rất mong các bác trên diễn đàn chỉ dùm em

tranadaialam

Thành viên
em mới tập chơi cây kiểng từ một năm nay , hiện tại em có chục gốc mai mới trồng được một năm cây phát triển bình thừong xong chưa tốt lắm.em nghe mọi người trên diễn đàn nói mua bánh dầu về bón, nhưng em không biết bánh dầu là oại phân gì,bán ở đâu .mong các bác chỉ dùm về công dung , và cách bón loại phân này . và mua loại phân này ở đâu.

Quí Tài

Quản Lý Viên
Bạn tới các điểm bán hoa cảnh hỏi có thể có, hoặc tìm đến mấy chổ (lò) ép dầu hỏi mua. Mùa nay chưa vô vụ đậu nên bánh dầu khá đắt đó nhe.
Chúc vui

lydainghia

Thành viên tích cực
em mới tập chơi cây kiểng từ một năm nay , hiện tại em có chục gốc mai mới trồng được một năm cây phát triển bình thừong xong chưa tốt lắm.em nghe mọi người trên diễn đàn nói mua bánh dầu về bón, nhưng em không biết bánh dầu là oại phân gì,bán ở đâu .mong các bác chỉ dùm về công dung , và cách bón loại phân này . và mua loại phân này ở đâu.
Mình mới mua tức thì nè.

15.000 1 chai bánh dầu đậm đặc (500ml). Bạn có thể mua ở vườn cây đường Phan Xích Long (Bình Thạnh). nếu bạn ở TP. HCM.

Pha theo hướng dẫn là 50 lít nước, rồi tưới thôi

lydainghia

Thành viên tích cực
Phong cách chơi rất giống tên bạn Đại Lâm, toàn chơi cây lớn :D Chúc mừng bạn có dàn mai khủng thật.

tranadaialam

Thành viên
.
thực ra em chỉ có chục cậy thôi chú 3 cây lúc đầu là cây sung đó em cắt cành để tết lấy lộc thôi, mấy cây lúc sau là mai thối em rất mong được các bác chỉ em thêm .em rất cảm ơn các bác đã chỉ bảo , mai em đi tp mua bánh dầu mới được cảm ơn các bác đã chỉ em

tranadaialam

Thành viên
các bác ơi mấy cây nay em mới lặt lá không biết có bón phân được không vậy, được thì bón phân gì . nhờ các bác tư vấn thêm