nhờ các anh vẽ dùm em cây Mai chiếu thủy này

nuoccolua

Thành viên tích cực
xin nhờ các anh vẽ giúp em phôi MCT lá lớn song thân này,và cho em 1 phưong án tốt nhất có thể,phôi em đã dọn sách sẽ tắm rửa trắng tinh,chờ các anh cho em nó vài đường bút vẽ lả lứot,để thành hàng hiệu 10năm sau,thanks.
nhìn mặt chính từ trên xuống

mặt chính của phôi em đã chọn mặt này

mặt sau của phôi

và 2 mặt bên hông phôi

mong các bậc tiền bối cho em chút định hướng chi tàn cho em nó có tương lai sáng hơn,thanks:)>-

Trả lời: nhờ anh Vinh-anh Quỳnh Dao và các bậc tiền bốibối vẽ dùm em cây sanh này

sao topic lại kêu vẽ cây sanh =)) =)) =))

nuoccolua

Thành viên tích cực
Trả lời: nhờ anh Vinh-anh Quỳnh Dao và các bậc tiền bốibối vẽ dùm em cây sanh này

viết nhầm em ơi,mà ko biết sửa tiêu đề lại làm sao nữa,nhờ mod sửa giúp em tí,thanks.

hôm qua em cũng về cắt,bôi thuốc nhưng chưa rửa bầu nữa,mà anh chưa định hình trong đầu cây đó nữa hả?

nuoccolua

Thành viên tích cực

hôm qua em cũng về cắt,bôi thuốc nhưng chưa rửa bầu nữa,mà anh chưa định hình trong đầu cây đó nữa hả?
định hình đựoc rồi,nhưng còn non nghiệp vụ quá,nên nhờ các bậc tiền bối vẽ giúp.anh mới cắt dọn lại và chưa bôi thuốc,vì mới rửa lại và chụp hình lại.đang ngâm cứu dón bớt rễ linh tinh bên mặt hông nữa và bôi thuốc là xong.đi mua chậu và nham thạch nhiễn về trồng,10năm sau gặp lại.

ok,lúc đó em dẫn con em tới xem cây.Coi lúc đó anh em mình xem cây thành phẩm của nhau sẵn làm sui gia =)) =)) =)) =))

Kihieulam

Thành viên tích cực

Theo mình nên chơi 1 cốt và bỏ thân cao đi, bạn tham khảo phương án này nhé, chúc bạn thành công,

nuoccolua

Thành viên tích cực

Theo mình nên chơi 1 cốt và bỏ thân cao đi, bạn tham khảo phương án này nhé, chúc bạn thành công,

thanks anh nhiều,nhưng bỏ thân cao đi,thẹo lớn lắm và nhiều lắm anh ơi.
em chờ tiếp phưong án mới.

lnvinh

Super Moderator

thanks anh nhiều,nhưng bỏ thân cao đi,thẹo lớn lắm và nhiều lắm anh ơi.
em chờ tiếp phưong án mới.
Giải pháp của KHL là chuần nhất rồi em, nhưng làm chiều ngược lại thì đúng hơn. MCT hẹo nhiều không sao đâu, khi làm thẹo xong, bôi keo, dùng vải quấn lên mau cuốn lắm.

Quỳnh Dao

Moderator

Theo mình cây này nếu cắt thành cây hồi đầu nuôi sẹo sẽ rất cực và lâu thành phẩm. Vậy nên chăng ta tận dụng những phần đã có để làm cây tàn thiên nhiên thì có vẻ hợp lý hơn, Bạn có thể tham khảo 2 phương án dưới đây:

nuoccolua

Thành viên tích cực

Theo mình cây này nếu cắt thành cây hồi đầu nuôi sẹo sẽ rất cực và lâu thành phẩm. Vậy nên chăng ta tận dụng những phần đã có để làm cây tàn thiên nhiên thì có vẻ hợp lý hơn, Bạn có thể tham khảo 2 phương án dưới đây:

quá đã luôn,cảm ơn anh Quỳnh Dao nhiều nhiều lắm,hình 1 anh vẽ đúng như ý tửong phát họa ban đầu trong đầu em khi mua phôi này,vì em muốn làm cây song thân,tận dụng tối đa những gì tự nhiên đã tạo ra phôi này.
một lần nữa cảm ơn tất cả các anh đã giúp đỡ em.cây sẽ được chụp từng giao đoạn phát triển khi tạo hình,cho tới thành phẩm.Thanks

camap_80

Thành viên tích cực
mấy chú này lên nhà anh 3 kiếm dc nhiều phôi nhỉ?
chắc sáng mai phải chạy xuống quá!:-w

anh nuoccolua sướng nha,anh xem cây qua tay kiếm thánh chém gió như em nè =))
em sẽ chơi mẫu tử trực lắc(anh ca map đang thèm kìa :)))
Sẵn nhờ các anh vẽ giùm em thế mẫu tử trực lắc luôn,em cám ơn,em mường tượng được rồi nhưng cũng muốn có tấm hình để nhiều khi buồn buồn ngắm hình :D

GIA KHỔNG HUỲNH

Thành viên tích cực

bác .quỳnh dao định hình chuẩn nè

nuoccolua

Thành viên tích cực
mấy chú này lên nhà anh 3 kiếm dc nhiều phôi nhỉ?
chắc sáng mai phải chạy xuống quá!:-w
nếu anh đi thì hú em nhé,sẳn sàng đi cùng anh
Sẵn nhờ các anh vẽ giùm em thế mẫu tử trực lắc luôn,em cám ơn,em mường tượng được rồi nhưng cũng muốn có tấm hình để nhiều khi buồn buồn ngắm hình :D
phôi này đẹp đó Trường,anh định hốt hết phôi MCt mà anh 3B cản,hên cho em đó:))
em bôi cái gì nâu nâu vậy?

camap_80

Thành viên tích cực
[/IMG]
quên đi bưởi, mai anh chụp cây anh thu hoạch được lên thì cây em núp lùm liền =))

nuoccolua

Thành viên tích cực
thêm hình ,mẫu tham khảo đây,đây là cây mẹ của môi mình chọn đó

kết thúc tại đây,thanks
==================================
phôi này em cắt đi hết uổng quá Ku ơi,em lập topic khác đi,để các bậc tiền bối vẽ định hình cho.