Nguyệt quế trực tông cao

vietlenovo

Thành viên tích cực
Đây là cây NQ da ổi khá lâu năm mà mới nhìn thấy Em đã thích nên quyết định rước em nó về vườn
Hình ảnh ban đầu khi mới mua về từ Đồng Tháp

Sau 4 tháng em nó thế này

Bộ gốc nơi đặt cục đá khuyết một rễ để che khuyết điểm này Em lự chon phương án trồng thêm một cây nhỏ theo hình ảnh tham khảo được không mọi người

Rất mong nhận được sự góp ý của Anh Chị Em và các bậc tiền bối:)

DTrong

Thành viên
Đây là cây NQ da ổi khá lâu năm mà mới nhìn thấy Em đã thích nên quyết định rước em nó về vườn

Bộ gốc nơi đặt cục đá khuyết một rễ để che khuyết điểm này Em lự chon phương án trồng thê một cây nhỏ theo hình ảnh tham khảo được không mọi người

Cây của A đẹp. Ý A là trồng thêm 1 cây mới hay nuôi thêm 1 thân .Nếu nuôi 1 thân thì chịu khó kiên nhẫn lắm đó. thanks

lenguyenminhquan

Thành viên
Em gà mới vào nghề nên chẳng biết nhiều lắm. Nhưng đúng là tìm được cái cây nhỏ hợp lý thì khó thật. Chúc bác sớm tìm được "tiên cây trong mộng" để trồng cùng em kia cho đỡ cô đơn :D

kenwall

Thành viên
Anh Việt đem cây về nuôi tốt thật, em sẽ tìm tiếp anh cây nhỏ như ý kiến của anh, dẫu biết rằng....rất khó:-B

TapBonsai

Thành viên tích cực
Cây NQ đẹp quá...... nhưng tàn thứ nhất bên phải hơi dài quá bạn ạ làm mất cân đối so với tổng thể cây...

thaobinh

Thành viên

Sau 4 tháng em nó thế này

Bộ gốc nơi đặt cục đá khuyết một rễ để che khuyết điểm này Em lự chon phương án trồng thêm một cây nhỏ theo hình ảnh tham khảo được không mọi người

Được quá đi chứ, còn chần chừ gì nữa mà hổng làm ngay

vietlenovo

Thành viên tích cực
Em gà mới vào nghề nên chẳng biết nhiều lắm. Nhưng đúng là tìm được cái cây nhỏ hợp lý thì khó thật. Chúc bác sớm tìm được "tiên cây trong mộng" để trồng cùng em kia cho đỡ cô đơn :D
Anh Việt đem cây về nuôi tốt thật, em sẽ tìm tiếp anh cây nhỏ như ý kiến của anh, dẫu biết rằng....rất khó:-B
cành bay ko được đẹp lắm vì gượng ép
Cây NQ đẹp quá...... nhưng tàn thứ nhất bên phải hơi dài quá bạn ạ làm mất cân đối so với tổng thể cây...
Chịu khó hay đi chợ cây bác à . Chúc em nó mau hoàn thiện để có tác phẩm đẹp
Được quá đi chứ, còn chần chừ gì nữa mà hổng làm ngay
Cũng muốn làm ngay....Mà chưa có cay=))=))=))=))
Đồng ý với Rồng vàng.Cắt nuôi lại sẻ đẹp hơn.

a đi đát, nai kỳ hay vờ sác xì thì cây NQ này cũng sắp dc đứng vào hàng hiệu rồi
Dự đinh của mình và ý kiến của mọi người về hướng đi tương lai cho cây NQ này đồng nhất với nhau rồi còn chần chờ gì nữa nhỉ. Bật mí chút chút là đã nhờ chủ nhân cũ tìm được cây tử đạt 80% như mong muốn rồi đang chờ ngày chuyển về :!!

huynhvannhan

Thành viên tích cực
Sáng kiến hây.
lắp đi cành khuyết bằng cây nhỏ.

cũng đẹp chúc mừng anh Việt.

em thấy thích lắm.

vietlenovo

Thành viên tích cực
Chúc bạn thành công~O)
phưong án của bạn theo mình hợp lý, khó mà làm được mới giá trị
anh việt nuôi khéo thật nhìn ok lắm .chúc mừng anh .
Cũng trồng rồi cắt cắt tỉa tỉa vô dây bẻ qua bẻ lại thôi, khéo gì đâu thanghoa hii. Dạo này khẻo chứ.
Sáng kiến hây.
lắp đi cành khuyết bằng cây nhỏ.

cũng đẹp chúc mừng anh Việt.

em thấy thích lắm.
Theo mình để đứng một mình đầy kêu hãnh cũng rất hay ?
Lúc đầu định chỉ chơi 1 thân cho hiên ngang với trời đất nhưng bộ đế bị khuyết nên mới tìm đưa ra phương án như vậy đóX_X