sanh làm bonsai mi ni mời AE thưởng thức

tungthabg

Thành viên
Cây già và đẹp quá, cây này mùa hè có phải che nắng không, anh cắt cây này khi nào vậy ?

tungthabg

Thành viên
cây nay của mình được sống ở trên trần nhà quen nắng gió rồi nên mùa hè ko phải che đâu bạn ạ
cây này mình mới sửa ít ngày

Em hỏi anh thời gian anh cắt cây vì em cúng mới cắt cây được một tuần, mấy hôm vừa rồi gió mùa đông bắc em sợ cây bị làm sao vì em thấy có hiện tượng mấy chi dăm nhỏ chuyển mầu nâu vàng và khô dần em sợ quá, em rất ít kinh nghiệm về cây, nhờ anh chỉ cho. Em cảm ơn nhiều !

Em mới làm cây này có được không anh.

bonsailuutruongson

Thành Viên Danh Dự
Em hỏi anh thời gian anh cắt cây vì em cúng mới cắt cây được một tuần, mấy hôm vừa rồi gió mùa đông bắc em sợ cây bị làm sao vì em thấy có hiện tượng mấy chi dăm nhỏ chuyển mầu nâu vàng và khô dần em sợ quá, em rất ít kinh nghiệm về cây, nhờ anh chỉ cho. Em cảm ơn nhiều !

Em mới làm cây này có được không anh.

Thời tiết này đang là thời kỳ rất tốt để cắt sửa cây bạn đừng lo không sao đâu
Còn cây này của bạn vẫn còn thô lắm còn phải mất tương đối thơi gian nữa mới đẹp được với sanh nên cắt chuyển nhiều mới đẹp được bạn ạ

honglong237

Thành viên tích cực
Một cây sanh hạt rất già và mịn đẹp , em nhìn lúc đầu tưởng cây duối, may mà có anh giới thiệu với có cái quả sanh ở trên :D , cây này gọi là cây sanh dáng duối anh ạ :D :D :D