Những nhánh Lan rừng

Người Rừng

Thành viên tích cực
Thời gian qua mình đã sưu tầm tầm được 1 số loại Phong Lan rừng, hiện có một số cây đang nở bông, hôm nay úp lên chia sẻ cùng các bác, vì mới chơi lan nên chưa biết phân biệt được các loại lan, vậy rất mong các bác có kinh nghiệm chỉ bảo, xin chân thành cảm ơn.

==================================

Người Rừng

Thành viên tích cực

Bác đào ao thả cá hay làm gì ở cái hố kia thế?
Đó là cái ao của tay gác rừng đèo gió đó, mình kiếm lan từ nguồn này mà.
Dạo này lại sưu tầm thêm lan à anh :) Nhiều lan đẹp quá
Tại vì đợt các chú lên chơi nói "anh ở rừng mà không có giò phong lan nào", thế là anh tìm hiểu về lan và thấy kiếm cũng không khó lắm, mỗi tội là trên này không có nhiều loại lan đẹp lắm.

Người Rừng

Thành viên tích cực
ở trên anh sẫn cây củi thế cớ mà sao anh ko lấy mà ghép .chứ trồng thế này chơi ko bền với lại nhìn ..........;))
thời tiết ở đấy rất thích hợp cho các loại lan anh nhỉ .>:D<>:D<>:D<
Chủ yếu là anh lấy cành nguyên bản từ rừng về bó bầu để bổ sung chất trồng nhưng lấy kiểu này giá hơi mắc, còn những chậu đó là anh giâm nhánh dài quá cắt ra, thử nghiệm xem được không. anh cảm ơn ku Đậu!

Đậu Phụ

Thành viên tích cực
Chủ yếu là anh lấy cành nguyên bản từ rừng về bó bầu để bổ sung chất trồng nhưng lấy kiểu này giá hơi mắc, còn những chậu đó là anh giâm nhánh dài quá cắt ra, thử nghiệm xem được không. anh cảm ơn ku Đậu!
chẹp chẹp . Lan rừng ko cần phải quá cầu kì đâu anh ơi Hoàng thảo thì cần nhiều nắng thêm một chút còn các loại khác thì dưới tán cây là rất tốt tuần tưới phun nước giếng 3 lần vào lúc còn ánh nắng . khi bó Lan vào khúc gỗ (tốt nhất là gỗ nhãn) hay cây gì đó thì nên bó cho ngọn nó trúc xuống dưới cho khi ta tưới nước nó khỏi động lại kẽ lá và ngọn. thế thôi là lan tươi tốt mùa nào hoa nấy luôn :D chúc anh khỏe để có sức mà nghiện thêm mấy thứ nữa :)) em cũng nhìn thấy cái lồng Mi rồi nha :))

xuantruong2012

Thành viên
Thời gian qua mình đã sưu tầm tầm được 1 số loại Phong Lan rừng, hiện có một số cây đang nở bông, hôm nay úp lên chia sẻ cùng các bác, vì mới chơi lan nên chưa biết phân biệt được các loại lan, vậy rất mong các bác có kinh nghiệm chỉ bảo, xin chân thành cảm ơn.

==================================

thằng hoa đỏ này em nhìn lạ ghê,dưới chỗ em k thấy có loại này,anh ở trên đây sưu tầm nhiều lan vào k chơi hoa mà chơi cây cũng quá đẹp luôn

Muasaobang

Thành viên mới
sao lan cua A nó như muốn chết vây? E thấy giá thể trồng lan của A lùm xùm quá, hình như A k mộ món này lăm thì phải