tác phẩm chuẩn bị hoàn thành mời các bạn bình luận

thang10

Thành viên
cây ôm cối , cối ôm chum, chum ôm chậu
[/URL][/IMG]
==================================
cụ sanh già kỳ quái, quần long khánh hội
[/URL][/IMG]

thang10

Thành viên
cây ôm chum nhìn có được không các bạn ơi . ta nên để vậy hay là bỏ chum đi chỉ cần cái cối thôi
==================================
Cây này cốt đẹp bạn ạ.
cám ơn bạn đã khen, liệu cây này có sanh vai cùng cây mâm sôi con gà không bạn

GIAOTAI

Thành viên
Không biết đến thứ............................ gì ? ôm cối đây . Mổi cây một dáng vẽ , chắc chi mâm sôi con gà có cái đẹp ở cây anh ? chúc mưng anh !.

Viet_Hoi

Thành viên
Hai cây của bạn có cốt chuẩn nhưng những chi tiết phụ họa cho cây ko hợp cho lắm , cụ thể như là cái chum cây 1 và bệ đá cây 2 nhìn thô . Cảm ơn bạn đã chia sẻ

cây 1 ko có ji cây 2 là trung mini hay to vậy bạn , cốt đẹp lắm , sửa lại chút sẽ đẹp hơn , sửa lại bệ và dọn lại sẽ là tác phẩm có giá trị , có giao lưu cây số 2 ko bạn .

thang10

Thành viên
Nếu đừng đem so sánh thì cây của a đẹp rồi, chứ đem so sánh thành ra khập khiễng
cám ơn bạn đã bình luận, mình tếu tí cho vui thôi , trứ cây của mình mua có 1 triệu đồng mà cây người ta trăm tỷ thì so làm sao

Đỗ Mến

Thành viên
cám ơn bạn đã bình luận, mình tếu tí cho vui thôi , trứ cây của mình mua có 1 triệu đồng mà cây người ta trăm tỷ thì so làm sao
Chà... cây đó a mua 1 triệu thì nể thật đó. Chắc a mua lâu rồi nhỉ?

NaTuan

Quản Lý Viên
Cây 1 anh bỏ hết tất cả đi kể cả cái cối . Sau đó anh thu vén tất cả rễ về một phía mà có những đường cong lượn đó rồi kiếm 1 hòn đá hợp lý ốp cây vào , anh sẽ có 1 cây đẹp để chơi .
Cây 2 nếu được đầu tư làm lại đá sẽ có 1 cây tổng thể hài hòa cân đối đẹp .
Thanks .

Duongtran

Thành viên
Tác phẩm số2 của bạn rất đẹp, theo tôi nó sẽ đẹp hơn nếu : 1. thay bệ đá khác mền mại hơn để phù hợp cây or bỏ đá, cho rễ nổi mặt đất. 2, dũng cảm cắt ngang thân bên phải(hiện hơi đơ, tạo cây tử mới phù hợp thân chính). Nuôi cành bên phải phóng thêm chút nữa phủ trên thân cây tử, toàn bộ cây dựng nghiên về bên phải 5độ nữa. Tks

thang10

Thành viên
Tác phẩm số2 của bạn rất đẹp, theo tôi nó sẽ đẹp hơn nếu : 1. thay bệ đá khác mền mại hơn để phù hợp cây or bỏ đá, cho rễ nổi mặt đất. 2, dũng cảm cắt ngang thân bên phải(hiện hơi đơ, tạo cây tử mới phù hợp thân chính). Nuôi cành bên phải phóng thêm chút nữa phủ trên thân cây tử, toàn bộ cây dựng nghiên về bên phải 5độ nữa. Tks
cám ơn bạn đã bớt chút thời gian để tư vấn , nếu bạn có thời gian thì trân trọng kính mời bạn đến nhà chơi và tư vấn tiếp , rất hân hạnh được đón tiếp bạn, 0977068818

thang10

Thành viên
mình thích cây 1 hơn,vì được chơi cả CÂY lẫn CỐI..:))..
đúng vậy , vì bị vợ mắng suốt ngày ,lúc nào cũng chỉ cây với cối không chịu làm ăn gì cả,
và từ đó mình có ý tưởng làm một cây 4c ,

cây này kỳ quá đi thôi
cối ơi sao cứ để rễ tràn môi
chum thì rễ bám quanh rồi
chậu ta tức giận khoanh lôi , hết vào.

cám ơn bạn đã bình