Nhờ ACE tư vấn Trãm em Mai Vàng

nguyentrungtuyen

Thành viên tích cực
Em này hoa 8 cánh. Tui tính hạ thấp xin nhờ ACE góp ý giùm: Trãm ở vị trí nào là hợp lý................... Mời ACE ~O)~O)~O):emoticon-beer::emoticon-beer::emoticon-beer::emoticon-drink::emoticon-drink::emoticon-drink:

vanphuoc25hue

Thành viên
Em này hoa 8 cánh. Tui tính hạ thấp xin nhờ ACE góp ý giùm: Trãm ở vị trí nào là hợp lý................... Mời ACE ~O)~O)~O):emoticon-beer::emoticon-beer::emoticon-beer::emoticon-drink::emoticon-drink::emoticon-drink:

cây này cố ý làm kiểng cổ mừ, trảm đâu thì anh biết rồi, còn hỏi!!! kaka

anhmytg1974

Thành viên tích cực
Chém trên cành rơi đầu tiên bên phải từ dưới lên, tiện tay có thể chém luôn cành 01...hihi nói chung là chém hết chỉ chừa cành rơi đầu tiên thôi... Dám chém ko A ...?

nguyentrungtuyen

Thành viên tích cực
cây này cố ý làm kiểng cổ mừ, trảm đâu thì anh biết rồi, còn hỏi!!! kaka
Hehehe..............Đúng là cây này hiện chơi kiểu kiểng cổ. Em này Tui mới lượm về chỉ vài tháng thôi đang tính cắt thấp xuống vừa khoe được những đường cong & bộ đế đó mờ.......................:emoticon-beer::emoticon-beer::emoticon-beer:

phuocminhhoa

Thành viên
Re: Trả lời: Nhờ ACE tư vấn Trãm em Mai Vàng

cám ơn huy đã góp ý. Huy muốn nói chi cuối cùng là chi 1 phải không?................~o)~o)~o)~o)
ẹc. :-SS :-SS :-SS :-SS :-SS :-SS :-SS :-SS :-SS
==================================
Chém trên cành rơi đầu tiên bên phải từ dưới lên, tiện tay có thể chém luôn cành 01...hihi nói chung là chém hết chỉ chừa cành rơi đầu tiên thôi... Dám chém ko A ...?
Em đồng ý với ý kiến này nè. :-bd chỗ đó có cái co quái quái , nhìn hay hay đó anh. Chơi quái tí đi anh:-SS

nguyentrungtuyen

Thành viên tích cực
Mấy loại cây khác trãm như như vậy thì quá OK rồi. Còn MV trãm như nuôi làm sao bây giờ Thằng Em.......................Cà phê nha ~O)~O)~O)

nguyentrungtuyen

Thành viên tích cực
Hạ tới đâu theo Em nghĩ đã có trong đầu Anh rồi , Anh là sư phụ về Mai Vàng mà !
Cây này nhìn hay hay đó Anh !
Nhiều cái đầu nếu biết chọn lọc sẽ hơn 1 cái đầu mờ..................... Làm vài ly nè Chiêu :emoticon-beer::emoticon-beer::emoticon-beer:

nguyentrungtuyen

Thành viên tích cực
Trả lời: Re: Trả lời: Nhờ ACE tư vấn Trãm em Mai Vàng

ẹc. :-SS :-SS :-SS :-SS :-SS :-SS :-SS :-SS :-SS
==================================

Em đồng ý với ý kiến này nè. :-bd chỗ đó có cái co quái quái , nhìn hay hay đó anh. Chơi quái tí đi anh:-SS
Cám ơn Bạn đã cho xin chút ý kiến. Đúng là củng vì cái co đó & bộ đế mà Tui muốn hạ thấp em này xuống nhưng trãm như vậy nuôi oải lắm............Mời Bạn ~O)~O)~O)

