Những bức ảnh chụp bằng điện thoại...

nhatxa

Thành viên tích cực
Để kích thích và giữ lửa cho niềm đam mê hoa lan, để có thể khoe hoa, chia sẻ những thao tác kỹ thuật lấy ảnh bằng điện thoại mời các bạn góp ảnh vào đây.
Hải yến chín hoa...

Nhatkhoa67

Thành viên
Ủng hộ 2 tay Bác nhatxa vì theo em thấy có nhiều ACE chơi LAN không có máy ảnh nhưng muốn chia sẻ , chỉ cần xách cái alo ra là có chia sẻ ngay . Cám ơn Bác nhatxa rất nhiều ( vì em không có máy ảnh ):))

nhatxa

Thành viên tích cực
Cầm cái alo lấy được tấm ảnh vả mồ hôi hột:p Thêm vài tuổi nữa chắc cũng chỉ ngồi lướt net rồi copy ....dán . Tay cứ rung bần bật như đang nhận cuộc gọi, nghiến cả răng, cấm thở mới bấm được...

Nhatkhoa67

Thành viên
Nhà Bác nhatxa nhiều hoa ghê , còn em thì chẳng có hoa nào . Kiểu này phải đi chụp vườn người ta thôi
==================================

DOVANDINH

Thành viên
Bác nhatxa chụp ảnh rất chuyên nghiệp. Em có máy ảnh du lịch mà chẳng biết chụp cho đẹp, đều để ở chế độ auto thôi.

nhatxa

Thành viên tích cực
Bác nhatxa chụp ảnh rất chuyên nghiệp. Em có máy ảnh du lịch mà chẳng biết chụp cho đẹp, đều để ở chế độ auto thôi.
Bác pm cái máy chớp ảnh của bác vào hộp thư nhatxa,
Trên dd này cũng có rất nhiều cao thủ chụp ảnh là thành viên của hội nhiếp ảnh Việt Nam và các câu lạc bộ ảnh lớn. Nhatxa chỉ là người mê chụp ảnh, mê ngắm lan rồi tự tập dợt với hoa lan...còn nhiều thể loại ảnh khác nhatxa vẫn chưa rành.

haibien

Quản Lý Viên
Để kích thích và giữ lửa cho niềm đam mê hoa lan, để có thể khoe hoa, chia sẻ những thao tác kỹ thuật lấy ảnh bằng điện thoại mời các bạn góp ảnh vào đây.
Hải yến chín hoa...
Tấm ảnh thật đẹp.
Giá trị của ánh sáng chuẩn.

gtkhanh

Thành viên
em cũng bon chen tí up hình chụp bằng cục gạch, hoa mới không có lấy tạm hoa cũ ^^, máy ảnh chuyên cũng không có xài tạm cục gạch
MC655 Lc.Loog Tone 'African Queen' (Lc.Natrasiri Doll x C.Thospol Spot)

Hồ điệp

Mấy ảnh này đã cắt xén focus cận cảnh, ảnh gốc vức đâu mất kím mãi không ra. Chụp đt phải nín thở, canh mỏi cả tay mới ra dc vầy.

ABCorchids

Thành viên
Hải yến chín hoa...
- quá đẹp và có hồn Anh nhatxa, NHÌN MUỐN RƯỚC VỀ NHÀ QUÁ HÀ, Nắng rất đẹp :-bd:-bd:-bd

nhatxa

Thành viên tích cực
Xin cám ơn các bác đã khích lệ,
nhatxa mời các ace chơi lan chụp ảnh hoa bằng điện thoại mạnh dạn up ảnh vào đây giao lưu trao đổi cùng mọi người, không phải ngại là ảnh chụp bằng điện thoại vì thực ra nó là một camera tích hợp nhỏ gọn gắn bên trong cái alo.
Cattleya vườn nhatxa mới nở được 2 hôm trông cũng xinh phết...cầm máy ảnh lớn mà thiếu kinh nghiệm cũng không phải dễ lấy được ảnh này xin các bác đừng tự hạ thấp nó gọi là cục gạch thấy cũng tội nghiệp nó lắm.:((

phamdinhhiepbmt

Thành viên
Bác nhatxa tư vấn em cách trồng Hải Yến với vì em thấy vùng Khánh Hòa - Ninh Thuận 1 năm mưa 1 tháng trong khi em nó lại thuộc dòng nắng - nước, tưới nhiều không dám mà bỏ khô cũng không. Em có 1 giò chặt nguyên cành cây về cũng khá đẹp. Em ở Buôn Ma Thuột, dạo này mưa khủng khiếp

nhatxa

Thành viên tích cực
Bác nhatkhoa67 lên ảnh đi chứ...nhatxa theo vài tấm rồi gởi nhà cho bác trông giúp nhé :|

Thanh hạc ... Một đôi.