Phòng Mạch Miễn Phí

culanluasg

Super Moderator
-Hôm nay tự nhiên lạc bước vào Box bàn về các cây thuốc chữa bệnh ,culanluasg quyềt định làm nghề tư vấn về bệnh cho các bạn diễn đàn về đủ mọi thứ bệnh trên đời ,bệnh của người ta nghen các bạn ,còn bệnh cây thì chịu ,từ bệnh trẻ em ,bệnh người lớn ,các vấn đề về Cao huyết áp ,các bệnh đau lưng mỏi gối do làm cây ( hehehe),trẻ nóng sốt ban đêm hông biết làm sao .trẻ đau bụng ,bé ói mửa ... khi culanluasg online sẽ tư vấn miễn phí ngay cho các bạn nhé
- Các bạn có thể hỏi ,eo ui cái ông culanluasg này làm sao có thể tin tưởng ??? nghe bậy chắc chết,các bạn yên tâm với 20 năm làm nghề cấp cứu chắc hông đến nổi
- Hì đàn chủ và Mod của Box nếu hông thích topic ,có thể xoá tự do ,hì ,đang hứng nên tình nguyên,nếu khỏi tư vấn càng khoẻ ....

TUANKHANH

Moderator
Trả lời: Phóng Mạch Miễn Phí

-Hôm nay tự nhiên lạc bước vào Box bàn về các cây thuốc chữa bệnh ,culanluasg quyềt định làm nghề tư vấn về bệnh cho các bạn diễn đàn về đủ mọi thứ bệnh trên đời ,bệnh của người ta nghen các bạn ,còn bệnh cây thì chịu ,từ bệnh trẻ em ,bệnh người lớn ,các vấn đề về Cao huyết áp ,các bệnh đau lưng mỏi gối do làm cây ( hehehe),trẻ nóng sốt ban đêm hông biết làm sao .trẻ đau bụng ,bé ói mửa ... khi culanluasg online sẽ tư vấn miễn phí ngay cho các bạn nhé
- Các bạn có thể hỏi ,eo ui cái ông culanluasg này làm sao có thể tin tưởng ??? nghe bậy chắc chết,các bạn yên tâm với 20 năm làm nghề cấp cứu chắc hông đến nổi
- Hì đàn chủ và Mod của Box nếu hông thích topic ,có thể xoá tự do ,hì ,đang hứng nên tình nguyên,nếu khỏi tư vấn càng khoẻ ....
Anh ơi đau lưng mỏi gối mà không phải do làm cây thì sao hả a :D

culanluasg

Super Moderator

cần phải cụ thể hơn TUANKHANH ,vì có khi không mỏi gối mà mỏi miệng hì hì

ladieubong

Thành viên

hic. cung co thể do bà xã quá hấp dẫn. bệnh ngày nay thường gặp là thoát vị dĩa đệm

culanluasg

Super Moderator

Nếu nói theo Tây Y nguyên nhân thường gặp của thoát vị đĩa đêm hông có nguyên nhân bà xã hấp dẫn !!! oan cho mấy bà xã quá

culanluasg

Super Moderator

Hì mình ,không phải thầy lang ,mình là thầy thuốc bạn ladieubong

culanluasg

Super Moderator

Thôi,chúng ta gác qua những chuyện ngoài lề ,mình chỉ trả lời các câu hỏi nghiêm túc về sức khoẻ thôi nhen các bạn ,còn ngoài ra xin phép miễn trả lời
cảm ơn các bạn

Ngộ Sĩ

Thành viên tích cực
Trước tiên em cảm ơn anh culangsang về tấm lòng của anh khi mở topic này.
Sau em nhờ anh tư vấn giúp em.Hiên cháu nha em lên 3 tuổi,cháu bị Thủy đậu đến nay đã 3 ngày.Thấy nó kêu đau và ngứa mà em ko biết lam sao cho đỡ ngứa.Bác có phương pháp nào ko chỉ giúp em với.Em cảm ơn anh trước nha.
Năm mới chúc Anh và gia đình một năm mới Mạnh khỏe,Anh khang và Thịnh vượng.

ladieubong

Thành viên
tốt nhất là anh đưa cháu đi khám.
cho rõ ràng .
ko nên cho cháu tắm rửa nhiều. tránh gió.
mai bác nên đưa cháu đi khám.
chúc cháu mau khỏi

Ngộ Sĩ

Thành viên tích cực
tốt nhất là anh đưa cháu đi khám.
cho rõ ràng .
ko nên cho cháu tắm rửa nhiều. tránh gió.
mai bác nên đưa cháu đi khám.
chúc cháu mau khỏi
Cảm ơn ladieubong nha.Mình cũng lo nên cho cháu đi khám rùi.Nhưng nó cứ kêu ngứa,ko biết có cách nào cho đỡ ngứa ko ?

