Thông báo: Về thời gian và địa điểm làm từ thiện

thanhtu_tt88

Thành viên tích cực
Anh chị em thân mến.

Với tư tưởng mình sinh ra đã may mắn hơn rất nhiều người nên đã thúc đẩy nguyện vọng muốn làm gì đó cho xã hội dù là việc nhỏ. Với niềm tin một việc nhỏ có thể sẽ mang lại nụ cười cho rất nhiều người. Đóng góp bằng công sức, thời gian, vật chất, tấm lòng, sự quan tâm... nhưng dù bằng hình thức gì cũng cần phải có chữ " TÂM " đặt lên hàng đầu. Làm từ thiện là việc tự nguyện không bị ép buộc hay vì mục đích gì thì việc làm đó mới trở nên ý nghĩa.

Được sự giúp đỡ và đóng góp ý kiến của ban quản trị và các anh em trên diễn đàn về việc tổ chức buổi từ thiện lần này. Sau khi đã làm việc với quán cơm đã thống nhất:

1. Thời gian tổ chức :Thứ 7 ngày 01/06/2013.

2. Địa điểm : Quán cơm nụ cười 2 ( Quán cơm 2000 ) số 6 - Hồ Xuân Huơng- Quận 3

3. Nhân lực : Quán cơm khuyến khích anh em trên diễn đàn tham gia và kết hợp với tình nguyện viên bên quán cơm để thực hiện
( Công việc chủ yếu là việc bếp và phục vụ )

Rất mong BQT cùng với em và mọi người tham gia thực hiện chuyến làm từ thiện thành công tốt đẹp.

Anh chị em thu xếp được thời gian tham gia được thì đăng ký tại topic này trước ngày 29/05/2013.

Trân trọng cảm ơn !

--
Trần Thị Thanh Tú

thanhtu_tt88

Thành viên tích cực
Một số thông tin về quán cơm 2000
http://hcm.24h.com.vn/tin-tuc-trong-ngay/nguoi-ngheo-am-bung-giua-sai-gon-c46a543873.html

2.000 đồng là số tiền mà tại nhiều nơi ở TP.HCM người dân không đủ để gửi xe, không đủ mua một ly trà đá. Nhưng với 2.000 đồng, đó là số tiền mà dân nghèo, sinh viên khó khăn có thể mua được cơm và thức ăn với đầy đủ dinh dưỡng.

Người nghèo có được bữa cơm ấm bụng giữa một Sài Gòn náo nhiệt, quay cuồng, có lúc cứ ngỡ là câu chuyện thần tiên… Trên địa bàn TP.HCM, những quán cơm với giá chỉ 2.000 đồng đang ngày được nhân rộng để phục vụ dân nghèo.

Mỗi buổi, quán phục vụ hơn 500 suất ăn, ngoài sinh viên các trường đại học, cao đẳng trên địa bàn còn có cả trăm dân nghèo làm nghề bán vé số, lượm ve chai, đạp xích lô… tới ăn. Vào giờ cao điểm, khi các bàn ăn trong nhà đã chật ních người, khách phải ngồi tràn ra cả con hẻm.

Bạn Huỳnh Vũ Thuận, sinh viên một trường cao đẳng trên địa bàn quận 10 cho biết: “Quán cơm 2.000 đồng này tuy rẻ nhưng nấu ngon không kém gì những quán cơm bình dân giá từ 18.000 - 20.000 đồng khác. Trưa thứ 3, 5, 7 nào em cũng tới đây ăn”.

Bác Nguyễn Tám Nam làm nghề lượm ve chai nói: “Từ khi biết quán cơm 2.000 đồng này, tôi tới ăn và hàng tháng tiết kiệm để gửi tiền về quê cho vợ ở Quảng Ngãi chữa bệnh”.

Tại quán cơm Nụ Cười 3 (quận 7), thực khách được ăn cơm, canh không hạn chế, 3 món mặn, trà đá miễn phí. Bên cạnh đó, một quầy sách đồng giá 2.000 đồng và quầy báo miễn phí cũng được bày trong khuôn viên quán cơm để phục vụ thực khách. Chủ quán cho biết, ban đầu, quán cung cấp 300 phần cơm/ngày. Khi đủ điều kiện sẽ nâng dần số lượng.

Tại TPHCM còn có một số tuyến đường được mệnh danh là “phố bán cơm ký”.

Chị Nguyễn Thu Hương, người bán cơm ký (kg) trắng, cơm không cho biết: “Đa phần những người tới mua cơm đều là dân nghèo và sinh viên. Với 4.000 đồng, họ có thể mua cơm ký để ăn được hai bữa trưa và tối. Mỗi ký cơm tôi lãi khoảng 500 đến 1.000 đồng, chủ yếu bỏ công làm lời”.