cuongthinh1987

Thành viên
phương án này hợp lý đó anh chém luôn chí nữa là dc cây chơi luôn

anhmytg1974

Thành viên tích cực
Mấy loại cây khác trãm như như vậy thì quá OK rồi. Còn MV trãm như nuôi làm sao bây giờ Thằng Em.......................Cà phê nha ~O)~O)~O)
Nếu chém xuông có cây sắp thành phẩm chơi ,chứ nuôi gì nữa Anh Trai....Em ko uống caphe , có Bia Ken khui dùm 01 lon...hi hi

maivang_phulam

Thành viên

nhìn hình thì hơi khó đó a Tuyến , kg biết ý a như thế nào , nhưng theo tôi thì bộ chi đã lâu năm hạ thấp quá thì kg hây lắm nếu tính từ gốc cho đến đỉnh cho cân xứng với chiều cao cũa cây thì nên bỏ khoản giửa từ chi số 5 đến chi số 6 và tạo lại phần ngọn là ok nhất , vài lời góp ý cùng a . chúc a đc cây MV như ý.....

maivangnambo

Thành viên tích cực
Bạn xem phương án nầy có được có được không?

Bạn xem có thể bỏ tay số 7 được không?Nếu cây của mình thì mình sẽ bỏ.

nguyentrungtuyen

Thành viên tích cực
Nếu chém xuông có cây sắp thành phẩm chơi ,chứ nuôi gì nữa Anh Trai....Em ko uống caphe , có Bia Ken khui dùm 01 lon...hi hi
Bó tay chấm com với Thằng Em luôn................ Không uống cà phê thì làm vài ly Ken nè :emoticon-beer::emoticon-beer::emoticon-beer::emoticon-beer::emoticon-beer:

nguyentrungtuyen

Thành viên tích cực
nhìn hình thì hơi khó đó a Tuyến , kg biết ý a như thế nào , nhưng theo tôi thì bộ chi đã lâu năm hạ thấp quá thì kg hây lắm nếu tính từ gốc cho đến đỉnh cho cân xứng với chiều cao cũa cây thì nên bỏ khoản giửa từ chi số 5 đến chi số 6 và tạo lại phần ngọn là ok nhất , vài lời góp ý cùng a . chúc a đc cây MV như ý.....
Rất cám ơn Anh đã cho lời khuyên. Có lẻ Tui & Anh cùng quan điểm là em này nếu cắt lùn thì hơi phí. Thật tình mà nói em này Tui củng đã chọn ra 2 phương án: PA 1 y như Anh góp ý ( Ưu điểm là cây cân đối hài hòa nhưng nhược điểm là ngọn hơi lớn độ vót không đạt). PA 2 là cắt bỏ thân từ chi 6 trở lên có thể tận dụng chi 6 làm ngọn ( Ưu điểm là cây liền lạc độ vót cao nhưng nhược điểm là Tui thấy vẩn hơi bị cao). Rất mong sự góp ý chân tình từ Anh & những ACE khác............... Chúc Anh ngủ ngon.

nguyentrungtuyen

Thành viên tích cực
Bạn xem phương án nầy có được có được không?

Bạn xem có thể bỏ tay số 7 được không?Nếu cây của mình thì mình sẽ bỏ.
Cám ơn Anh thật nhiều....................... Đây là 1 trong 2 PA Tui dự tính Anh xem coi được không nha

Rất mong nhận được sự góp ý từ Anh. Cà phê sáng nhen ~O)~O)~O)~O)

maivangnambo

Thành viên tích cực
Cám ơn Anh thật nhiều....................... Đây là 1 trong 2 PA Tui dự tính Anh xem coi được không nha

Rất mong nhận được sự góp ý từ Anh. Cà phê sáng nhen ~O)~O)~O)~O)
Như tôi đã nói,nếu là cây của mình tôi sẽ cắt dưới chi số 7 một chút qua chổ cái sẹo nhỏ bên trái màn hình.Như vậy ta sẽ có 6 chi một ngọn cộng lại là 7 hợp với lối chơi kiểng cổ của ae miền Tây,không biết có đúng ý bạn không?