Offline tháng 06 - Tư Vấn và kỹ thuật chăm sóc Mai Vàng Mùa Mưa

phuocloctho

Thành viên
Trả lời: Offline tháng 06 - Tư Vấn và kỹ thuật chăm sóc Mai Vàng Mùa Mưa

Để em sắp xếp nếu được thì tối hôm 4/05 em lên tiếp anh Lô cùng anh em khác.

viquy

Thành viên

xin chào cả nhà , lâu lắm rồi không vào lại diễn đàn vì lý do công việc nên mong anh em thông cảm cho mình nhé , bây giờ đã thu xếp công việc đâu vào đấy rồi mình sẽ tham gia thường xuyên hơn để cùng anh em góp ý xấy dựng diễn đàn ngày 1 lớn mạnh hơn , chân thành cám ơn

hienvt

Thành viên tích cực

Để em sắp xếp nếu được thì tối hôm 4/05 em lên tiếp anh Lô cùng anh em khác.
tối có lên cafe rủ e đi voi nha a PHƯỚC....:-bd

phuocloctho

Thành viên

Ok Hiếu, nếu đi được anh gọi.

hmdungstb

Thành viên

Xin đăng ký danh sách đi xe 9 chỗ:Khởi hành lúc 6g ngày 5/6 tại địa chỉ 780 Nguyễn Kiệm F4 Quận Phú Nhuận
Phần còn lại Anh Dũng lo giúp hoặc đi tự túc.Thanks

thienanhhongmai

Thành viên mới

Hic hic đọc nội dung em thấy thèm tham gia quá, nhưng tiếc là ở tận Đà Nẵng nên không vào được. Buổi offline đó nếu có anh nào quay video về nội dung trình bày trong buổi offline và post chia sẻ mọi người ở xa thì hay quá. Xin cảm ơn!
Mình cũng vậy mình ở tận HN lận vào trong đó trắc die quá

minh_cao

Thành viên Danh Dự

Đường đi hơi xa, các bạn nên rủ nhau đi bằng Auto thì tiện nhất vì QL 51 thường bị rãi đinh nên đi xe máy không an toàn lắm. Ở thành phố có thể đi ngõ Cát Lái thì gần hơn, qua phà Cát Lái đến khỏi chợ Phước Lý ( Xã Đại Phước) một đoạn quẹo phải qua Phú Đông , gặp một ngã ba lại rẽ trái và đi đến đườing 25 B, rẽ trái đến QL 51 và rẽ phải đi về hướng Vũng Tàu, thấy Thiền viện Thường Chiếu rẽ qua và đi theo bản vẽ đến nhà Bác Bình.

minh châu

Thành viên

Từ chiều ngày 2 đến sáng 6/5, mình đi Nha Trang rồi Minh Châu ơi! Chắc là không tham gia được đợt này rồi. Chỉ có thể đứng ngoài vỗ tay thôi! Đành hẹn buổi off khác vậy.

Chúc Anh/Em gặp nhau, giao lưu vui vẻ và đoàn kết.
Ghê chưa , trốn ae không đi off , rủ chân dài đi du hí nhen :-bd:-bd:-bd:-bd CHÚC CHUYẾN ĐI VUI VẺ

viengvinhkieu

Quản lý mới

Offline là hoạt động bổ ích cho mọi thành viên của chúng ta, hôm đó đang có việc nhưng vingvinhkieu cũng sẽ cố gắng sắp xếp để tham gia, anh em thành viên khác cũng cố gắng bố trí tham gia giao lưu học hỏi các nghệ nhân xin cám ơn diễn đàn bố trí cho anh em gặp mặt.

langvan

Thành viên

Không đăng ký mà đi có sao không các bác? Vì ở xóm langvan 1 số anh em xem ra muốn đi off nhưng ngại không là thành viên nên không dám.

dblongthanh

Thành viên Danh Dự

Không đăng ký mà đi có sao không các bác? Vì ở xóm langvan 1 số anh em xem ra muốn đi off nhưng ngại không là thành viên nên không dám.
Chưa là TV thì sẽ là TV tương lai,mời hết đi langvan.Vui lòng báo số lượng.

loss910

Thành viên mới

Có rất nhiều câu hỏi về kỹ thuật Chăm sóc cây mai vàng vào đầu mùa Mưa, và theo kinh nghiêm của nhiều anh em nghệ nhân đây là thời điểm quan trọng nhất trong việc ra hoa vào cuối năm. Offline kỳ này sẽ tổ chức vào lúc 9h sáng ngày 5-6-2011 vườn của Nghệ Nhân dblongthanh (Đỗ Bình) tại Long Thành - Đồng Nai. Trong buổi offline kỳ này được quy tụ nhiều anh em chuyên nghiệp về mai vàng tại Miền Nam.