Những quán cơm 2.000 đồng, cơm trắng bình dân là một cách người dân Sài Gòn chia sẻ với người nghèo đang hằng ngày vật lộn với những bộn bề lo toan…

Quán cơm 2000 và các quán cơm từ thiện khác hoạt động không lợi nhuận và nguồn chủ yếu là sự hỗ trợ của các cơ quan, đóng góp của những người có mục địch muốn làm từ thiện giúp đỡ những người cơ nhỡ...

sumalo

Thành viên tích cực
Úp trang tin từ thiện nè, chúc ACE CCVN thực hiện kế hoạch một cách thành công & tốt đẹp nhất!

ntlam

Thành viên
Một việc làm rất có ý nghĩa rất hay hi vọng ae diễn đàn nhiệt tình tham gia cho hoạt động thêm sôi nổi =D>

tranhieubuu

Thành viên
thông tin hay lắm, Cảm Ơn thanhtu chia sẻ.!
Cả đời ăn cơm bụi nay gặp Quán Cơm ý nghĩa này chắc phải rủ thêm đồng môn "Đã cẩu bổng" đến ủng hộ chia sẻ.
Cảm Ơn Bạn.!

thanhtu_tt88

Thành viên tích cực
thông tin hay lắm, Cảm Ơn thanhtu chia sẻ.!
Cả đời ăn cơm bụi nay gặp Quán Cơm ý nghĩa này chắc phải rủ thêm đồng môn "Đã cẩu bổng" đến ủng hộ chia sẻ.
Cảm Ơn Bạn.!
Chúc Thanh Tú HOÀN THÀNH BUỔI TỪ THIỆN MỘT CÁCH "HOÀN THIỆN";Để làm "nhân tố" cho những lần sau.
Chúc em thành công với việc làm ý nghĩa của mình !!!
Em cảm ơn các anh đã động viên . Cầu mong mọi chuyện suôn sẻ ^^

penjing62

Thành Viên Danh Dự
ở sài gòn đã lâu giờ mới biết quán này
chúc việc làm từ thiện tốt đẹp của TÚ sẽ có kết quả tốt đẹp,thành công
==================================
hay quá............tranh thủ chạy vô sg ăn cơm từ thiện mới được.............
e đón xe giường nằm vào sài gòn ăn cơm giá có 2000 thôi...
tiết kiệm được mười mấy ngàn so với TUY HÒA đó e

thang_khung

Thành viên tích cực
Ăn cơm từ thiện xong qua Gò Vấp dự khai trương đại hội SVC Gò Vấp là đẹp luôn đó Thắng:))
ui du........e chịu thôi.
nhưng có lẽ ăn cơm từ thiện thì cứ gọi là ok lun.

ở Tuy Hòa kiếm quán cơm 2000 không dễ đâu a ơi.
vụ này lời lắm đó nha a N.

quykim

Thành viên
Mấy giờ tới quán vậy em ? Thường phải dậy sớm đó ! Em cho biết công việc cụ thể và thời gian phục vụ để mọi người biết nha . Cảm ơn !

vincentvo1975

Thành viên tích cực
cố rắng lên em nhé .tuy anh không có thời gian để cùng chung tay gớp sức với em cũng những anh em DĐ làm buổi từ thiện này , nhưng anh vẩn luôn cầu chúc cho mọi việc làm được xuông sẻ .

anh sẻ là cổ động viên luôn đúng phiá sao để ủng hộ tin thần cho em và mọi người

xin chúc cho buổi từ thiện được thành công tốt đẹp em nhé

Hùngcòi

Thành viên tích cực
Một số thông tin về quán cơm 2000
http://hcm.24h.com.vn/tin-tuc-trong-ngay/nguoi-ngheo-am-bung-giua-sai-gon-c46a543873.html

2.000 đồng là số tiền mà tại nhiều nơi ở TP.HCM người dân không đủ để gửi xe, không đủ mua một ly trà đá. Nhưng với 2.000 đồng, đó là số tiền mà dân nghèo, sinh viên khó khăn có thể mua được cơm và thức ăn với đầy đủ dinh dưỡng.

Người nghèo có được bữa cơm ấm bụng giữa một Sài Gòn náo nhiệt, quay cuồng, có lúc cứ ngỡ là câu chuyện thần tiên… Trên địa bàn TP.HCM, những quán cơm với giá chỉ 2.000 đồng đang ngày được nhân rộng để phục vụ dân nghèo.

Mỗi buổi, quán phục vụ hơn 500 suất ăn, ngoài sinh viên các trường đại học, cao đẳng trên địa bàn còn có cả trăm dân nghèo làm nghề bán vé số, lượm ve chai, đạp xích lô… tới ăn. Vào giờ cao điểm, khi các bàn ăn trong nhà đã chật ních người, khách phải ngồi tràn ra cả con hẻm.

