Nhà xưa ơi!!! tôi lại phải tạm rời xa...

huongdongconoi

Thành viên tích cực
Qua sông, phải lụy chuyến đò...
Ai có sống trong hoàn cảnh... mới thấu hiểu được nỗi niềm của một hoàn cảnh...
Thật buồn và đau lòng khi tôi phải lập một topic " Nhà xưa ơi!!! tôi lại phải tạm rời xa... " nầy. Đắn đo trong lòng của một cuộc sống nương nhờ tạm bợ. Không còn gì... không... không... tất cả... còn đâu...
Là một thoáng " Nước mắt quê hương " hay ẩn chứa một nghĩa tình ??? mà tôi đã thấy và chứng kiến từ cái thực tế nhất trong cuộc sống. Của nhân tình thê thái... Ôi! kiếp sống tạm nầy...
Giờ đây đã đến lúc tôi phải khẳng định lại cuộc sống nầy của tôi. Bỡi vì! Tôi vẫn là tôi là huongdongconoi...
Thưa BQT cùng tất cả ACE TV quí mến.
DD thân thương ơi! Nay cá nhân bản thân tôi chắc cũng như 3B vậy... Nhiều chuyện buồn quá. Nên cũng xin ace thương cho vắng mặt một thời gian khá dài .
Lý do: Hiện giờ đang vô gia cư, không nơi nương tựa. Mạng Inte không có, online phải ra intenet hay mượn máy của người khác, sức khỏe thì... tất cả giờ đây tôi chỉ còn lại là con số không. Mong ace thông cảm và hiểu cho tôi trong lúc nầy.
Cáo biệt.
Kính.
huongdongconoi.

lehoaian

Thành viên tích cực
Cầu chúc cho anh vui,khỏe và thuận lợi trong những ngày tới ! Đừng tắt máy nghe anh !

nhieuvn

Thành viên tích cực
Thật buồn và đau lòng khi tôi phải lập một topic " Nhà xưa ơi!!! tôi lại phải tạm rời xa... " nầy. Đắn đo trong lòng của một cuộc sống nương nhờ tạm bợ. Không còn gì... không... không... tất cả... còn đâu...
Là một thoáng " Nước mắt quê hương " hay ẩn chứa một nghĩa tình ??? mà tôi đã thấy và chứng kiến từ cái thực tế nhất trong cuộc sống. Của nhân tình thê thái... Ôi! kiếp sống tạm nầy...
Giờ đây đã đến lúc tôi phải khẳng định lại cuộc sống nầy của tôi. Bỡi vì! Tôi vẫn là tôi là huongdongconoi...
DD thân thương ơi! Nay cá nhân bản thân tôi chắc cũng như 3B vậy... Nhiều chuyện buồn quá. Nên cũng xin ace thương cho vắng mặt một thời gian khá dài .
Lý do: Hiện giờ đang vô gia cư, không nơi nương tựa. Mạng Inte không có, online phải ra intenet hay mượn máy của người khác, sức khỏe thì... tất cả giờ đây tôi chỉ còn lại là con số không. Mong ace thông cảm và hiểu cho tôi trong lúc nầy.
Cáo biệt.
Kính.
huongdongconoi.
chào bác, cháu đọc topic bác cháu không biết nói gì hơn, sao lại ra nong nổi và cớ sự này. nhà cháu còn 1 phòng , nếu bác không ngại em mời bác về gia đình em sống 1 thời gian. cây nhà lá vườn bác ah.

sanhloc

Thành viên
Ok, đôi khi cần một khoảng lặng, có điều đừng "lặng" luôn à nha.
Hic hic, chắc em cũng phải kiếu một thời gian luôn quá, chắc phải luyện thêm "dáng thế thần công" và "bonsai đại pháp" để mơ một ngày thành nghệ nhân quá, anh em có cản không nè, he he.

soncm

Thành viên tích cực
Thế giới trần gian này đúng là ngôi nhà tạm cho một kiếp người, khác chăng chỉ là cuộc sống và hoàn cảnh của từng người mà thôi. dù em có dời đây mai đó thì anh vẫn tin rằng mọi người trong ngôi nhà thứ 2 này luôn luôn ở bên em cũng như em xem như em đang ở bên mọi người.
Chúc em Sức khỏe cố gắng vượt qua khó khăn bằng chính bản thân mình,

A69

Thành viên tích cực
mong rằng anh vẫn có tâm huyết với diễn đàn. hẹn có dịp sẽ gặp lại
chúc sức khỏe. tôi rất hiểu anh qua lần trao đổi với chị hôm đám tang cụ thân sinh của anh. chúc anh và gia đình nhiều sức khỏe. THÂN

ngockien

Super Moderator
Dù không chia sẻ nhiều về kinh nghiệm cây cối,nhưng đối với em anh mãi là người anh lớn của diễn đàn.
uấn cây đẹp là tốt,nhưng uấn nắn con người cho đẹp còn cần thiết hơn,anh luôn là 1 nghệ nhân lớn về tâm hồn,thật đáng tiếc vì gần đây anh gặp quá nhiều chuyện không may,thiếu vắng anh quả là 1 thiệt thòi lớn.
luôn nhớ anh nhiều!
hãy bảo trọng và mau sắp xếp để trở về mái nhà xưa anh nhé!

