Non bộ " Chào mừng ngày Quốc khánh"

TVcoire

Thành viên tích cực
Non bộ mới làm xong "Bến Thanh Bình", còn nóng hổi tuy chưa hoàn thiện cho lắm úp lên chia sẻ cả nhà và cầu chúc ACE diễn đàn những ngày lễ cuối tuần,bên gia đình hạnh phúc, an lạc.
Vài hình ảnh chia sẻ và mong được ACE góp ý chân tình.

Cảm ơn ACE cả nhà đã quan tâm.:x

Hôm nay chỉnh lại một chút.

trinhvanphung

Thành viên tích cực
hòn đảo đó tên gì vậy anh? hihi,đọc cái bảng màu vàng mà hok co hiểu,hihi. NB nhỏ mà có võ à nghen! Chúc mừng anh!

Lên tay nhanh quá, chúc mừng nhen.
==========
Quả là lên tay với 'tốc độ' cao ,đạt ngưỡng "chuẩn NN";chúc mừng đ/c Vương.:-bd
(Nếu của mình , mình sẽ lấy bớt 1 viên đá dưới gốc cây phía tay phải tạo một bải bằng đặt một ngôi nhà nho nhỏ...)

TVcoire

Thành viên tích cực
hòn đảo đó tên gì vậy anh? hihi,đọc cái bảng màu vàng mà hok co hiểu,hihi. NB nhỏ mà có võ à nghen! Chúc mừng anh!
Thanks Anh! Dòng chữ đó " Thái Bình Vĩnh Tạo " không phải là tên của Tác phẩm nó chỉ ý nghĩa mong muốn của con người thôi ạ. Do người anh bạn làm mình chỉ việc gắn vô thôi.
Còn tên của non bộ thì vẫn "Bến Thanh Bình".:x

thang_khung

Thành viên tích cực
phần chân bên phải đá hơi to nên ít cân đối.
có gì không phải xin a bỏ qua.thanks

TVcoire

Thành viên tích cực
==========
Quả là lên tay với 'tốc độ' cao ,đạt ngưỡng "chuẩn NN";chúc mừng đ/c Vương.:-bd
(Nếu của mình , mình sẽ lấy bớt 1 viên đá dưới gốc cây phía tay phải tạo một bải bằng đặt một ngôi nhà nho nhỏ...)
Thật tình cháu định để cái nhà mát chổ đó nhưng mua về rồi nó to quá không còn cái nào vừa nữa lại thôi.PT phụ kiện họ bán không đầy đủ Chú Dũng ơi.
Cảm ơn Chú Dũng đã góp ý.
PS : Bữa off LK cháu tưởng gặp mặt Chú. nhưng có anh LeHoaiAn
==================================
khóe tay quá bác ơi , nhậu đi,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,, anh cái dòng chử ấn trên ngọn núi ý nghĩa là gì anh ,
Ra gấp đi em vui lắm.Chiều nay AE chuẩn bị nhậu đó, Có đầy đủ AE luôn tha hồ chém gió nha em.

đặng hùng

Thành viên
Đẹp quá, xin chúc mừng. Một phong cách riêng độc đáo, đá đẹp đúng núi VN nên đừng treo bảng tàu :D

TVcoire

Thành viên tích cực
Đẹp quá, xin chúc mừng. Một phong cách riêng độc đáo, đá đẹp đúng núi VN nên đừng treo bảng tàu :D
Tks anh! Mình không biết chữ Tàu. Nhưng chắc chắn người bạn mình làm là chữ Nôm đó anh.

leminhtoanku

Thành viên tích cực
non bộ đẹp quá anh , theo em thấy thuyền hơi lớn tí đó anh nếu có thuyền nhỏ đặt xa xa giữa hai lòng núi sẽ thực hơn đó anh , chúc mừng tác phẩm đẹp anh vương nhé :-bd

penjing62

Thành Viên Danh Dự
non bộ đá đi lụm về mà làm được như vậy thì thật là đáng khen
có 1 vài chi tiếc chưa ổn
chiếc thuyền buồm hơi to làm ảnh hưởng hậu cảnh
bãi lài cạnh hòn phụ cũng to nên làm giảm đi sự hùng vỉ của hòn phụ,vị trí xếp đặt của nó chưa đã lắm...
tổng thể vẫn đẹp xin chúc mừng ae PT VUI LỄ HOÀNH TRÁNG

pitieel

Thành viên Mua Bán
Thanks Anh! Dòng chữ đó " Thái Bình Vĩnh Tạo " không phải là tên của Tác phẩm nó chỉ ý nghĩa mong muốn của con người thôi ạ. Do người anh bạn làm mình chỉ việc gắn vô thôi.
Còn tên của non bộ thì vẫn "Bến Thanh Bình".:x
cái miếng vàng vàng đó dc mấy số 9 zậy Vương:-c? nếu mà có chử SJC thì chuyển zô LK gấp nha:x

nguyen tran

Thành viên tích cực
bãi lài cạnh hòn phụ cũng to nên làm giảm đi sự hùng vỉ của hòn phụ,vị trí xếp đặt của nó chưa đã lắm...
Cảm ơn lời góp ý của anh Nhỡ làm cho không những anh Vương mà các anh em khác được thêm nhiều kinh nghiệm!

TVcoire

Thành viên tích cực
Cảm ơn anh Anh Nhở đã góp ý. Xong lễ em sẽ cạy ra sửa lại. Mai mốt xin nghỉ phép vô trong Anh tham quan học hỏi thêm được không anh ? Bởi vì gặp Anh có 2 lần chưa kịp hỏi nhiều, nhưng đối với em rất bổ ích.

cái miếng vàng vàng đó dc mấy số 9 zậy Vương:-c? nếu mà có chử SJC thì chuyển zô LK gấp nha:x
4 số 9 đó anh. Thật ra đại ca quá rảnh luôn:x kiu ra đây thì lại viện cớ con sắp lấy chồng đi không được Còn miếng SJC này Anh muốn kiểu gì cứ gởi mẩu ra em là em làm cho. Ví dụ như Cafe Bìm bịp quán3:-O,em decan + ngâm hóa chất 20 phút là ok.