1. Nghệ Nhân Dovanlo
2. Nghệ Nhân MinhCao
3. Nghệ Nhân HoangMai
4. Nghệ Nhân tykieng
5. Nghệ Nhân bigbabol

Kế hoạch chia sẻ như sau:
1. Tại sao phải chuẩn bị kỹ về kỹ thuật cho mai vàng vào mùa mưa
2. Giới thiệu các loại phân bón phù hợp cho cây mai
3. Những kỹ thuật cơ bản và nâng cao cho việc chăm sóc

4. Đặt câu hỏi

Và nhiều anh em thành viên khác

Để buổi tổ chu đáo hơn rất mong anh em đăng ký tại phần mục này.
Để thống kê danh sách anh em tại thành phố HCM tham dự xin vui lòng ghi thông tin chi tiết, nếu thuận lợi BQT sẽ liên kế hoạch thuê xe làm phuơng tiên đi lại. Thời gian địa điểm tập chung. 37/2 Đoàn Như Hài - P12.Q4 thời gian khời hành tại HCM là lúc 7h30 sáng.

Mọi thông tin chi tiết vui lòng gọi Nguyễn Hữu Dũng - 0989 592 501
Xin bổ sung tí .... hihi:-bd:-bd:-bd
http://maps.google.com/maps?ll=10.67997,107.028944&spn=0.00991,0.013797&t=f&z=16&ecpose=10.6794704,107.02894369,1552.42,0,2.068,0&lci=com.panoramio.all

ngockien

Super Moderator

Anh Bình ưu tiên chụp cảnh nhà nhiều nhiều,để khi nào em vào chơi sẽ dễ tìm nhé .:D
Chúc toàn thể anh chị em trong Nam có một buổi off hết sức bổ ích ,vui vẻ và thú vị !

hienvt

Thành viên tích cực

Anh Bình ưu tiên chụp cảnh nhà nhiều nhiều,để khi nào em vào chơi sẽ dễ tìm nhé .:D
Chúc toàn thể anh chị em trong Nam có một buổi off hết sức bổ ích ,vui vẻ và thú vị !
trước cổng nhà a BÌNH có cây PHÁT TÀI to đùng thì chính là nhà a BÌNH đấy

gnuyenbanin

Thành viên mới

xin chào các bác em la thành viên mới rất vui được làm quen với các bác .em rat mê cây cảnh nhà có mấy cây nhưng chưa biết tạo thế nào cho phù hợp mong các bác tư vấn giúp em với

quocnh

Thành viên

Gửi các anh
Em là thành viên mới tham gia diễn đàn, em rất thích mai vàng. Hiện em vừa mang một cây mai vàng từ tiền giang về. em có cưa bớt nhánh của cây. Em đã bôi keo liền da vào chỗ cưa, và em tưới thuốc kích thích rễ mộc đều đặn.
Nhưng do cây mai quá già nên em sợ chồi sẽ không mộc nổi tại những vết cưa cành.
Nhờ các anh hướng dẫn giúp em cách nào để giúp cho chồi mau mộc tại những cành vừa cưa đi không.

Em xin cảm ơn ah.

Em rất muốn đến dự buổi off line nhưng không có điều kiện đi được nên thông qua diễn đàn nhờ các anh chỉ giúp

em xin đa tạ

dblongthanh

Thành viên Danh Dự

Gửi các anh
Em là thành viên mới tham gia diễn đàn, em rất thích mai vàng. Hiện em vừa mang một cây mai vàng từ tiền giang về. em có cưa bớt nhánh của cây. Em đã bôi keo liền da vào chỗ cưa, và em tưới thuốc kích thích rễ mộc đều đặn.
Nhưng do cây mai quá già nên em sợ chồi sẽ không mộc nổi tại những vết cưa cành.
Nhờ các anh hướng dẫn giúp em cách nào để giúp cho chồi mau mộc tại những cành vừa cưa đi không.

Em xin cảm ơn ah.

Em rất muốn đến dự buổi off line nhưng không có điều kiện đi được nên thông qua diễn đàn nhờ các anh chỉ giúp

em xin đa tạ
Bạn lấy bao nylon nhúng nước,rồi bọc lại các đầu vết cắt,buộc lại.Để cây nơi nắng nhẹ.

vuacaycanh

Thành viên tích cực

e thì ở gần nhà nên chắc chắn là phải đi rồi
_ Hiển lúc này khỏe không, mấy gốc mai sao rồi, nếu rãnh vuacaycanh phải đi, còn 1 tuần nữa

nguyentrungtuyen

Thành viên tích cực

Cho Tui đăng ký 1 vé luôn nha. Cám ơn

khaitrung

Thành viên

Anh em Sài Gòn tổ chức đi thế nào đây hả bác Dũng? Bác cho biết để em tham gia với nhé.