Bạn Huỳnh Vũ Thuận, sinh viên một trường cao đẳng trên địa bàn quận 10 cho biết: “Quán cơm 2.000 đồng này tuy rẻ nhưng nấu ngon không kém gì những quán cơm bình dân giá từ 18.000 - 20.000 đồng khác. Trưa thứ 3, 5, 7 nào em cũng tới đây ăn”.

Bác Nguyễn Tám Nam làm nghề lượm ve chai nói: “Từ khi biết quán cơm 2.000 đồng này, tôi tới ăn và hàng tháng tiết kiệm để gửi tiền về quê cho vợ ở Quảng Ngãi chữa bệnh”.

Tại quán cơm Nụ Cười 3 (quận 7), thực khách được ăn cơm, canh không hạn chế, 3 món mặn, trà đá miễn phí. Bên cạnh đó, một quầy sách đồng giá 2.000 đồng và quầy báo miễn phí cũng được bày trong khuôn viên quán cơm để phục vụ thực khách. Chủ quán cho biết, ban đầu, quán cung cấp 300 phần cơm/ngày. Khi đủ điều kiện sẽ nâng dần số lượng.

Tại TPHCM còn có một số tuyến đường được mệnh danh là “phố bán cơm ký”.

Chị Nguyễn Thu Hương, người bán cơm ký (kg) trắng, cơm không cho biết: “Đa phần những người tới mua cơm đều là dân nghèo và sinh viên. Với 4.000 đồng, họ có thể mua cơm ký để ăn được hai bữa trưa và tối. Mỗi ký cơm tôi lãi khoảng 500 đến 1.000 đồng, chủ yếu bỏ công làm lời”.

Những quán cơm 2.000 đồng, cơm trắng bình dân là một cách người dân Sài Gòn chia sẻ với người nghèo đang hằng ngày vật lộn với những bộn bề lo toan…

Quán cơm 2000 và các quán cơm từ thiện khác hoạt động không lợi nhuận và nguồn chủ yếu là sự hỗ trợ của các cơ quan, đóng góp của những người có mục địch muốn làm từ thiện giúp đỡ những người cơ nhỡ...
Thanh Tú làm một việc rất có ý nghĩa,hùng còi mà ở trong đấy thì cũng tham gia cùng ace dd thôi mình không làm gì được cùng Thanh Tú được cho Hùng còi góp mấy cân gạo nhe,mình ủng hộ 500k mai mình chuyển nhe Thanh Tú,chúc thanh Tú thành công trong công việc có ý nghĩa này nhe,Thanks Tú

thanhtu_tt88

Thành viên tích cực

^^ Thanks anh . Quán này chủ yếu là phục vụ người nghèo nên ít người biết ạ
Mấy giờ tới quán vậy em ? Thường phải dậy sớm đó ! Em cho biết công việc cụ thể và thời gian phục vụ để mọi người biết nha . Cảm ơn !
Dạ , theo thông tin thì họ phát phiếu ăn từ 11h . Thì nếu anh phụ bếp thì đến sớm ( khoảng 8h ) nếu phục vụ bàn thì trước 10h là được anh ạ

cố rắng lên em nhé .tuy anh không có thời gian để cùng chung tay gớp sức với em cũng những anh em DĐ làm buổi từ thiện này , nhưng anh vẩn luôn cầu chúc cho mọi việc làm được xuông sẻ .

anh sẻ là cổ động viên luôn đúng phiá sao để ủng hộ tin thần cho em và mọi người

xin chúc cho buổi từ thiện được thành công tốt đẹp em nhé
Em cảm ơn anh hihi. Em sẽ cố gắng để không phụ lòng các anh em
Thanh Tú làm một việc rất có ý nghĩa,hùng còi mà ở trong đấy thì cũng tham gia cùng ace dd thôi mình không làm gì được cùng Thanh Tú được cho Hùng còi góp mấy cân gạo nhe,mình ủng hộ 500k mai mình chuyển nhe Thanh Tú,chúc thanh Tú thành công trong công việc có ý nghĩa này nhe,Thanks Tú
Em cảm ơn anh . Em sẽ báo lại cho anh khanh để anh ấy cập nhật ạ .

Chúc cả nhà 1 ngày tốt lành và nhiều niềm vui

SƠRI

Thành viên Mua Bán
một việc làm nhiều ý nghĩa chúc em hoàn thành tốt công việc của mình nhé

ngingi

Thành viên Mua Bán
Chúc Tú thành công. Cho anh xin số tk anh xin ủng hộ 1tr vnd cho quán cơm 2000. Thanks