sanh cốt già ,anh em chọn dum phuong an

hungbonsai

Thành viên tích cực
cây sanh nay cốt già bệ cũng ok ,mà em đang phân vân mới mua về ko biết có nên chém nó không ,nhờ anh em tư vấn thêm chọn phuong án nào để hợp lý ,

thanks anh em đã cho phuơng án

hungbonsai

Thành viên tích cực
chac anh em di op het mat roi
==================================
ko le choi cay bai ,nhờ anh em tu vấn dum ,đang phân vân quá ,

hungbonsai

Thành viên tích cực
VẬy bạn tốt nhất là cắt ngang thân chờ mầm mới lên rồi uốn lại thôi.
cái này hơi sốc nè nha , phía trên có đoạn hơi đơ 15cm ,mình tính chém xuống tí không biết đã ổn chưa ,và phuơng án có vẻ đang phân vân vừa làm bonsai hay lam cây canh nghe thuat mien bac

hungbonsai

Thành viên tích cực
chac anh em dang nghien cuu vẻ giúp
cây này khá già nên cắt thì để an toàn chút anh nhé
vi de khoi ton thoi gian ,nen anh moi tham khao anh em de minh co giai phap cuoi cung ,nen lam theo pong cach bonsai hay la choi theo cach miền bac lam nhu cây nguyệt ảnh của bác tuấn xd , đang phân vân quá nên tham khảo anh em vẻ dum bản demo

hungbonsai

Thành viên tích cực
Cứ căt ớ đoạn giữa đơ đi sau này ra mầm còn cắt lại cơ mà .
nhung cat minh phai co phuong an no nam huong nao thi de cat đó anh ,và chọn mầm bên nào nữa đó anh ,anh có định hình tuong lai em nó không vẻ cho em ban phat thao em nghiên cuu thu anh ,em phân vân qua ,

hungbonsai

Thành viên tích cực
Cứ đợi nó ra mầm rồi hỏi ý kién ae tham khảo ,nói giờ khó diễn tả lắm .cứ vậy đi.
mua nay chem la ra mam thôi ,sanh mà anh ,
Nhờ Bác Thanh Vân 62 vẽ đi Em !
bac ay dang an nap giang ho anh phong oi
Cắt lấy từ hết đoạn cong,Tạo thành trực lắc tàn rơi chắc là hợp lý đó bác.
thanks anh ,anh co the vẻ dum duoc ko

luuvietvu

Thành viên
Để y vậy anh ơi.theo luuvietvu thì anh có cưa đoạn 15cm còn 10 cm cũng vậy à.mà có khi nó mất đi cái tự nhiên của thân.cưa chưa phải là phương án tối ưu anh à.làm cây bonsai cũng đẹp. Theo cây cảnh nghệ thuật cũng ok.cây già. Chúc mừng anh

hungbonsai

Thành viên tích cực
Trả lời: Re: sanh cốt già ,anh em chọn dum phuong an

Để y vậy anh ơi.theo luuvietvu thì anh có cưa đoạn 15cm còn 10 cm cũng vậy à.mà có khi nó mất đi cái tự nhiên của thân.cưa chưa phải là phương án tối ưu anh à.làm cây bonsai cũng đẹp. Theo cây cảnh nghệ thuật cũng ok.cây già. Chúc mừng anh
uh ,cung dang y nghi nhu vu do ,nen moi phan van,nen moi tham khao them anh em gop ý

vuvanduc

Quản lý mới
cây sanh nay cốt già bệ cũng ok ,mà em đang phân vân mới mua về ko biết có nên chém nó không ,nhờ anh em tư vấn thêm chọn phuong án nào để hợp lý ,

thanks anh em đã cho phuơng án
Mình là mình beng luôn từ cái nơi thắt dây nhôm đó Hùng, như thế sau này cây mới đẹp( mình thích chặt chém mà, híc, đừng ném đá nhé :)))

hungbonsai

Thành viên tích cực
Mình là mình beng luôn từ cái nơi thắt dây nhôm đó Hùng, như thế sau này cây mới đẹp( mình thích chặt chém mà, híc, đừng ném đá nhé :)))
cảm anh anh nha ,chém mà chém đến dây nhôm là anh còn nuơng tay đó ,nếu đã chém rồi thì chém xuông gấp dôi dây nhôm luôn đó anh ,còn phuong an hinh demo thì em đang doi anh nao vẻ cho em de em nghien cuu để làm một lần luôn ,chứ làm 5 năm rôi mà sai lầm thì quay đầu lại đã muộn mất ,nên phải nhờ anh em tham khảo và chỉ dạy thêm