off-line Miền Trung-Tây Nguyên

NGUYENTHOQN

Super Moderator
Sơ lược về chương trình offline Miền trung-Tây nguyên:
-7 giờ 30 phút ngày 25/4/2009 - Gặp nhau và uống cà phê tại Nhà văn hoá lao động tỉnh: điểm giao của đường Nguyễn Huệ và Nguyễn Tất Thành Quy Nhơn Bình định;
-8 giờ 30 đến 9 giờ 30 - Giao lưu TVCCVN và chi hội SVC NHa van hoa lao dong tinh Binh Dinh;
-Từ 10 giờ trở đi ... giao lưu với các nghệ nhân tại các vườn CC trong tỉnh;
sau đó là chương trình
-Về kinh phí: tiền tàu xe các thành viên lấy hoá đơn về thanh toán với bà xã ; chi phí chung cho giao lưu trên tinh thần (hợp tác xã); kinh phí sử dụng thu chiến lợi phẩm thì tuỳ nghi

Các thành viên đăng ký tham dự:
Lyhoco, nguyenvanthoqn, dieuqn; trungduart (DĐ CCVN), xuanalap (CTy CP CCVN), quitai, namtrungPN, thanhmaidinh, Maivinhhy, dovinhdienf; dieuhb, Văn, haiphucqn, Trinhqn, Thientru,Tranvantrong1, ; dailoc 02 suất ... (đến ngày 20/4 là 18 thành viên)

NGUYENTHOQN

Super Moderator
anh chi lam vuon BMT sao chua thay ai dang ky tau xe di qui nhon ....minh cung la dan lam vuon dat buon day .. bay gio da suoi ve dat Nau sinh song .. mong gap cac ban .......

dieuhb

Thành viên
Cho em hỏi gần nhà văn hoá có nhà khách nào giá rẻ không? Nhờ các anh Qui Nhơn tư vấn giùm chút. Tối thứ 6 em sẽ vào nên muốn kiếm chỗ ở.
Cảm ơn.
dieuhb@gmail.com

dailoc

Thành viên tích cực
- Hôm trước tôi có viết là khi đi dự gặp mặt tại Quy Nhơn sẽ mang đi một ít hạt mai đọt xanh đẻ tặng anh em diễn đàn, ưu tiên cho các bác phía nam, nhưng tới giờ chẳng thấy ai lên tiếng. Có lẽ mọi người không cần đến nên không thấy có phản hồi gì.
Vậy thì để tôi mang đi ươm vậy. Để lâu sẽ không tốt, rất là phí.

- "Đoàn đại biểu" Đại Lộc, Quảng Nam xin góp mặt 3 thành viên... Xin đăng ký trước kẻo thiếu ghế ngồi, thiếu... chén và ly!

dieuhb

Thành viên
Em cũng xin 1kg hột mai xanh của anh Đại Lộc. Chắc chỉ có em và anh Thành xin thôi.

dailoc

Thành viên tích cực
Trời ạ.
Phương ngôn Q Nam có câu: Hồi không ai. Hồi vừa trai vừa gái. Quả là không sai. Tôi đang lo sợ ... 8 lạng hạt mai của mình bị ế. Vừa mới lên tiêng đã có nhiều bác muốn xin. Điệu này chắc là phải ... xay ra chia mới đủ.

thấy bác dailoc đứng tuổi rồi ko bít xưng hô như nào.chú cháu nhé chú.hôm off ngoài QN cháu bận cv ko đi dc,thật đáng tiếc.bác có lòng tốt cho cháu vài hạt gởi anh Dũng về dc ko ah.hihi chúc 1 chuyến off thành công.

dailoc

Thành viên tích cực
Chào bạn LeNgocTan.

Thôi đi, cứ anh anh em em cho vui chứ chú cháu làm gì. Xin chúc mừng bạn mới lập gia đình. Tôi hiểu mọi thứ đang được bắt đầu. Chuyện người có vợ, có con, phải làm tròn bao nhiêu nghĩa vụ đời lại mê cây cảnh cũng nhiều ... nỗi lòng lắm đấy. Nhưng lớp trẻ vốn thông minh, hiện đại, lại có nhiều điều kiện tốt hơn, thì sẽ tốt hơn ở mọi lúc. Vậy hãy yên tâm và hãy vui với hạnh phúc mới của mình.

Chắc chắn là bạn sẽ không bao giờ phải nghĩ như tôi:
Tôi vẫn biết yêu cây là đau khổ
Khi con thơ réo gọi bố xin tiền
Mai ngoài vườn bọ trĩ hút đảo điên
Mà trong ví... chẳng còn xu dính túi...

