tập tành ngược sáng

Có "dụng công" tìm một cặp cây...hay hay.
Nhưng theo tôi "tổng thể " chưa đạt , chưa nổi bật "điều muốn nói" mặc dù có cặp cây "hổ trợ khá tích cực"...
(Hình như nó thiên về "tổng thể" nên cái cần "cô đọng" nhạt nhòa.Chỉ là ý kiến của một người thích "chê" chứ hổng biết "mần"...Thông cảm nha "Tiên em"...:)

centimet

Quản lý mới
Cám ơn các tiên...hihi.
Cent em tìm cảnh và đến chụp mất 2 lần..lần thứ 2 thì may măn
s có người ... Cảnh này co thể rất dể tìm nhưng gần nhà mà ko vướng dây điện lại có hậu cảnh tạm thì hoi ít ở hm...chụp hơn 100 pic.do ko có cp chỉnh nên chưa đúng mong muốn.... mỗi pic có sư diễn tả tình cảm qua hình thể khác nhau...nói lên nội dung cũng khác... Nếu đặt mục tiêu là tự sướngvaf tập luỷen thì tạm ổn...chứ gọi là đẹp nội dung , ánh sáng, bố cục bố trí thì chưa thấy gì hay..hic

Mượn cây nhỏ dựa vào cây lớn để liên tưởng đến tình cảm của đứa trẻ ....online dt nên khó khăn trong chia se...mong các tiên thong cảm

hoanganh91

Thành viên
hình ấn tượng quá anh cen ơi.( em muốn hỏi anh 1 việc nhưng không tìm thấy toppic chim cá của anh nên đành hỏi ở đây vậy, mong anh thông cảm nhe(vì biết anh là chuyên gia về chim). em có mua 2 cặp chim bồ câu giống chim bay được xa ấy-nhưng không biết nuôi và làm lồng như thế nào để nó khỏi bay, vì nghe nói nuôi không khéo là nó bỏ đi sang chuồng khác liền. vậy anh chỉ cho em cách làm chuồng và đặt chuồng cũng như nuôi ban đầu như thế nào nhe? em cám ơn anh cent trước-chúc anh sức khỏe.

centimet

Quản lý mới
hình ấn tượng quá anh cen ơi.( em muốn hỏi anh 1 việc nhưng không tìm thấy toppic chim cá của anh nên đành hỏi ở đây vậy, mong anh thông cảm nhe(vì biết anh là chuyên gia về chim). em có mua 2 cặp chim bồ câu giống chim bay được xa ấy-nhưng không biết nuôi và làm lồng như thế nào để nó khỏi bay, vì nghe nói nuôi không khéo là nó bỏ đi sang chuồng khác liền. vậy anh chỉ cho em cách làm chuồng và đặt chuồng cũng như nuôi ban đầu như thế nào nhe? em cám ơn anh cent trước-chúc anh sức khỏe.
thanks tiên sinh.

Có lẽ tiên sinh nói về bồ câu đua..loại này muốn chơi thì phải nuôi chim con ra ràng...nếu chim bố mẹ sảy ra chuồng đẻ thì alo về chủ củ sẻ tìm lại dc@};-

auduongquymt

Thành viên
a chụp ngược sáng chưa đạt rồi tăng sáng lên chút và anh phải chọn ánh sáng chiếu ngược sáng lên chút
chụp ngược sáng anh chụp đằng sau là mặt trời là đẹp nhất

binh_map

Thành viên
- Bồ câu đua không khó nuôi như bạn nghĩ đâu nhé , rất dễ chỉ khó khi đua lấy giải với khoãng 200 chiến binh dc thả ở cự ly ~ 700km . Chính xác là phải nuôi chim con ra ràng , còn đối với những anh em đã có kinh nghiệm thì việc niềng 1 chiến binh ngoại nhập thả dc cũng không quá khó nhưng cần phải có thời gian , nếu bạn muốn tìm hiểu về loài này thì có 1 trang web chuyên về nó đấy nhưng vì quy địng của CCVN nên mình không tiện dẩn link , chỉ cần google với từ khóa đang cần sẽ có thôi . Môn thể thao này đang lớn mạnh đặc biệt ở TPHCM . Và nếu bạn có tham quan web đó thì mình rất hân hạnh dc đón tiếp và tư vấn với vai trò người quản lý với nick dangdung .:-"

duyennghe

Thành viên
2 hình cuối khá đẹp, đẹp ở kỹ thuật chụp ảnh, chưa đẹp ở chỗ nhìn bức ảnh em chưa hiểu ý tả giả muốn thể hiện

centimet

Quản lý mới
Trả lời: Re: tập tành ngược sáng

2 hình cuối khá đẹp, đẹp ở kỹ thuật chụp ảnh, chưa đẹp ở chỗ nhìn bức ảnh em chưa hiểu ý tả giả muốn thể hiện
thanks tiên sinh @};-
Cent choạch chơi cho mấy đứa em làm ap phích facbook cho lạ lạ với bạn bè .

@};-@};-@};-

centimet

Quản lý mới
Nhìn như con côn trùng đang vẫy cánh ấy tiên sanh nhỉ.
hihi...giống con chuồn chuồn..:D:D:D. Cent tạp kỷ thuật canh máy làm chủ thông số để tạo hiệu ứng.

ảo ảo... để truyền tải ý muốn bay , đang bay..~O)~O)~O)

trong tác phẩm đoạt giải thưởng của Nhiếp ảnh Việt nam từ 1975- 1995 cũng có nhiều bức thể hiện sự chuyển động bằng cách chụp tốc độ chậm đó tiên sinh.

~O)~O)~O)