Sanh mini trồng treo...

canhnghean

Thành viên tích cực
em thấy ý tưởng rất hay nhưng chưa thấy ai thực hiện cả, thử làm xem có độc đấo kô anh

maritime

Thành viên
Êm nghĩ cũng như phong lan thôi. Ta cũng trồng trong 1 cái chậu đầy đủ chất ăn bình thường như khi ta kê dưới sân, hệ thống dây treo an toàn, tưới nước đầy đủ là ok mà. Em cũng trồng treo 5 cây nhưng nó nhỏ hơn của anh và chúng vẫn phát triển bình thường. Mất mỗi khâu tưới nước là vất vả

MrThinh

Thành viên
trồng treo thì cũng như phong lan thui nhung tưới nước thì đi lâu nhà đuối.
làm sao trong ngược như a LNV mới đẹp
:)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):))

longqaz

Moderator
Êm nghĩ cũng như phong lan thôi. Ta cũng trồng trong 1 cái chậu đầy đủ chất ăn bình thường như khi ta kê dưới sân, hệ thống dây treo an toàn, tưới nước đầy đủ là ok mà. Em cũng trồng treo 5 cây nhưng nó nhỏ hơn của anh và chúng vẫn phát triển bình thường. Mất mỗi khâu tưới nước là vất vả
Trồng treo có tác dụng nhử rễ dài bao nhiêu tuỳ ý. Bộ rễ lại được xắp đặp chỉnh sửa theo ý muốn... Có điều phải giữ ẩm liên tục. Tớ tính áp dụng phương pháp tưới nước kiểu nhỏ giọt.

tetekh

Thành viên
Trồng treo có tác dụng nhử rễ dài bao nhiêu tuỳ ý. Bộ rễ lại được xắp đặp chỉnh sửa theo ý muốn... Có điều phải giữ ẩm liên tục. Tớ tính áp dụng phương pháp tưới nước kiểu nhỏ giọt.
Bê 1 cây nc đá bỏ lên trên, nó tan từ từ rớt nước xuống gọi là nhỏ giọt hả anh?:p

maritime

Thành viên
em thì ko tưới theo kiểu nhỏ giọt vì cơ bản chỗ treo của em nắng ko quá gắt. Em tưới ngày 2 lần