tên cat

kelanhlung

Thành viên
cho em hỏi 2 cây này e mới mua ở lề đường, người ta bảo là giống cũ, hoa to, thơm cây thứ nhất chậu màu cam người bán nói là hoa màu tím lục bình lưỡi vàng, cây thừ 2 là màu đỏ cho hỏi ai biết tên cho em xin tên và hình hoa của 2 cây này

kelanhlung

Thành viên
cho em hỏi lun là cách trồng như thế nào,sao mà cây cat chậu vsu71 mua về được 1 ngày thì bị thúi 1 giả hình e đã cắt bỏ, mấy giả hành còn lại có lá thì bị vàng, em vẫn tười mỗi ngày 2 lần, chất trồng cây này là dớn cọng, còn cây 2 chất trồng là than. mấy a chỉ cáchtrong622 cho e lun nha. cám ơn

DOTHANH85

Thành viên
cho em hỏi lun là cách trồng như thế nào,sao mà cây cat chậu vsu71 mua về được 1 ngày thì bị thúi 1 giả hình e đã cắt bỏ, mấy giả hành còn lại có lá thì bị vàng, em vẫn tười mỗi ngày 2 lần, chất trồng cây này là dớn cọng, còn cây 2 chất trồng là than. Mấy a chỉ cáchtrong622 cho e lun nha. Cám ơn
theo kinh nghiệm của em thì cây thứ 1 anh nên thay giá thể trồng đi. Than củi y. Còn cây thứ 2 thì để nó nở nót bông hoa đấy rồi tiễn chan no đi. Mình trông ko ra được hoa đâu.:D:D:D:D

dennhem

Thành viên
Bạn trồng lan chỗ đó toi công vì mái tôn hắt nhiệt rất lớn, mặt khác loại này nên tưới 2 ngày 1 lần và phun thuốc Đầu trâu 501 hoặc 701 theo hướng dẫn ( tỉ lệ chỉ 50% theo hướng dẫn). Dớn tuy thoát nước tốt nhưng rất nóng nên thay bằng than củi (nhớ ngâm nước 3h trước khi trồng). 2 năm một lần gỡ giá thể cũ, bấm tỉa rễ già đưa vào chỗ mát. Đáy chậu cho khay nước mỏng là ok.