Phôi ổi và mct

dungkhiem

Thành viên
Mấy ngày nay tìm được 2 cái phôi này:
1/ ổi lá trung:
tại vườn:

2/ mct trụi lũi không có lá nên không biết là loại lá nào cây này của thợ săn:

Sau khi mua được rồi đem về còn có nhiêu đây:
1/Ổi:

2/MCT:

Hình ảnh chụp bằng dt nên hơi mờ và lại chụp vào ban đêm, các bác thông cảm!
Tạm thời xử như thế, chờ nẩy mầm tốt, sống khỏe rồi cho xuống xuống đất nuôi tiếp. Còn nếu không nảy mầm thì cũng "xuống đất" luôn.
Xem xong, mời các bạn cho ý kiến. Cảm ơn nhìu nhìu...

honglong237

Thành viên tích cực
ảnh mờ hay ảnh nét em cũng nhìn rõ lắm rồi ạ, phôi khủng, hàng tương lai tươi đẹp ạ !

bigbabol

Moderator
nếu anh chưa mua thì đừng mua 2 phôi này nha anh, cây mct 95% là mai lá trung, cả hai tương lai bình thường nha anh

dungkhiem

Thành viên
cay oi anh cat ngan di ti nua se dep hon. nhin doan than tren thang qua
Đúng vậy bạn ơi, nhưng mình vẫn chờ mầm mọc đúng chỗ ngứa và phát triển mạnh và lớn rồi cắt nữa. Trước đây cũng có 2 phôi mà không chăm cẩn thận nên nó "tèo" rồi.

dungkhiem

Thành viên
nếu anh chưa mua thì đừng mua 2 phôi này nha anh, cây mct 95% là mai lá trung, cả hai tương lai bình thường nha anh
Hic mua rồi và đem về làm như thế đó chú 3 ơi, nếu sống thì nuôi dưới đất tiếp biết đâu vài năm sau có chuyện làm.

gato68

Thành viên tích cực
cay oi sau khi ca´t ngon thi` no´ se nay o phan goc, anh dung bang di´nh den quan phan goc, no tuc se nay mam ngay vet cat

dungkhiem

Thành viên
À quên nữa, khi hỏi thì người ta nói là lá trung, còn mình thì thấy cái nu của cây giống nu mặt khỉ quá, (Tuấn xem hình nu của cây ở đoạn trên đó, thấy chưa? loại lá gì cho mình biết để mai mốt có ai hỏi còn biết tra lời. Dù là loại lá nào thì cũng ... mua rồi, nên ... chơi luôn).

dungkhiem

Thành viên
cay oi sau khi ca´t ngon thi` no´ se nay o phan goc, anh dung bang di´nh den quan phan goc, no tuc se nay mam ngay vet cat
Lụm được 1 kinh nghiệm, cảm ơn bạn nhiều.( mai mốt chỉ ăn gà tơ chứ không ăn gà to mắc công phải tốn thêm xả ớt - đùa tí bạn ơi - đừng giận).

honglong237

Thành viên tích cực
À quên nữa, khi hỏi thì người ta nói là lá trung, còn mình thì thấy cái nu của cây giống nu mặt khỉ quá, (Tuấn xem hình nu của cây ở đoạn trên đó, thấy chưa? loại lá gì cho mình biết để mai mốt có ai hỏi còn biết tra lời. Dù là loại lá nào thì cũng ... mua rồi, nên ... chơi luôn).
to như lá ổi lá đa còn chơi nữa mà anh :D lo gì không có đất dụng võ :D :D

honglong237

Thành viên tích cực
hix, kinh nghiệm này thực sự là quá mới đối với bậc hậu sinh như em. và " cuộc sống là không chờ đơi " nên em không bao giờ dám làm như vậy. vì anh bảo nó nên nó không nên thì ai làm sao được. :D

tư duy như chủ nhân topic này là rất đúng, cắt cao nên chờ mần như ý lại cắt tiếp . như vậy ta mới không phải lo nghĩ gì. thế mới thanh thản

phovanghoe

Thành viên tích cực
anh dungkhiem ơi, em thích phôi ổi này dù ko có tương lai đi nữa nhưng là em thích, hay anh để lại cho em!đc ko????

dungkhiem

Thành viên
anh dungkhiem ơi, em thích phôi ổi này dù ko có tương lai đi nữa nhưng là em thích, hay anh để lại cho em!đc ko????
Cam on ban da quan tam!
Phoi oi la trung co hoanh goc khoang 30cm, chieu cao hien tai khoang 50cm.
Phoi MTC co hoanh goc khoang 45cm, chieu cao hien tai khoang 25cm.
Se bo sung hinh anh sau, mong moi nguoi gop y!

phovanghoe

Thành viên tích cực
hì hì, em thích các loại ổi, ở quê em gọi là ổi ta mờ!e thích nên mới gạ gẫm rủ rê a để lại choe m mờ.hì hìu