tìm phôi bồ đề

canhnghean

Thành viên tích cực
Chào ACE trên diễn đàn.
Cho em hỏi có ai có phôi bồ đề không, gửi vào nick của em cái nhé, em rất thích cây bồ đề mà tìm mãi vẫn chưa có cây nào nhìn ưng ý cả.
Em ở Nghệ An cũng mới chơi cây cảnh được 2 năm nên cũng chưa có nhiều kinh nghiệm mong các ACE trên diễn đàn chỉ giáo cho em những kinh nghiệm với nhé.
Chúc ACE trên diễn đàn luôn luôn mạnh khoẻ và hạnh phúc nhé./.

mê gái yêu cây

Thành viên
tìm dc phôi bồ đề đẹp hơi bị hiếm đấy bác ạ , cũng biết chơi đấy chọn hàng hiếm chơi ko à , hôm trước hỏi con tùng rồi ông anh ko bán có time qua tb chơi xem cây ok

thangHUBT

Thành viên
Bạn ở xa quá nếu ở Hà nội thì qua mình tặng bạn. Mình có vài phôi bồ đề mini tương đối?

dung2010

Thành viên
Mình đang ươm rất nhiều phôi bồ đề lá nhỏ, bạn qua vườn nhà mình, mình tặng vài cây cho bạn.

sieuli

Thành viên tích cực
Chào ACE trên diễn đàn.
Cho em hỏi có ai có phôi bồ đề không, gửi vào nick của em cái nhé, em rất thích cây bồ đề mà tìm mãi vẫn chưa có cây nào nhìn ưng ý cả.
Em ở Nghệ An cũng mới chơi cây cảnh được 2 năm nên cũng chưa có nhiều kinh nghiệm mong các ACE trên diễn đàn chỉ giáo cho em những kinh nghiệm với nhé.
Chúc ACE trên diễn đàn luôn luôn mạnh khoẻ và hạnh phúc nhé./.
chạy xuống yên thành đi Cảnh .! có phôi ưng ý đem về đó nha

canhnghean

Thành viên tích cực
chạy xuống yên thành đi Cảnh .! có phôi ưng ý đem về đó nha
yên thành ở đâu vậy.
==================================
cây bồ đề hay cây lâm vồ..?
cả hai gọi như thế nào cũng đc
==================================
Mình đang ươm rất nhiều phôi bồ đề lá nhỏ, bạn qua vườn nhà mình, mình tặng vài cây cho bạn.
anh ở đâu vậy. nhìn nick của em là anh biết ở đâu rồi chứ

VietKimLien

Thành viên
Bạn nên có thông tin cụ thể về cây thì người khác mới dễ trả lời ba ah!

Cây này có nơi gọi là cây Lâm Vồ. có 2 giống đọt đỏ và đọt trắng. Giống này khá nhiều phân bố trải rộng, đặc biệt ở các Chùa, đường phố cũng khá nhiều.

Còn cây Bồ Đề là cây có da màu đỏ, đầu lá kéo dài giống như cái đuôi nhỏ thường goi là Bồ Đề Ấn Độ.

canhnghean

Thành viên tích cực
Bạn nên có thông tin cụ thể về cây thì người khác mới dễ trả lời ba ah!

Cây này có nơi gọi là cây Lâm Vồ. có 2 giống đọt đỏ và đọt trắng. Giống này khá nhiều phân bố trải rộng, đặc biệt ở các Chùa, đường phố cũng khá nhiều.

Còn cây Bồ Đề là cây có da màu đỏ, đầu lá kéo dài giống như cái đuôi nhỏ thường goi là Bồ Đề Ấn Độ.
cảm ơn anh đã quan tâm

lebang1

Thành viên
giới thiệu với bạn cây bboof đề nhà mình để bạn tham khảo nhé cây này là bồ đề phật ấn độ búp đỏ lá nhỏ thân đỏ rễ đỏ cắt rễ và thân cây ra nhựa cũng có màu đỏ và tỏa ra mùi thơm

khi cây thay lá toàn bộ lộc mới của cây có màu đỏ rất đẹp tiếc là minh đã xóa ảnh đó rồi

hiện nay cây đang sống trên đá thả nước chúc bạn chọn được phôi bồ đề ưng ý cho mình để thỏa đam mê thân
lê Bang