Nhờ tư vấn cây sanh mới mua

quynhbvqn

Thành viên
Chao ace!
Mình mới chơi cây và mới mua cây sanh này hết 1 tháng lương đó.
Hic hic ... lương mình bèo vậy đó.
Cây dáng trực đường kính gốc 40cm, cao 2m, rễ nơm đều các bên
Nhờ ace tư vấn hộ.
cảm ơn ace quan tâm!

mouse

Thành viên
Theo e cây này cắt hạ thấp rồi cho em nó vô chậu, nuôi tiếp 2 năm,có gì tính tiếp anh ạ

quynhbvqn

Thành viên
Theo e cây này cắt hạ thấp rồi cho em nó vô chậu, nuôi tiếp 2 năm,có gì tính tiếp anh ạ
Cảm ơn bạn nhiều!
Mình định cắt đoạn thân cao hơi bị đơ nhưng mới chơi nên ko tự tin lắm
Cây này đã ký đá rồi, nhưng chưa có chậu nên nuôi ngoài đất tạm.

caycanhankhe

Thành viên
Chào bạn ,hình như bạn chụp các kiẻu cây này chưa có mặt chính,nếu vậy theo suy đoán của tôi,cây này có dáng : từ gốc lên thẳng rồi thoai thoải bay theo một hướng,với dáng cây này bạn cắt sao cũng không vừa mắt mà tốn thời gian nuôi,chỉ bằng cách bạn để nguyên vậy,nuôi nhánh hồi đua ra đằng sau ,tận dụng chi hai bên phân bố chi hợp lý(khoảng hai hay ba chi và một chủ ,dáng này nên nuôi kèm chi dương xem ấm hơn làm chủ lúp ).Vài lời mang tính chủ quan bạn tham khảo thử.Thân chào bạn.

quynhbvqn

Thành viên
Chào bạn ,hình như bạn chụp các kiẻu cây này chưa có mặt chính,nếu vậy theo suy đoán của tôi,cây này có dáng : từ gốc lên thẳng rồi thoai thoải bay theo một hướng,với dáng cây này bạn cắt sao cũng không vừa mắt mà tốn thời gian nuôi,chỉ bằng cách bạn để nguyên vậy,nuôi nhánh hồi đua ra đằng sau ,tận dụng chi hai bên phân bố chi hợp lý(khoảng hai hay ba chi và một chủ ,dáng này nên nuôi kèm chi dương xem ấm hơn làm chủ lúp ).Vài lời mang tính chủ quan bạn tham khảo thử.Thân chào bạn.
Cảm ơn bạn!
Mình mới chơi nên chưa hiểu chi dương là như thế nào ạ!
Bạn vui lòng giúp đở ah. Nếu có thể bạn phác họa cho mình dáng cây này luôn ah.

caycanhankhe

Thành viên
Cảm ơn bạn!
Mình mới chơi nên chưa hiểu chi dương là như thế nào ạ!
Bạn vui lòng giúp đở ah. Nếu có thể bạn phác họa cho mình dáng cây này luôn ah.
Chào bạn , về cây cảnh thì kiến thức bao la mình không hiểu hết và diễn đạt không gọn gàng, theo ý mình chi dương là chi mọc trên chi (nó che mát cho chi nó đứng và che mát cho thân bên cạnh chi chính của nó, nó còn làm dày thêm cho chi nó đứng, làm ấm ,dày bộ tàn hơn).chào bạn.