Phôi sam núi mới lụm

hoaphuong

Thành viên tích cực
Nhờ các AE ném đá và định hướng giùm phôi sam này, mình thấy khó chơi quá, thanhk!

Nếu có thể vẽ demo giùm mình, thanhk!

3 CƠ

Banned
rừng...rừng....rừng....rừng....rừng....rừng...rừng...rừng....rừng...rừng...rừng...rừng...rừng...rừng...rừng...rừng...rừng...rừng..rừng...hết đường binh .:(

dinhthaidic

Thành viên tích cực
Hôm nay mới biết người mua cụm này, chờ lên mầm rồi tính Phương ơi, cây này làm không khó lắm đâu, hôm nay QL13 về máy cụm khá đẹp đó Phương, có mua được cụm nào ko?

DUYnguyenDUC

Quản lý mới
Nhờ các AE ném đá và định hướng giùm phôi sam này, mình thấy khó chơi quá, thanhk!

Nếu có thể vẽ demo giùm mình, thanhk!
Ngay chỗ dựa cái bàn chải vào có 3 cành dính nhau,cắt bỏ nhánh giữa đi a.
Cây này chắc chỉ có kiểu làm "bụi cổ thụ ".Hình tham khảo nè a.

linhcaycanh2016

Thành viên tích cực
Ngay chỗ dựa cái bàn chải vào có 3 cành dính nhau,cắt bỏ nhánh giữa đi a.
Cây này chắc chỉ có kiểu làm "bụi cổ thụ ".Hình tham khảo nè a.

cây của hp mà làm ntn thì cắt gần hết cành đi mới làm đc,sẹo sẽ nhiều e,cây phải chọn đc cành chính to nhấ mới làm đc ntn

hoaphuong

Thành viên tích cực
Hôm nay mới biết người mua cụm này, chờ lên mầm rồi tính Phương ơi, cây này làm không khó lắm đâu, hôm nay QL13 về máy cụm khá đẹp đó Phương, có mua được cụm nào ko?
Cây này em mua hôm CN, hôm nay em chưa mua. Cám ơn anh.

DUYnguyenDUC

Quản lý mới
cây của hp mà làm ntn thì cắt gần hết cành đi mới làm đc,sẹo sẽ nhiều e,cây phải chọn đc cành chính to nhấ mới làm đc ntn
E nói là làm giống "style" thôi,chứ chả có cây nào làm giống cây nào đc.Tùy cơ ứng biến thôi a.

hoaphuong

Thành viên tích cực
E nói là làm giống "style" thôi,chứ chả có cây nào làm giống cây nào đc.Tùy cơ ứng biến thôi a.
Nhân dịp này, cảm ơn DuyTamQuan, DuynguyenDuc đã và sẽ giúp tôi về chơi cây.
Hiện nay tôi thấy nản nản, có lẽ chơi hết năm nay.

hero007

Thành viên tích cực
Nản nản mà vườn ngày càng nhiều cây,nghi binh ha anh Phương,hihi

DUYnguyenDUC

Quản lý mới
Nản mà ngày nào kg mua đc 1 cây thì bức rức trong người hả a.
Tâm lý thôi ,thường ai cũng trải qua giai đoạn này nhất là lúc bắt đầu bước vô giai đoạn chơi máu lửa .E cũng có,a hỏi DTQ đi hắn cũng có giai đoạn nản não nề luôn đó.Theo e lý do vì thấy nhiều người khác có được nhiều phôi đẹp,cây đẹp mà nhìn lại cây mình thì hơi nản vậy thôi.Nhưng kg sao đây chính là mục để phấn đấu .
E dám bảo đảm với a ai chơi cây cũng trải qua giai đoạn này cả.
Rồi cũng sẽ qua và càng đam mê hơn.@};-

honolulu

Thành viên
Tâm lý thôi ,thường ai cũng trải qua giai đoạn này nhất là lúc bắt đầu bước vô giai đoạn chơi máu lửa .E cũng có,a hỏi DTQ đi hắn cũng có giai đoạn nản não nề luôn đó.Theo e lý do vì thấy nhiều người khác có được nhiều phôi đẹp,cây đẹp mà nhìn lại cây mình thì hơi nản vậy thôi.Nhưng kg sao đây chính là mục để phấn đấu .
Anh ấy cả thèm chóng chán rồi :))

linhcaycanh2016

Thành viên tích cực
sao nản thế e,có thanh lý ko hết vườn ko,a gọi thêm vài ae nữa cùng nhau ĐÁNH ĐỤNG

hoaphuong

Thành viên tích cực
Cám ơn Duy chia sẽ nha, mình chơi cây hết năm nay thôi.