Sam núi - Một góc vườn phôi

honst

Thành viên
Thấy anh em chơi sam mạnh quá, cũng up lên chia sẻ với các anh em một góc vườn phôi của mình, hì. (Góc này toàn sam núi)
Vì đang trong giai đoạn ươm phôi nên trồng kín, ko nhìn thất bệ để chụp giới thiệu với các bác.:)

Gần hơn chút

Một cây nho nhỏ, hy vọng lớn lớn X_X

Cảm ơn anh em đã ghé xem !

nhatrang77

Thành viên tích cực
Tương lai sáng ngời, bạn nói gốc này toàn là sam núi, mình thấy rõ ràng 2 góc linh sam, chắc là của mình hen :))

vinhson1204

Thành viên tích cực
Nhà mới mà để cây sát tường tưới dơ tường mất, nhìn giống nhà a đinhthai quá toàn phôi sam !

honst

Thành viên
Tương lai sáng ngời, bạn nói gốc này toàn là sam núi, mình thấy rõ ràng 2 góc linh sam, chắc là của mình hen :))
Hì, mình có để lẫn 2 cây lsam, mắt bạn tinh thật đó #:-S
==================================
Nhà mới mà để cây sát tường tưới dơ tường mất, nhìn giống nhà a đinhthai quá toàn phôi sam !
Cây đang ở giai đoạn ươm, tranh thủ chỗ ấy ko có nắng chiếu trực tiếp, ko phải làm lưới che mà anh. Hì

chuyen_chuyen

Thành viên mới
em ở hà nội..mún mua ít linh sam ma hok bít mua ở đau........có ai biết mách em zới...nhìn mấy cây linh sam của bác mê quá....:D

itthoi

Thành viên
Cây Sam núi này bác lấy ở đâu mà nhiều wa vậy ah ? em ở Hòa Bình có cây vẩy ốc (dân địa phương gọi như vậy) nhìn lá nó thì có vẻ giống nhưng thân nó khác, vì em chưa nhìn tận mắt cây Sam núi lần nào nên ko biết

hungbonsai

Thành viên tích cực
bác uom nhieu qua chia bót anh em đi ,nhiều qua chăm không hết đâu ,nhiều cây uốn lượn đã quá ,

dennhem

Thành viên
Bổ sung phân vi sinh đi, thích em nào định hình luôn, giống này da chuyển mầu nâu sẽ khó làm hơn. Chúc mừng.

honst

Thành viên
Cây Sam núi này bác lấy ở đâu mà nhiều wa vậy ah ? em ở Hòa Bình có cây vẩy ốc (dân địa phương gọi như vậy) nhìn lá nó thì có vẻ giống nhưng thân nó khác, vì em chưa nhìn tận mắt cây Sam núi lần nào nên ko biết
Mình thu gom một thời gian rồi nên mới được vậy đó bạn.:)
tích gió thành bão mà,chúc anh thành công:D
Cảm ơn Trường nhiều nhé :)
anh này nhiều hàng thật . đinh nuôi hết luôn hả anh
Cũng chưa biết được bạn à, mình hơi tham tính để nuôi hết đó, trừ khi ...... hết xiền :D
bác uom nhieu qua chia bót anh em đi ,nhiều qua chăm không hết đâu ,nhiều cây uốn lượn đã quá ,
Chưa biết có chia sẻ với anh em được không, nếu có mình sẽ giới thiệu với bạn đầu tiên đó.
Bổ sung phân vi sinh đi, thích em nào định hình luôn, giống này da chuyển mầu nâu sẽ khó làm hơn. Chúc mừng.
Hì, Đại ca đã lên tiếng, ok ngay, em đã mua sẵn phân vi sinh cả rồi :D

honst

Thành viên
chúc mừng anh nha có nhiều phôi sam quá, hèn gì lâu rồi không thấy mua nữa!
Chào Tú, mình thích tự làm cây nên kiếm lô phôi về tập dượt cho vui. Nếu có cây đẹp mình vẫn quan tâm đó nhé. :)

nanhtitan86

Thành viên tích cực
Chào Tú, mình thích tự làm cây nên kiếm lô phôi về tập dượt cho vui. Nếu có cây đẹp mình vẫn quan tâm đó nhé. :)
vậy hả hy vọng anh sẽ làm đucoej nhiều cây đẹp, có cây đẹp em sẽ nhắn anh vào xem,hí

thaitu005

Thành viên tích cực
A nói là sam núi. E thấy là sam nhà mà. Chắc ngày mai gửi cho em đúng kô? Nhà thì nhỏ nhưng A cứ mang tói nhé. cám ơn A trước. khi nào rảnh A với em uống cà fe hen.8-}8-}:D

thanhtiena5

Thành viên tích cực
nhìn vườn phôi đã quá anh, hichic ước gì..........:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D
anh lựa ra cây nào có nhiều chi + lá=> hệ rễ ở dưới đã phát triển rồi hãy bón phân còn mấy cây chưa có gì và ra it lá thì để bón sau nha anh