Nhờ cao nhân giúp em tạo dáng cây MCT

caucomay

Thành viên
Cây MCT nầy đã theo em khá lâu rồi, mà sao em uốn hoài mà vẩn thấy xấu. Nay úp lên nhờ các anh giúp và định hướng tương lai dùm em.
em xin cám ơn trước ạ!
em nó đây.

Quỳnh Dao

Moderator
Cây hay đó bạn, bạn cho thêm vài ảnh cây các mặt. hình vừa chụp thì thêm 1 tấm chụp ngang mặt cây nhé mình sẽ giúp.

caucomay

Thành viên
Cây hay đó bạn, bạn cho thêm vài ảnh cây các mặt. hình vừa chụp thì thêm 1 tấm chụp ngang mặt cây nhé mình sẽ giúp.
Cám ơn bạn QD nhiều. cây nầy mình để ở dưới quê, hiện giờ mình đi làm xa chưa có điều kiện về nhà để chụp thêm ảnh được. Mong bạn thông cảm và giúp dùm mình.
cám ơn.

lnvinh

Super Moderator
Cây này có được cái co rất quái, làm mãi vẫn thấy xấu do làm tàn day chưa được. Em có thể làm theo QD vẽ nháp là đẹp đó nhen. Loại MCT này rất khó làm chi, nhưng có thể làm được nhiều và nhanh nếu em cứ thấy lá vàng là tuốt lá, khi mầm nẩy ra em bỏ phân thúc vào mầm sẽ mọc nhiều lúc đó làm xương chi dễ hơn nhen.

caucomay

Thành viên
Vậy bạn có thể tham khảo hình dưới đây, chúc bạn làm cây đẹp.
Đẹp quá. Cám ơn bạn QD nhiều.

Cây này có được cái co rất quái, làm mãi vẫn thấy xấu do làm tàn day chưa được. Em có thể làm theo QD vẽ nháp là đẹp đó nhen. Loại MCT này rất khó làm chi, nhưng có thể làm được nhiều và nhanh nếu em cứ thấy lá vàng là tuốt lá, khi mầm nẩy ra em bỏ phân thúc vào mầm sẽ mọc nhiều lúc đó làm xương chi dễ hơn nhen.
Cám ơn anh LNV.