Quà tặng của Kim Khánh

Người Rừng

Thành viên tích cực
Người Rừng đã nhận được cây Linh Sam do Kim Khánh tặng từ 2 tuần trước nhưng hôm về trồng lên chậu không có máy ảnh nên chưa chia sẻ niềm vui này cùng anh em được, cuối tuần rồi về nghỉ lễ 2-9 chụp mấy tấm hình khoe cùng anh em. Xin chân thành cảm ơn tình cảm của Kim Khánh đã dành cho Người Rừng
Cây từ Đồng Nai đến chỗ NR vượt qua hơn nghìn km nhưng giờ cây rất khỏe cả 3 thân cành lên phà phà.

Và đây thêm 2 cây nữa NR nhờ Kim Khánh mua giúp giá rất nhẹ hết có 360k cả 2 cây

Kim Khánh

Thành viên tích cực
Tkss bác đã lăng xê tôi.

Bác trồng bằng xỉ than tổ ong trộn với lông gà ạ ?

Người Rừng

Thành viên tích cực
nhìn chất trồng ghê quá. chúc mừng nhận được quà
Tkss bác đã lăng xê tôi.

Bác trồng bằng xỉ than tổ ong trộn với lông gà ạ ?
Nhà ở cổng chợ nên hay dùng lông gà, vỏ ốc, vỏ hến làm chất trồng, những loại này trộn lẫn xỉ than tổ ong nhiều khoáng chất trồng cây tốt lắm, lúc chụp ảnh chưa phủ mặt chậu lên nhìn thấy khiếp, tuần tới về phủ một lớp đá thấm thủy lên mặt chậu thì cả tuần không cần tưới nước cây vẫn đảm bảo đủ độ ẩm.

dinhhmcc

Thành viên
Hết đất thật rồi, người rừng mà phải đưa cây lên sân thượng rồi, nguy quá ...

Người Rừng

Thành viên tích cực
Và đây thêm cây LS mua của bạn Dũng Ninh Thuận

==================================
Hết đất thật rồi, người rừng mà phải đưa cây lên sân thượng rồi, nguy quá ...
Vẫn còn nhiều chỗ để đào đất, nhặt cỏ lắm, cảm ơn bạn ghé thăm!

Kim Khánh

Thành viên tích cực
Mấy đồ bên dưới cây thích thật, đặc biệt là cái đôn, lắc lượn như vũ công nhảy rumba

Nhất anh Hùng rồi !
anh xem lại chất trồng, thêm cát nhiều vào nha anh.
Chờ mần to cỡ cây nhanh là ghép dc luôn, ghép nêm nha anh .
Chúc anh may mắn, hehehe

Kim Khánh

Thành viên tích cực
Nhất anh Hùng rồi !
Chúc anh may mắn, hehehe
Cũng định góp ý như bác Củ Chuối.

Nếu xỉ than chỉ phủ trên mặt chống sói nước khi tưới tức là bác đã theo kim nghiệm "dân gian" :x.

Bác trồng bằng vỏ ốc + lông gà + xỉ than thì đó là một thử nghiệm mới. Tôi thấy hơi lo lo.

Người Rừng

Thành viên tích cực
Nhất anh Hùng rồi !
Chúc anh may mắn, hehehe
Ở phần rễ là cát và chấu hầm rồi đó em, chắc phải sang xuân thì mới ghép được, khi ghép anh sẽ điện nhờ em tư vấn giúp. Cảm ơn em nhiều!

Kim Khánh

Thành viên tích cực
Ở phần rễ là cát và chấu hầm rồi đó em, chắc phải sang xuân thì mới ghép được, khi ghép anh sẽ điện nhờ em tư vấn giúp. Cảm ơn em nhiều!
Nguy hiểm, nguy hiểm ^#(^. Củ Chuối ghép 10 nhánh chết 9 bác à! Hỏi tôi đây này, ghép 10 chết cả 10 luôn \m/

nguyen tran

Thành viên tích cực
Chúc mừng anh Hùng. Phôi tương lai lắm đó anh. Chờ hạt của mấy cây siêu bông chín em sẽ gửi cho anh. Chơi ghép siêu bông luôn cho nó oách anh ơi. Mà ở chỗ anh mùa đông khắc nghiệt lắm, anh nhớ giữ ấm cho mấy em nó cẩn thận.:-bd

Người Rừng

Thành viên tích cực
Chúc mừng anh Hùng. Phôi tương lai lắm đó anh. Chờ hạt của mấy cây siêu bông chín em sẽ gửi cho anh. Chơi ghép siêu bông luôn cho nó oách anh ơi. Mà ở chỗ anh mùa đông khắc nghiệt lắm, anh nhớ giữ ấm cho mấy em nó cẩn thận.:-bd
Ối... được giống LS siêu bông Phú Yên để ghép thì còn gì bằng, đến mùa lạnh anh sẽ quây kín gió chắc cũng bớt lạnh hơn, cảm ơn Nguyên nhé!