Nhờ anh, em, chú, bác vẽ giùm cây mai vàng dáng bay!

TTrung

Thành viên tích cực
Em có cây Mai vàng dáng bay,cây đã nẩy nhiều chồi nay em post hình mong mọi người vẽ giùm em.Em xin cảm ơn nhiều!
Đây là hình em nó ạ: (Rễ cây ko to lắm nhưng trải đều,em đang trồng nó xuống mặt đất khoảng 10cm )
Mặt 1:

Mặt 2 ( nhìn trên xuống )

Mặt 3 ( nhìn trực diện )

Mặt 4 ( mặt này nhìn có vẻ đẹp )

1 góc nhìn chéo:

Phần thưởng cho ai vẽ đẹp nhất đây ạ =P~ ( hihi,em đùa thui,các bác đừng đến đòi em mà em ko có xe đâu,em chụp trộm đó 8-} )

vunguyen

Thành viên tích cực
bạn nên chọn mặt tiền đẹp.và chụp xa một chúc,như vây mọi người mới vẽ được bộ tàn của nó

TTrung

Thành viên tích cực
bạn nên chọn mặt tiền đẹp.và chụp xa một chúc,như vây mọi người mới vẽ được bộ tàn của nó
Em chụp hết các mặt để các bác chọn giùm mặt đẹp,chụp gần cho rõ cây anh ạ,mấy hình chụp to hết hình các bác vẫn vẽ được mà.

TTrung

Thành viên tích cực
Cây này đâu phải cây dáng bay T, dựng lên làm cành rơi thôi.
Anh ơi,dựng lên thì phí cái đế, rễ khá trải đều anh ạ.anh vẽ giùm em 1 hình nguyên cành như vậy ko cắt được không anh.chỉ cần cân đối hài hòa thui chứ ko cần sự chính xác về quy định đâu anh ạ.cám ơn anh nhiều!

lnvinh

Super Moderator
Anh ơi,dựng lên thì phí cái đế, rễ khá trải đều anh ạ.anh vẽ giùm em 1 hình nguyên cành như vậy ko cắt được không anh.chỉ cần cân đối hài hòa thui chứ ko cần sự chính xác về quy định đâu anh ạ.cám ơn anh nhiều!
Trời, rễ có miếng nào đâu mà bảo trải đều trời, "Lì" ghê!!!, thôi được rồi, muốn xấu thì anh cho xấu như ý luôn nè:

CrackBerry

Thành viên tích cực
Trời, rễ có miếng nào đâu mà bảo trải đều trời, "Lì" ghê!!!, thôi được rồi, muốn xấu thì anh cho xấu như ý luôn nè:
Bạn TT ơi, lì 1 tí thế mà có được dáng cây định hướng cho tương lai của cây cũng hay lắm chứ :D Chứ trồng mà chưa biết tương lai nó sẽ ra sao thì cảm hứng chăm sóc cũng ko có nữa, nhỉ? :D
Giờ tới tết chắc sẽ có vài chi nho nhỏ đúng dáng và vài cái hoa chơi tết.
Chúc bạn có 1 cây đẹp!

kenwall

Thành viên
Trời nãy h đang nói về cây mai hả?e cứ lo nhìn chiếc xe nó hiệu gì mà lạ nhỉ:-?:-?:-?

TTrung

Thành viên tích cực

Ôi xấu quá xấu quá,xấu như ý lun kaka!! :-".Rễ có mà anh,nhưng em đang lấp nó xuống 10cm khi mới trồng.Cám ơn anh Vinh nhiều thật là nhiều! :p.

TTrung

Thành viên tích cực
Bạn TT ơi, lì 1 tí thế mà có được dáng cây định hướng cho tương lai của cây cũng hay lắm chứ :D Chứ trồng mà chưa biết tương lai nó sẽ ra sao thì cảm hứng chăm sóc cũng ko có nữa, nhỉ? :D
Giờ tới tết chắc sẽ có vài chi nho nhỏ đúng dáng và vài cái hoa chơi tết.
Chúc bạn có 1 cây đẹp!
hihi,đúng rồi anh ạ,hy vọng tết đến lơ thơ vài cọng hoa cho nó đẹp mắt ạ

TTrung

Thành viên tích cực
Anh Vinh ơi,theo như hình anh vẽ thì có rất nhiều mầm ko cần thiết và 2,3 cành ko cần thiết.
- vậy những mầm đó em có thể vặt hết đi được ko anh?(để cây nuôi những mầm còn lại tốt hơn )
- các cành ko cần thiết có thể cưa đi luôn ko hay để sau này khi cây đã bám rễ chắc vậy anh?
- Cành nào phải cắt ngắn đi thì tạm thời em ko cắt mà chỉ nuôi mầm đúng vị trí rồi sau này cưa sát bên trên mầm sau được không anh?
Cám ơn anh nhiều! :)

lnvinh

Super Moderator
Anh Vinh ơi,theo như hình anh vẽ thì có rất nhiều mầm ko cần thiết và 2,3 cành ko cần thiết.
- vậy những mầm đó em có thể vặt hết đi được ko anh?(để cây nuôi những mầm còn lại tốt hơn )
- các cành ko cần thiết có thể cưa đi luôn ko hay để sau này khi cây đã bám rễ chắc vậy anh?
- Cành nào phải cắt ngắn đi thì tạm thời em ko cắt mà chỉ nuôi mầm đúng vị trí rồi sau này cưa sát bên trên mầm sau được không anh?
Cám ơn anh nhiều! :)
Hiện tại cây mới trồng cứ để các mầm mọc hết cho sung cây , sau đó mới cắt và chọn lại những nhánh cần thôi em.

TTrung

Thành viên tích cực
Hiện tại cây mới trồng cứ để các mầm mọc hết cho sung cây , sau đó mới cắt và chọn lại những nhánh cần thôi em.
Hic,sáng nay em bấm mất 1 ít rồi,nhưng ko sao,vẫn còn nhìu lắm :).Cám ơn anh Vinh!