Phân biệt cây hoa Cẩm tú cầu?

donhuy

Thành viên mới
Em được biết cây hoa cẩm tú cầu có 2 loại, 1 loại khi nở hoa có màu trắng sữa (Không đổi màu khi PH trong đất hay đổi) và 1 loại màu hoa thay đổi theo độ PH của đất. Vậy bác nào biết cách phân biệt 2 loại này thì giúp em với..
Các bác xem giúp em liệu cây nhà em có đổi màu được không? Em chôn cả đinh sắt lẫn tưới nhôm sunfat cho cây rồi mà vẫn chưa thấy đổi màu..

thanhcongddk

Thành viên
lâu lắm rùi không có thời gian trông cẩm tú cầu, ngày trc lúc còn học cấp 3 mình trồng rẩtt nhìu nhg cũng chỉ bít đến loại đổi màu đc thui

letuanmy

Thành viên
Ủa vậy mọi ng ở Dalat hết hay sao mà trồg dccây này? vả lại cho em hỏi cây này trồg ở xứ nóg dc ko ạ?

NguyenJQK

Thành viên mới
Mình thấy ở SG cũng trồng nhiều lắm, ra công viên Tao Đàn thấy ra bông xanh biếc. Cẩm tú cầu thích Đà Lạt -> nó thích râm mát, thích tưới nhiều nước. Có thể giâm cành để tạo cây con, nếu bạn bè có cây to thì xin cành về trồng. Mình được biết là bón vôi bột thì ra hoa màu hồng, chôn đinh gỉ như chủ top thì ra hoa xanh. Nhà có trẻ con thì nên trồng ko ở tầm với của trẻ, vì toàn bộ cây có độc nếu ăn phải.

nghinguyen

Thành viên
Theo mình thì hoa cam tú cầu dể sống.hoa ngoài nắng thường có màu hồng..dâm cành rất dể sống.khi cây tàn chỉ cần cắt các cành già đi lần sau sẻ cho hoa nhiều hơn..bón phân thi mình bón kali va tưới nhìu nước la dc:bz