ladieubong

Thành viên
ngứa là biểu hiện đầu tiên của bệnh
nếu chỉ có triệu chứng ngứa thi ko đáng ngại.
nếu xuất hiện đau đầu buồn nôn là bệnh nặng hơn
cần đưa ngay đến cơ sở yte .
tuy nhiên bệnh này là bệnh nhẹ ít bién chứng . và sẽ khỏi sau 7 / 10 ngày.
nên anh yen tâm.
cháu mấy tuổi rồi ạ

Ngộ Sĩ

Thành viên tích cực
ngứa là biểu hiện đầu tiên của bệnh
nếu chỉ có triệu chứng ngứa thi ko đáng ngại.
nếu xuất hiện đau đầu buồn nôn là bệnh nặng hơn
cần đưa ngay đến cơ sở yte .
tuy nhiên bệnh này là bệnh nhẹ ít bién chứng . và sẽ khỏi sau 7 / 10 ngày.
nên anh yen tâm.
cháu mấy tuổi rồi ạ
cũng may cháu ko bị nôn gì cả.Hôm nay thấy nó cũng chịu ăn và chơi hơn.
Cháu nhà mình lên 3 rồi.
Thank!

ladieubong

Thành viên
vầy là tam ổn rùi anh ạ.
thuốc tri ngứa rất có hại.
hơn nũa cháu cũng chưa cần thiết phải dùng.
chúc cháu mau khỏi hay ăn chóng lớn
cháu la con LỢN VÀNG đúng ko anh

Ngộ Sĩ

Thành viên tích cực
vầy là tam ổn rùi anh ạ.
thuốc tri ngứa rất có hại.
hơn nũa cháu cũng chưa cần thiết phải dùng.
chúc cháu mau khỏi hay ăn chóng lớn
cháu la con LỢN VÀNG đúng ko anh
Cũng may cháu nhà anh ko phải con Lợn Vàng.
Cháu nhà anh sinh Năm Bính Tuất,năm con chó Vàng

kysu

Thành viên mới
Do thường xuyên đứng lâu nên em chân em (dưới bắp chân và trên gót chân khoảng 1 gang tay) bình thường thì không đau gì cả.
Nhưng khi ngồi ghế thòng chần xuống thì đùi bị cấn vào ghế làm em chân em đau(chỗ đã nói ở trên).
Chạy nhiều cũng bị đau.Sút banh thì rất đau.Nói chung chân vận động mạnh là đau.Chỗ khác không đau chỉ mỗi chỗ trên gót chân đau thôi
Khi dùng tay ấn nhẹ vào chỗ này thì như là đau từ trong xương đau ra.
Bệnh này đã lâu rồi khoảng 8 9 năm rồi.Nếu chẳng may có ai vô ý đá vào chân hay vật gì trúng vào thì chỉ có kêu trời.
Lúc trước có khám bác sĩ nói là viêm thần kinh chằng.Uống thuốc (cancil D) hoài không hết nên bỏ uống rồi.Bác sĩ đó dặn là về nhà chổng chân lên trời thì thấy ấn nhẹ bớt đau nhưng để chân lại bình thường thì máu dồn xuống đau dữ dội hơn.
Bình thường thì chỗ đó bị phù nhưng không thấy rõ bằng lúc đau
À có chụp X-Quang nhưng xương không có vấn đề.

Xin bác sĩ cho em lời khuyên.Cám ơn.

ladieubong

Thành viên
Cũng may cháu nhà anh ko phải con Lợn Vàng.
Cháu nhà anh sinh Năm Bính Tuất,năm con chó Vàng
anh vui tính quá. rât vui khi được làm quen với anh ạ.
nhà anh nhiều cây ko ạ.
ở chỗ anh giở đang chuộng cây j anh

Ngộ Sĩ

Thành viên tích cực
anh vui tính quá. rât vui khi được làm quen với anh ạ.
nhà anh nhiều cây ko ạ.
ở chỗ anh giở đang chuộng cây j anh
Mình cũng ko có cây mấy,vì nhà cũng ko có đất.
Chỗ mình họ chỉ thích cây Sanh thôi.Theo trào lưu mà.Nhưng mình thì khác,chơi cái gì mình thích thế là ok.

vietanhmpt

Thành viên tích cực
Trước tiên em cảm ơn anh culangsang về tấm lòng của anh khi mở topic này.
Sau em nhờ anh tư vấn giúp em.Hiên cháu nha em lên 3 tuổi,cháu bị Thủy đậu đến nay đã 3 ngày.Thấy nó kêu đau và ngứa mà em ko biết lam sao cho đỡ ngứa.Bác có phương pháp nào ko chỉ giúp em với.Em cảm ơn anh trước nha.
Năm mới chúc Anh và gia đình một năm mới Mạnh khỏe,Anh khang và Thịnh vượng.
Em có một bài thuốc nam rất hiệu quả. Bác có biết cây rau Rượu không (quê em gọi thế). Bác lấy khoảng 100g cả rễ. rửa sạch. Sao vàng hạ thổ rồi pha như pha trà cho cháu uống. Cháu sẽ đỡ ngứa và mau khỏe hơn.