Sanh mini gần hàng hiệu

bongbet

Thành viên tích cực
cây thân thân bệ đẹp,nhưng mới chơi được cái bóng của cây ,tay tán chưa rõ nét,vài lời không phải bỏ qua

X.style

Thành viên tích cực
cây thân thân bệ đẹp,nhưng mới chơi được cái bóng của cây ,tay tán chưa rõ nét,vài lời không phải bỏ qua
Em đồng ý quan điểm với anh Vũ. nên làm tay cành rõ nét hơn nữa bạn ạ. bóng tán nên tách ra mảng khối rõ ràng. tay rơi kia cũng không nên dài quá với cây này. chơi ngắn tay này lại chút bạn ạ.

tranhuybinh

Thành viên tích cực
Cây này của chú Vinh - Xuân Đỉnh hô giá 30 triệu. Cây này rễ nôm bệ kém, chưa được già cây lắm. Theo tôi giá 10-12 củ là hợp lý.

dennhem

Thành viên
Anh em xem, bình luận và cho mình cái giá để mua cây này nhé, thanks!
Cây này khá đẹp, già cây, hàng hiệu chứ không phải gần đâu, nếu mua khoảng 10 tr là ok. Mấy lần anh định mua nhưng bác Vinh- xuân đỉnh hô khiếp quá

ducquy1910

Thành viên tích cực
cây này mấy bác góp ý giá tầm 10-12tr thì thật sự em không còn gì để bàn.! có khi nào em quá coi trọng giá trị đồng tiền không các bác nhỉ ?
em nghĩ cây này nếu là em, kể cả bán hoặc mua khoảng không quá 5 tr.

honst

Thành viên
Đúng cây của chú Vinh đó a Nam, e chụp và post lên hộ chú ấy bên DĐ Vannientung, nhưng chú ấy nói giá cao lắm. Chú ấy cũng đòi e trên 20 triệu, kể ra 15 tr là e cố mua đó.

X.style

Thành viên tích cực
Cây này khá đẹp, già cây, hàng hiệu chứ không phải gần đâu, nếu mua khoảng 10 tr là ok. Mấy lần anh định mua nhưng bác Vinh- xuân đỉnh hô khiếp quá
Sao anh Nam mua cây giá khiếp thế.
cây này mấy bác góp ý giá tầm 10-12tr thì thật sự em không còn gì để bàn.! có khi nào em quá coi trọng giá trị đồng tiền không các bác nhỉ ?
em nghĩ cây này nếu là em, kể cả bán hoặc mua khoảng không quá 5 tr.
khong phải mình bạn nghĩ vậy đâu. tôi cũng đồng quan điểm với bạn đó.

Mê BonSai

Thành viên tích cực
Sao anh Nam mua cây giá khiếp thế.

khong phải mình bạn nghĩ vậy đâu. tôi cũng đồng quan điểm với bạn đó.
Mình cũng ước lượng giá tầm 5tr hihhihi đúng là cây có bệ đẹp nhưng nhìn qua ảnh e chưa hoàn thiện, nhưng nếu nó đã già đến từng cái dăm thì chắc chắc có giá như anh den nhem nói rồi

NaTuan

Quản Lý Viên
Cây này có tới mấy nhịp cắt chuyển thân , bệ , dáng , thân đều được vậy mà ra giá có 5 triệu thì không bao giờ mua được . Một số người chưa bao giờ làm ra cây từ khi nó là phôi cho đến khi hoàn thiên vì thế nhận định và đánh giá về giá trị của cây nhiều khi vẫn rất mơ hồ .

thanhlanqn

Thành viên
Anh em xem, bình luận và cho mình cái giá để mua cây này nhé, thanks!
Em thấy cây này cũng đẹp. Bệ cũng đẹp, nhưng hơi rối cần làm lại, cả tay tán nữa. Nếu vào tay các cao nhân ở diễn đàn thì không lâu sẽ lên được hàng hiệu. Ý kiến nhỏ của em.

dennhem

Thành viên
Đồng quan điểm với anh NaTuan. Cây này khá chuẩn và là cây hoàn thiện, do chưa cắt bóng nên không khoe hết vẻ đẹp của cây. Về giá, 10tr mà mua được còn là may.

VĨNH KHÁNH

Thành viên tích cực
Cây sanh này ko làm theo lối miền Bắc nhỉ , rất chuẩn bonsai . Ko rành giá nhưng như anh NaTuan nói thì làm ra cây như vậy là ko ít thời gian nên giá của nó chắc chắn ko rẻ

haibien

Quản Lý Viên
Cây thế mà đẹp à?
Cây thế này mà đã là hàng hiệu à?=))
Những cây anh Vinh(LNV) post nói hàng hiệu nhiều cây con bị cho tơi tả.
Cây này quá đơn điệu và dù có mất bao nhiêu công thì cũng ko thể lấy năm để tính tiền dc.