Tập làm đá Nghĩa Lộ ( Tuyết Sơn Thạch)...

DuLong

Thành viên tích cực
Hôm vừa rồi nhận được 1 ít đá Nghĩa Lộ do anh Nhở (Penjing62) tặng, hồ hởi mua cái khay về làm thử nhiệm loại đá này...
Sau 1 hồi "đập, phá" thì kết quả là:

Thấy cũng được, được nhưng chưa đã vậy nên điện thoại anh Nhở dùng "quyền trợ giúp từ xa", nhờ anh mua mủi làm đá gởi về. Lần này thì "mài mài, móc móc" cuối cùng nhìn cũng đã đã nên post lên cảm ơn anh Nhở và nhân dịp chia sẽ với anh em diễn đàn chút...

Chúc anh em nhiều sức khỏe sau ngày tận thế :D !

penjing62

Thành Viên Danh Dự
Hôm vừa rồi nhận được 1 ít đá Nghĩa Lộ do anh Nhở (Penjing62) tặng, hồ hởi mua cái khay về làm thử nhiệm loại đá này...

Thấy cũng được, được nhưng chưa đã vậy nên điện thoại anh Nhở dùng "quyền trợ giúp từ xa", nhờ anh mua muỗi làm đá gởi về. Lần này thì "mài mài, móc móc" cuối cùng nhìn cũng đã đã nên post lên cảm ơn anh Nhở và nhân dịp chia sẽ với anh em diễn đàn chút...

ĐẸP LẮM E ! A VUI LẮM....đúng sở trường của e rồi đó
a nhớ là mua MŨI giúp e, chớ MUỖI ai bán mà mua.....

DuLong

Thành viên tích cực
hi chúc mừng sư huynh, non bộ rất tự nhiên và rất có hồn:-h
Hehe ảmmơnn Cường...
Í ẹ nhầm anh...
Sau khi có trợ giúp nhìn e nó phê hơn hẳn.
Hihi, cảm ơn anh!

Cái này tuy còn sửa chút nữa nhưng đang hứng show lên luôn để lâu nó nguội...

HOANGANH1102

Thành viên tích cực

Thấy cũng được, được nhưng chưa đã vậy nên điện thoại anh Nhở dùng "quyền trợ giúp từ xa", nhờ anh mua mũi làm đá gởi về. Lần này thì "mài mài, móc móc" cuối cùng nhìn cũng đã đã nên post lên cảm ơn anh Nhở và nhân dịp chia sẽ với anh em diễn đàn chút...

cao thủ làm gân đá xuất hiện rồi! đẹp lắm đó sư huynh!
==================================
Hehe ảmmơnn Cường...

Í ẹ nhầm anh...

Hihi, cảm ơn anh!

nhìn huynh làm đệ lại ngứa tay rồi! hic!

nguyentrungtuyen

Thành viên tích cực
Bạn khéo tay thật. Chỉ sử dụng quyền trợ giúp từ xa mà tác phẩm nhìn thấy đẹp hơn hẳn liền :-bd:-bd:-bd

penjing62

Thành Viên Danh Dự
Hehe ảmmơnn Cường...

Í ẹ nhầm anh...

Hihi, cảm ơn anh!

ĐẸP LẮM E ! A ĐÃ '' SAI LẦM '' KHI CHUYỂN GIAO CÔNG NGHỆ CHO E ...KA KAAAAAAAA
hàng này ém lại thì hay hơn....CHÚC MỪNG E ,NHỚ PHÁT HUY NHÉ....
THẬT SỰ A RẤT VUI,a sẽ chuyển phụ kiện '' ĐỘC '' cho e...HÃY ĐỢI ĐẤY

thangbonsai

Thành Viên Danh Dự

Thấy cũng được, được nhưng chưa đã vậy nên điện thoại anh Nhở dùng "quyền trợ giúp từ xa", nhờ anh mua mũi làm đá gởi về. Lần này thì "mài mài, móc móc" cuối cùng nhìn cũng đã đã nên post lên cảm ơn anh Nhở và nhân dịp chia sẽ với anh em diễn đàn chút...

Anh không am hiểu nhiều về chế tác non bộ tiểu cảnh,Du Long làm được như thế là đẹp rồi nhưng anh thấy màu của chiếc khay chưa hợp lắm .Chúc vui nhé.

penjing62

Thành Viên Danh Dự
[/QUOTE]

sửa hòn khách lại cái này có thể đi thi được đó e

lnvinh

Super Moderator
Đẹp đó em, nhưng em còn ham chân bãi lắm đó. làm cho nó liền liền lại nhìn sẽ mạnh hơn .

vietdung_viettel

Thành viên
huynh làm đẹp quá. đệ cũng được sư phụ truyền giậy nhưng mài mãi mà cũng không đẹp được như huynh. chúc mừng hunh nhe

centimet

Quản lý mới

tác phẩm của tiên sinh rất đẹp , là một sự công phu chế tác và đam mê cao độ.

Chúc mừng tiên sinh.

tác Phẩm của Nhỡ trưởng ca quả là công phu trong "Thuân" tạm hiểu là Nếp nhăn

và hơn 1 bậc ý tưởng.

Trong tác phẩm này trưởng ca đã thêm một tư duy bồi đắp cho cảnh là "Lậu" thường được hiểu là Hang động.

Nếu có thể trưởng ca hãy phát triển thành Thấu . hang thông với hang thì đã đạt được cảnh giới cao hơn trong phong cách Cao-Xa

Cung kính
Centimet