhiều người đưa bài đầu thì có vẻ không vi phạm ,nhưng suốt những bài sau thì luôn ý éo chào mời :D

Phú bonsai

Thành viên
Thực ra vấn đề khá đơn giản ,hình như anh em tự làm rắc rối rồi lại thấy khó hiểu.

Giao diện diễn đàn được chia làm nhiều chuyên mục nhỏ ,và quy định chung là hãy post bài theo đúng chuyên mục . Bạn bán cây thì ra khu vực bán cây ,bạn chia sẻ thì có khu vực chia sẻ.

Cần phải khẳng định rằng ,nhiều thành viên mua bán đưa bài vào chuyên mục "chia sẻ và cảm nhận " với đúng tiêu chí của chuyên mục ,nhưng ngược lại cũng có nhiều người đưa bài vào với mục đích bán hàng. Khi đó nhiệm vụ của Quản trị viên là nhận định ,phân loại và sắp xếp các bài viết .Việc này thực ra tuy nhạy cảm nhưng cũng không quá khó để đưa ra nhận định một cách chính xác.

bạn "mít tờ không biết " thử đặt địa vị mình là thành viên BQT để đưa ra nhận định về 2 chủ đề trong box "chia sẻ và cảm nhận " này xem sao nhé .

http://forum.caycanhvietnam.com/diendan/showthread.php?t=124721

http://forum.caycanhvietnam.com/diendan/showthread.php?t=125157

và bạn cũng thấy vấn đề khá đơn giản như tôi nói.

Khi đánh giá người lập chủ đề có chủ định đưa lên để bán hàng hay không ? người nhận định cần phải đọc hết chủ đề chứ không phải chỉ đọc một bài đầu tiên. Bởi nhiều người đưa bài đầu thì có vẻ không vi phạm ,nhưng suốt những bài sau thì luôn ý éo chào mời :D
Vậy theo a có được mấy thành viên post bài đúng luật mà ko vi phạm...??? thành viên mới khi post bài thiếu hiểu biết như e.ko lẽ mỗi lần chia sẽ phải xem lại luật coi đúng hay sai ko phải ko a...?
Và khi thành viên cũ post nhiều bài,cũng sẽ có bài bị dính luật,vậy là phải chịu cảnh như Sơn đúng ko a...?
Nhưng BQT sao ko nhắc nhở trước rồi thi hành luật sau,cứ thi hành trước rồi mới đem luật ra đối chứng, vậy đc mấy người tôn trọng luật...!!!

ngockien

Super Moderator
Vậy theo a có được mấy thành viên post bài đúng luật mà ko vi phạm...??? thành viên mới khi post bài thiếu hiểu biết như e.ko lẽ mỗi lần chia sẽ phải xem lại luật coi đúng hay sai ko phải ko a...?
Và khi thành viên cũ post nhiều bài,cũng sẽ có bài bị dính luật,vậy là phải chịu cảnh như Sơn đúng ko a...?
Nhưng BQT sao ko nhắc nhở trước rồi thi hành luật sau,cứ thi hành trước rồi mới đem luật ra đối chứng, vậy đc mấy người tôn trọng luật...!!!

Khi tham gia một sân chơi thì điều cần thiết là phải tìm hiểu luật chơi tại sân chơi đó ,không thể mang ten nit vào sân bóng đá để phang ,mấy cô mấy bà dù xinh đẹp đến mấy cũng không thể mặc bikini để đi siêu thị được [-(

Vậy nên thành viên cần tìm hiểu quy định sân chơi mà mình tham gia ,nhóm mua bán ngoài tìm hiểu các quy định chung cần tìm hiểu sâu về mảng nội qui mua bán để phục vụ cho công việc kinh doanh ,nhóm Quản lý càng phải nắm rõ và chắc các quy định ,để ngoài việc chấp hành cho đúng còn áp dụng các nội quy đó để điều hành diễn đàn.

Một thực tế là đa phần thành viên diễn đàn hiểu nội quy và chấp hành rất tốt ,những vi phạm một cách vô tình hoặc cố ý chỉ là thiểu số.
Nếu không vì số đông thành viên chấp hành tốt thì với hàng vạn thành viên sinh hoạt ,bạn thử hình dung diễn đàn sẽ lộn xộn ra sao và lực lượng BQT sẽ vất vả như thế nào.

soncm

Thành viên tích cực
Khi tham gia một sân chơi thì điều cần thiết là phải tìm hiểu luật chơi tại sân chơi đó ,không thể mang ten nit vào sân bóng đá để phang ,mấy cô mấy bà dù xinh đẹp đến mấy cũng không thể mặc bikini để đi siêu thị được [-(

Vậy nên thành viên cần tìm hiểu quy định sân chơi mà mình tham gia ,nhóm mua bán ngoài tìm hiểu các quy định chung cần tìm hiểu sâu về mảng nội qui mua bán để phục vụ cho công việc kinh doanh ,nhóm Quản lý càng phải nắm rõ và chắc các quy định ,để ngoài việc chấp hành cho đúng còn áp dụng các nội quy đó để điều hành diễn đàn.

Một thực tế là đa phần thành viên diễn đàn hiểu nội quy và chấp hành rất tốt ,những vi phạm một cách vô tình hoặc cố ý chỉ là thiểu số.
Nếu không vì số đông thành viên chấp hành tốt thì với hàng vạn thành viên sinh hoạt ,bạn thử hình dung diễn đàn sẽ lộn xộn ra sao và lực lượng BQT sẽ vất vả như thế nào.
Cảm ơn Ngọc Kiên.
Phong cách làm việc rất chuẩn mực, áp dụng nội quy rất rõ ràng. Những vi phạm quy định vô tình hay hữu ý cũng chỉ là thiểu số trên DD chúng ta. Với một phần trong bài thắc mắc của anh, Ngọc Kiên đã giúp anh một câu trả lời rất thỏa đáng.
anh rất đồng tình và ủng hộ cách làm việc của Ngọc Kiên, phải áp dụng triệt để NỘI QUY để điều hành Diễn Đàn.
Anh muốn hỏi Ngọc Kiên một việc... với tư cách cá nhân, Ngọc Kiên có thể trả lời giúp anh ngắn gọn? (có hoặc không ) là đủ
anh không cần em phải giải thích dài dòng. được hay không anh cũng rất cảm ơn em.
Bài đăng của anh dưới đây có gì sai phạm quy định hay không?
http://forum.caycanhvietnam.com/diendan/showthread.php?t=125345

Chúc em sức khỏe, luôn vui vẻ và thành công.

Thân chào

Soncm

Status
Not open for further replies.