Sanh : 5 cái cành cắm vào chậu gần 30 năm

phamthanhkt

Thành viên
Đẹp quá anh, chi răm quá tuyệt !
Nhân tiện em xin hỏi một chút, anh chơi sanh đã nhiều năm theo anh chơi sanh có nên quá chú trọng vào giống sanh, ví dụ như sanh quê, sanh Nam Điền, sanh lá móng... không? Mong anh tư vấn, cảm ơn anh.

honglong237

Thành viên tích cực
Đẹp quá anh, chi răm quá tuyệt !
Nhân tiện em xin hỏi một chút, anh chơi sanh đã nhiều năm theo anh chơi sanh có nên quá chú trọng vào giống sanh, ví dụ như sanh quê, sanh Nam Điền, sanh lá móng... không? Mong anh tư vấn, cảm ơn anh.
có chứ anh , chơi cây gì, con gì mình cũng cần chú trọng và chất lượng của giống cây trồng vật nuôi chứ ạ. nếu bắt đầu tạo dáng từ mầm ươm, mình nên chọn những dòng sanh nhiều ưu điểm như : răm dày, lá nhỏ, thân nhanh trùn, nhiều u biếu, tốc độ liền sẹo cao ... và nhiều ưu điểm khác . tranh nuôi những dòng sanh lá to, đốt dài nó sẽ khó làm tán và hay bị bỏ răm, uổng công sức làm bao nhiêu năm .

phamthanhkt

Thành viên
có chứ anh , chơi cây gì, con gì mình cũng cần chú trọng và chất lượng của giống cây trồng vật nuôi chứ ạ. nếu bắt đầu tạo dáng từ mầm ươm, mình nên chọn những dòng sanh nhiều ưu điểm như : răm dày, lá nhỏ, thân nhanh trùn, nhiều u biếu, tốc độ liền sẹo cao ... và nhiều ưu điểm khác . tranh nuôi những dòng sanh lá to, đốt dài nó sẽ khó làm tán và hay bị bỏ răm, uổng công sức làm bao nhiêu năm .
Vậy mong anh chia sẻ theo kinh nghiệm của anh thì nên chơi dòng sanh gì thì tốt nhất, em trước đây không thích sanh lắm nhưng dần dần lại có cảm tình nên muốn nuôi vài cây.
Người Bắc mình đã chơi cây nhất định trong vườn phải có sanh, sung, đa, đề, phải không anh? Hi

honglong237

Thành viên tích cực
Vậy mong anh chia sẻ theo kinh nghiệm của anh thì nên chơi dòng sanh gì thì tốt nhất, em trước đây không thích sanh lắm nhưng dần dần lại có cảm tình nên muốn nuôi vài cây.
Người Bắc mình đã chơi cây nhất định trong vườn phải có sanh, sung, đa, đề, phải không anh? Hi
ko ai bắt ai phải có cây gì cây gì ở trong vườn cả anh ạ .
mấy loại sanh em thích chơi như : nam điền, sanh quê lá nhỏ dày, sanh lá móng , và một vài loại sanh đá khác ! nên trọn những loại sanh có cấu trúc lá thon nhọn như móng , những loại lá có cấu trúc tim , tròn, ko nên vì hay bị bỏ răm
==================================
Rất tuyệt . Năm mới chúc a và gia đình nhiều sức khỏe
em cảm ơn anh rất rất nhiều ạ, em chúc anh va gia đình một năm tràn đầy năng lượng và hạnh phúc ạ !
Luc truoc e cu g ko thich sanh. Nhung nhin may cay cua a natuan va cay nay roi co suy nghi khac. Thank a da chia se
mỗi loại cây đều có những ưu điểm nhược điểm riêng, em nghĩ là mình biết cách hài hòa, vận dụng tự nhiên trong nhân tạo thì loại nào mình cũng làm đc đẹp cả anh ạ
ghét anh ông làm ra cây này.Làm tui iu ổng quá
hihi, anh iu em , bạn gái em ghen mất ! heheehhe

Proartree

Thành viên tích cực
Gần 30 năm, mấy cái cành da kéo nhau liền thành 1 bệ. Cây nhìn rất tự nhiên đó em.