Bạn cũng thích giống mai đọt xanh? Xem ra số hạt mà mình chuẩn bị còn ít quá. Thôi thì chiều nay đi làm về sớm mình sẽ cố gắng leo và hái nốt những gì còn lại trên cây vậy. Bạn yên tâm, sẽ để dành phần cho bạn. Xem như đây là quà cưới của Dailoc- dù là muộn!

Chúc hạnh phúc!
Chúc mọi người vui vẻ.

em rất cảm kích.theo bác vậy cứ bác bác em em cho trẻ bác nhỉ?em nghĩ đó là món quà cưới rất ý nghĩa với em.chúc sức khỏe bác và mọi người.hôm đấy nhớ uống giùm em mấy ly bàu đá nhé.
LNT

ngoaihanhtinha

Thành viên
Nhân dịp ngày hội ngộ của các bác Miền Trung-Tây Nguyên, em có lời chúc mừng cả nhà. Mong các Bác mạnh khoẻ, vui vẻ làm được nhiều tác phẩm đẹp, thường xuyên lên Diễn Đàn góp vui và có lời chỉ bảo hậu bối chúng em.

Trân trọng

Quí Tài

Quản Lý Viên
Chào anh dailoc
Quitai đăng ký vài hạt mai đọt xanh "zin' Nhưng không biết từ lúc anh lấy từ cây xuống mang vô QN đến lúc Quitai mang về SGN ươm thì hạt lên cây không...

dailoc

Thành viên tích cực
Hạt mai đọt xanh làm quà tại off-line Miền Trung-Tây Nguyên

Chào anh dailoc
Quitai đăng ký vài hạt mai đọt xanh "zin' Nhưng không biết từ lúc anh lấy từ cây xuống mang vô QN đến lúc Quitai mang về SGN ươm thì hạt lên cây không...
Bạn yên tâm về cái khoảng "Zin" của hạt giống mình mang đi. Vì nơi trồng cây mai cho hạt là trước hành lang đường mặt tiền nhà của mình. Cả phố này chỉ mỗi nhà mình là có một cây mai đại thụ này ra hoa, nên có thể tin tưởng tuyệt đối về chuyện "chung thuỷ" của cây rồi. Không thể có chuyện "lang chạ" ở đây được.
Đây là cây mai có hoa 5 cánh, kín, tròn và có hương thơm. Hoa của nó chính là tấm hình có chú ong mình làm avartar đấy.

Việc nảy mầm của hạt thì mình cũng đã nghĩ đến và xử lý rồi nên bạn yên tâm nếu ươm đúng kỹ thuật, dẫu có để vài tuần nữa hạt cũng sẽ lên mầm tốt.

ashui

Thành viên
Sắp 25 rồi, chúc các bác tham gia OFFLINE thành công nhé. Hy vọng sau đợt này nhóm OFFLINE miền trung được thành lập và hoạt động hiệu quả nhé

Quí Tài

Quản Lý Viên
Các bạn có nick với đuôi là "qn" mình không phân biệt được là:" Quảng Nam, Qui Nhơn, Quận Nhất, Quảng Ninh.... hay qn gì đó nữa hèhehe

dailoc

Thành viên tích cực
Bác Quí - Tài đã có mặt ở Quy Nhơn rồi sao? Nghe bác Lyhoco nói lại, chiều nay các bác nhậu "trù bị" cho gặp mặt, khiến Dailoc tôi phát ghen. Thôi thì các bác cứ vui vẻ đi nhé, "phận" tôi ở xa nên có muốn cũng đành chịu.
Sáng mai tôi lên đường lúc 5g, từ Tam Kỳ, Quảng Nam. Hành trình khoảng 300 Km, chắc khoảng 10 giờ mới đến. Gặp nhau sớm ở Hội trường chắc sẽ không kịp rồi. Thôi cũng đành...
Chúc các bác vui trước nghe.
Đang còn ngồi gõ máy tính ở cơ quan làm việc, tôi đang rất nôn nao đây...

maivinhhy

Quản lý mới
Tiếc quá, đến phút chót mình lại mắc công việc đột xuất nên không tham gia chuyến offline MiềnTrung-Tây Nguyên lần 1 cùng các bạn được. Các bạn cho mình cáo lỗi nhé
Chúc các bạn vui, khỏe, chúc chuyến offline MiềnTrung-Tây Nguyên lần 1 thành công tốt đẹp
Hẹn offline lần 2...........:p

TruongPhuLy

Thành viên
Vối tất cả tấm lòng chân thành nhất-tôi xin gửi lời chào chúc sức khỏe đến tất cả các thành viên đang dự hội off-line miền Trung-Tây nguyên! kính chúc cuộc hội ngộ của các bạn là cuộc hội ngộ giao lưu học hỏi,thắt chặt tình ĐOÀN KẾT-THÀNH CÔNG,ĐẠI THÀNH CÔNG.:D:D:D:D:D