Nhờ thiết kế cây Sanh

lnvinh

Super Moderator
Vậy là đúng ý đồ của chủ trước rồi anh ơi, lấy hình 1 làm mặt chính, có cái mầm ngay chi 2 kéo lên làm ngọn làm trực lắc, sau này phần thân ngọn nở to ra sẽ ngay tâm lại và sẽ cuốn kín thẹo.

vietanhmpt

Thành viên tích cực
Điều đáng tiếc nhất ở phôi này là anh Văn sử lý quá vội 1 số rễ buông.

Văn

Thành viên tích cực
Điều đáng tiếc nhất ở phôi này là anh Văn sử lý quá vội 1 số rễ buông.
Hì,Online khuya vậy em
Anh muốn tạo một cái cốt hoàn hảo sau đó mới nuôi rễ buông em à,với thời gian 5 năm,chuyện tái tạo rễ buông là đơn giản mà em

vietanhmpt

Thành viên tích cực
Hì,Online khuya vậy em
Anh muốn tạo một cái cốt hoàn hảo sau đó mới nuôi rễ buông em à,với thời gian 5 năm,chuyện tái tạo rễ buông là đơn giản mà em
Điều quan trọng nhất là những rễ buông mà anh đã sử không anh hưởng gì tới quá trình phát triển của cây. Cây không bị phù do những rễ đó nữa.

dungvan

Moderator
Cây này chơi trực lắc, chiết chi tứ diện được đó sếp ơi, cắt bỏ đoạn ngoặt của 2 chi đi, tôi thấy PA của bác Vinh là ổn nhất rồi. Chuẩn quốc tế đó.
Chúc mừng sếp.

Văn

Thành viên tích cực
Kính nhờ quí huynh đệ cho thêm ý tưởng.
Trân trọng cảm ơn.

caycanhgroup

Thành viên
theo em phôi của bác làm song thụ là hợp lý .

em có phôi này mong các bác vẽ giúp

bác vinh cho em ý kiến về cây này nhé

Văn

Thành viên tích cực
theo em phôi của bác làm song thụ là hợp lý .

em có phôi này mong các bác vẽ giúp

bác vinh cho em ý kiến về cây này nhé
Sao bạn không lập topic nhờ thiết kế mà chen ngan vô đây vậy?Bạn không thấy như vậy là hơi bị vô duyên sao?

tư thế

Thành viên
cho thằng em này đọc lại nội qui và đi học lại lớp chung với con của em đi anh văn....

thanhvan62

Quản lý mới
Cây của Văn, mặc dù chỉ có 2 mẩu gốc và 2 mầm bé xíu . Song thanhvan62 xin được tạo hướng đi mang tính tham khảo! mong ae nhìn nhận nha !!

ledinh1081

Thành viên tích cực
tạo hình hay qua anh vân, bổ cây anh Văn ra làm song thụ liệu có sẹo to wa không ạ? cây anh văn cây già nói đúng ra làm như anh Vân là hay, thoát cây hơn!

thanhvan62

Quản lý mới
tạo hình hay qua anh vân, bổ cây anh Văn ra làm song thụ liệu có sẹo to wa không ạ? cây anh văn cây già nói đúng ra làm như anh Vân là hay, thoát cây hơn!
Văn kỹ tính lắm ! chưa chắc đã đồng ý với phương án này đâu !ledinh1081 ha !

Văn

Thành viên tích cực
Cảm ơn anh Thanhvan62 đã cho ý tưởng và thiết kế giúp.
Anh Thanhvan có thể thiết kế thêm 1 kiểu có đường thân ít xoắn hơn(theo lối cắt giật,chuyển nhịp),mỗi cây 2 tay 1 ngọn đựơc không ạ.

Văn

Thành viên tích cực
Đâu có bổ gì đâu em,hiện cốt cây nầy đã là 2 thân liền gốc,cây có bộ bệ rất hay và dàn tay cành lúc trước gần như đã ổn, nhưng do thân không côn cút nên anh đã cắt bỏ nuôi lại từ đầu mà

VĨNH KHÁNH

Thành viên tích cực
Ý tưởng của anh thanhvan62 rất hay nhưng trên thực tế thì ko thực hiện đc , em nghĩ cả thanhvan62 và anh Văn đều biết vì vấn đề gì rồi

ngoc_dung

Moderator
Nhờ anh em thiết kế tiếp cho phôi nầy .
Xin cảm ơn

Theo tôi phôi này anh nuôi rồi cắt truyền cho côn rụt rịt theo lối Bắc chơi cây mini đc đó.

Phôi này già tuổi,tương lai xẽ là cây mini lùn hàng hiệu nhưng cũng mất nhiều thời gian anh à.