Sanh mini - Chàng lãng tử

nguyenninh789

Thành viên tích cực
anh có cái chậu
và cái phông rất đẹp
chúc cây của anh có mặt ở triển lãm ảnh sang năm

manhtinh

Thành viên tích cực
Cây của bác đep!cái bệ và thân là đẹp!nhưng bác phải làm tay cành cho em nó nưa bác ah!làm đc tay canh đẹp nữa là hoàn hảo bác ah!

X.style

Thành viên tích cực
Theo ý kiến của tôi thì trước hết bạn trồng cây ra chậu chữ nhật mỏng, trồng cây nghiêng về bên trái một chút. còn tạo hình cho cây thì theo tôi sau nhát chuyển thân thứ 4 của cây bạn lấy 1 tay rơi ở đây. đoạn thân hồi kia bạn lấy một tay nữa và làm ngọn. có lẽ cây sẽ tình hơn

hungphuong

Thành viên
Theo ý kiến của tôi thì trước hết bạn trồng cây ra chậu chữ nhật mỏng, trồng cây nghiêng về bên trái một chút. còn tạo hình cho cây thì theo tôi sau nhát chuyển thân thứ 4 của cây bạn lấy 1 tay rơi ở đây. đoạn thân hồi kia bạn lấy một tay nữa và làm ngọn. có lẽ cây sẽ tình hơn
Ý kiến của bác Luân là hay đấy...Tôi thấy cây này chưa nghệ thuật cho lắm.

hungbonsai

Thành viên tích cực
không cần làm nhiều ,như vậy mới phong cách mới lạ ,không thể làm cành rơi nhìn đơn thuần ,nếu như bạn tạo tác và chơi vậy thì cố gắng nuôi một cái bông và chăm sao có nhiều xuơng ,nhìn sẽ phong cách mới hơn đó ,,cứ để chậu vậy và chơi vậy thôi sẽ rất dể thương

trangnon

Thành viên mới
mình thấy cây có bệ đẹp, 2 co đầu ấn tượng, nhưng những co còn lại nhìn khá gượng ép.
Theo mình , đến co thứ 4 nên để ngọn dong dỏng, và có 1 cành bay, nhìn phóng khoáng hơn.
Nếu là nhỏ hơn nữa thì tuyệt.
Chúc bạn thành công!