Tập thiền tại Japan

sirius

Thành viên
Xin chia sẻ cùng các bạn một vài hình ảnh trong buổi tập thiền cùng một chân sư Nhật Bản đã tu tập một thời gian dài tại Nepal trong đợt công tác Nhật Bản vừa rồi của mình.
Chân thành cảm ơn.

sirius

Thành viên
nhìn tóc à râu ông nầy đã thật .thanks anh đã chia sẽ
Ông rất dễ gần, khuôn mặt rất phúc hậu, khí toát ra từ người ông rất mạnh nhưng rất hiền hòa, cứ như một vị tiên vậy đó. Mình thật sự rất may mắn mới được thỉnh giáo vị này.

dinhhunganh

Thành viên tích cực
Nhìn ông ấy quả thật là phúc hậu, chúc mừng và thanks bạn.
Mỗi người hút hết 2 thố nước đó thì thành chánh quả hả em?
Nước thì không được, nhưng rượu thì chắc được đó Anh Vinh.

sirius

Thành viên
Mỗi người hút hết 2 thố nước đó thì thành chánh quả hả em?
Hihi cái đó là dụng cụ tạo âm thiền hỗ trợ cho quá trình tập thiền đó anh, dụng cụ đó bằng thủy tinh, và một bộ dụng cụ bằng đồng. Âm tạo ra từ 2 bộ dụng cụ này rất trầm và sâu lắng, làm ta quên đi cuôc sống bon chen đời thường, đánh thức con người thật sự bên trong mỗi chúng ta...

vincentvo1975

Thành viên tích cực
ngồi thiền không phải là một điều đơn giản mà ai cũn có thể ngồi được. có người càng cố rắng chừng naò thì càng không thể

cái này mình đã có dịp thử qua và có một thời gian khá dài mình đã làm việc này mõi ngày .nó đã giúp cho mình vượt qua rất nhiều khó khăng trong cuộc sống . nhưng bây giờ thì không còn thời gian naò rảnh để ngồi được nưã .

theo như mình nhận thấy thì cái quang trong trong việc ngồi thiền là người ngồi thiền cần phải thấu hiểu và thông suốt tư tưởng có thể bỏ ra ngoài hết những suy tư trong đầu cho dù là một việc nhỏ nhoi trong một khảnh khắc naò đó . người giác ngộ cao thì ngồi được lâu còn người không giác ngộ được thì cho dù cố ngồi cũng không có kết quả được

chúc bạn gạp nhiều mai mắn

anhmytg1974

Thành viên tích cực
Xem ra ngồi thiền ở Nhật dể hơn ở VN nhiều...nhưng Mình vẫn thích thiền ở VN hơn...

sirius

Thành viên
15 ngày nữa là đến ngày 21 tháng 12 năm 2012, kết thúc thế giới kỷ "Song ngư" đã bắt đầu vào năm 3114TCN và sẽ bắt đầu bước vào thế giới kỷ mới "Bảo bình", thế giới kỷ này sẽ có những bước biến đổi rất lớn của thể giới vật chất chúng ta đang sống, Trong thế giới kỷ mới này sẽ không có một đấng toàn năng xuất hiện để dìu dắt loài người chúng ta như Đức Phật, Đức Chúa hay Thượng đế,... như trong thế giới kỷ trước nữa, chỉ có tự tu tập, nhìn sâu vảo bản thân, nhìn sâu vào lòng mình, tự mình dạy mình thì mới có thể tiến bộ và giải thoát được....
Lời khuyên vào ngày 21 tháng 12 năm 2012 các bạn nên làm gì từ một đấng chân sư: là hãy đoàn tụ quây quần bên gia đình bạn, cả gia đình cùng ngồi nhìn vào một cái cây và suy ngẫm: cây lớn lên như thế nào?
Trân trọng chia sẻ cùng các bạn...

nguyen tran

Thành viên tích cực
Ôi ngày đó phải bảo mọi người ở nhà thôi. Em khoái cách thiền của anh Mỹ dù biết là rất khó...>:)

doquang2105

Thành viên tích cực
Xem ra ngồi thiền ở Nhật dể hơn ở VN nhiều...nhưng Mình vẫn thích thiền ở VN hơn...
vài bữa nữa xuống tiền giang nữa quá.......... ngồi nhậu món gà nấu lá giang ngon quá, nghe a mỹ quảng cáo ở dưới gần nhà ở đó có hàng kịch độc ghê hơn trong hình này nhiều................ha a mỹ......................?

oracle

Thành viên
vấn đề là chân sư này bao nhiêu tuổi, chứ nhìn bộ tóc và râu như thế mà trẻ chán thì hông dám thiền .... :p

anhmytg1974

Thành viên tích cực
vài bữa nữa xuống tiền giang nữa quá.......... ngồi nhậu món gà nấu lá giang ngon quá, nghe a mỹ quảng cáo ở dưới gần nhà ở đó có hàng kịch độc ghê hơn trong hình này nhiều................ha a mỹ......................?
Anh đang ngồi thiền nha EM đừng nhắt những thứ đó làm Anh phân tâm...[-O< Xin cho con đừng bị cám dổ,^#(^ bởi con quá nhẹ dạ...

doquang2105

Thành viên tích cực
Anh đang ngồi thiền nha EM đừng nhắt những thứ đó làm Anh phân tâm...[-O< Xin cho con đừng bị cám dổ,^#(^ bởi con quá nhẹ dạ...
em thấy vụ này khó quá mỹ, gà nấu lá giang cũng ngon, vụ kia cũng thích khoái, a mỹ ở gần chỗ đó là nhất cự ly nhì cường độ rồi....................ka..................ka....................ka!