bonsaitapsu

Thành viên tích cực
anh thương bay giờ em hỏi anh nè cái gì cũng chiệu hết rồi thôi thí luôn đi tới đâu thì tới nghĩ làm gì nhiều vậy anh ...câu này trích một nữa bởi bigbabol nói với em hôm qua..bây giờ nhận của anh em thì ko nhận được rồi .mà anh em thây mình vậy cũng ko bỏ được éo le ko ..nói thiệt nói anh chứ ko có anh tuấn qua em là bây giờ em ko ngồi đây tâm sự với anh em đâu .mà sách xe chạy honda ôm khuya luôn đó anh ..bỏ đi anh bỏ chuyện của anh đi..qua an ủi em nè buồn quá anh

RatThichBonsai

Thành viên Danh Dự
Cáo biệt.
Kính.
huongdongconoi.
Hảy giử gìn sức khỏe và can đảm lên Thưong nhé. Chúc bạn gặp nhiều may mắn và sớm vượt qua mọi khó khăn

Ngộ Sĩ

Thành viên tích cực
Em cũng chẳng biết phải nói gì.
Chỉ biết chúc anh sớm ổn định cuộc sông và Sức khỏe ngày càng tốt hơn.
Thi thoảng thôi,lúc nào có thể lại ghé thăm anh em diễn đàn nha anh.
Lúc nào điều kiện tốt hơn thì lại ol thường xuyên,chia sẻ chuyện đời,chuyện cây nha anh.

bonsaitapsu

Thành viên tích cực
Em cũng chẳng biết phải nói gì.
Chỉ biết chúc anh sớm ổn định cuộc sông và Sức khỏe ngày càng tốt hơn.
Thi thoảng thôi,lúc nào có thể lại ghé thăm anh em diễn đàn nha anh.
Lúc nào điều kiện tốt hơn thì lại ol thường xuyên,chia sẻ chuyện đời,chuyện cây nha anh.
anhn thương anh thấy không cha nội này mới chửi em hôm qua hôm kia gì đó ..mà cha nội tuấn đi tự nhiên cha nội này chửi em hà anh thấy éo le ko .hôm nay commem bài của anh thấy khác ghê chưa ..bởi vậy em nói anh người có lúc vầy lúc khác thậm chí còn có lúc sống lúc chết queo nữa đó anh .ko sao đâu anh cái này kinh nghiệm xương máu đó hihih

Ngộ Sĩ

Thành viên tích cực
anhn thương anh thấy không cha nội này mới chửi em hôm qua hôm kia gì đó ..mà cha nội tuấn đi tự nhiên cha nội này chửi em hà anh thấy éo le ko .hôm nay commem bài của anh thấy khác ghê chưa ..bởi vậy em nói anh người có lúc vầy lúc khác thậm chí còn có lúc sống lúc chết queo nữa đó anh .ko sao đâu anh cái này kinh nghiệm xương máu đó hihih
Tui nói thiệt với bonsaitapsu là:Đọc comment của bonsaitapsu tôi chẳng hiểu là BSTS viết cái gì?Chắc ấm ức mấy cái dòng tôi bôi đỏ phía dưới.Nhưng nói tôi chửi bạn là hơi ngoa đó.
Tôi khuyên bạn nên sũy nghĩ trước khi viết hay nói.Tôi ko thích đôi co với bạn đâu.
Sau comment này tôi sẽ ko comment trả lời bất kỳ bài viết nào của bonsaitapsu nữa.
Hôm qua tôi comment trong bài của anh bigbabol đây.
như đã đề cập trong topic bảo lãnh gì đó của bonsaitapsu, hôm nay nick bigbabol chính thức tạm biệt diễn đàn trong thời gian mà nick đó không hoạt động, mọi thắc mắc hay câu hỏi anh em gửi vào chuyên mục của bigbabol kính nhờ anh em chuyên môn trợ giúp giải đáp giùm
@ mr trí mới lập một topic giận hết sức gì đó chắc là ám chỉ mình, rồi chịu luôn thực sự là không quan tâm đến việc bán cây đó nên không nhớ gì hết chỉ lo làm cây thôi chứ vấn đề ở đây không phải là tiền bạc gì hết( cây vẫn nằm sờ sờ dưới vườn và không hề chào bán bất kỳ ai), chơi với anh mà chẳng hiểu gì hết rồi làm thơ tầm bậy tầm bạ, có ai đưa cây cho bán như anh không???? thua nguội, thôi tạm biệt diễn đàn vài tháng có thể là sẽ tốt cho tất cả, cái gì củ cũng nhàm, mới có thể là không tốt bằng nhưng cũng sẽ có cái gì đó gọi là khác biệt
thôi tặng anh em quà trước khi đi chơiQUOTE
Đoạn dưới được comment bởi Ngộ sĩ.Sao vậy anh?Chuyên gì mà phải tạm xa anh em?
bonsaitapsu tự nguyện ko sử dụng nick đó nữa chứ đâu có phải là bị BQT khóa nick đâu anh,các anh trong BQT đến ngay cả Đàn chủ cũng đã có lời.Nhưng em thấy các Anh chiều quá nên hắn đâm chảnh.Người ta chỉ có 1 lần thôi rồi rút kinh nghiệm,đằng này tái hồi tiếp diễn.Còn chuyện cây cối với mr trí em ko rõ nên ko có lời.Nhưng chẳng sao mà phải tạm biệt anh em chi cả,bên anh cũng vẫn còn khối anh em cơ mà.Cứ vô tư mà sống cho nhẹ cái đầu mà ngắm cây nha anh.Người buồn,đầu nặng thì cây có đẹp đến mấy ngắm cũng chẳng thấy đẹp
Đôi lời chia sẻ với anh.Gọi điện mà ko thấy bắt máy nha.

bonsaitapsu

Thành viên tích cực
Tui nói thiệt với bonsaitapsu là:Đọc comment của bonsaitapsu tôi chẳng hiểu là BSTS viết cái gì?Chắc ấm ức mấy cái dòng tôi bôi đỏ phía dưới.Nhưng nói tôi chửi bạn là hơi ngoa đó.
Tôi khuyên bạn nên sũy nghĩ trước khi viết hay nói.Tôi ko thích đôi co với bạn đâu.
Sau comment này tôi sẽ ko comment trả lời bất kỳ bài viết nào của bonsaitapsu nữa.
Hôm qua tôi comment trong bài của anh bigbabol đây.
như đã đề cập trong topic bảo lãnh gì đó của bonsaitapsu, hôm nay nick bigbabol chính thức tạm biệt diễn đàn trong thời gian mà nick đó không hoạt động, mọi thắc mắc hay câu hỏi anh em gửi vào chuyên mục của bigbabol kính nhờ anh em chuyên môn trợ giúp giải đáp giùm
@ mr trí mới lập một topic giận hết sức gì đó chắc là ám chỉ mình, rồi chịu luôn thực sự là không quan tâm đến việc bán cây đó nên không nhớ gì hết chỉ lo làm cây thôi chứ vấn đề ở đây không phải là tiền bạc gì hết( cây vẫn nằm sờ sờ dưới vườn và không hề chào bán bất kỳ ai), chơi với anh mà chẳng hiểu gì hết rồi làm thơ tầm bậy tầm bạ, có ai đưa cây cho bán như anh không???? thua nguội, thôi tạm biệt diễn đàn vài tháng có thể là sẽ tốt cho tất cả, cái gì củ cũng nhàm, mới có thể là không tốt bằng nhưng cũng sẽ có cái gì đó gọi là khác biệt
thôi tặng anh em quà trước khi đi chơiQUOTE
Đoạn dưới được comment bởi Ngộ sĩ.Sao vậy anh?Chuyên gì mà phải tạm xa anh em?
bonsaitapsu tự nguyện ko sử dụng nick đó nữa chứ đâu có phải là bị BQT khóa nick đâu anh,các anh trong BQT đến ngay cả Đàn chủ cũng đã có lời.Nhưng em thấy các Anh chiều quá nên hắn đâm chảnh.Người ta chỉ có 1 lần thôi rồi rút kinh nghiệm,đằng này tái hồi tiếp diễn.Còn chuyện cây cối với mr trí em ko rõ nên ko có lời.Nhưng chẳng sao mà phải tạm biệt anh em chi cả,bên anh cũng vẫn còn khối anh em cơ mà.Cứ vô tư mà sống cho nhẹ cái đầu mà ngắm cây nha anh.Người buồn,đầu nặng thì cây có đẹp đến mấy ngắm cũng chẳng thấy đẹp
Đôi lời chia sẻ với anh.Gọi điện mà ko thấy bắt máy nha.
thư giản đi anh em nói chơi mà .em ko có tâm trí đôi co đâu anh với lại em cũng ko để ý mấy lời anh in đỏ đỏ kia đâu..nếu ko phải anh bỏ qua cho..đừng giận em mà nói rồi đó nha ko giận đó nha

maivinhhy

Quản lý mới
Chúc anh vạn sự như ý, và mau trở lại căn nhà xưa, còn rất nhiều người tốt vẫn bên cạnh và ủng hộ anh
Thân

tư thế

Thành viên
đọc tâm tình của anh mình hiểu nổi lòng anh.nếu có dịp nào hoặc cần gì anh cứ gọi cho mình ,sẻ chia với anh những gì mình có thể.