Nghệ nhân LNV xin giup

Goldforecast

Thành viên mới
Chào nghệ nhân
Hơi tủi thân vì không được giúp.Nay phải nhờ nghệ nhân giúp và xuống đao cho cây sung,cây mct,và giúp cho sửa lại cây mct nho nhỏ và cây kim quýt.Sở dĩ phải nhờ là vì các bạn trên dd cũng kêu cứu đến nghệ nhân thì đều đuọc giúp.mong nghệ nhân bớt chút thời giờ giúp cho.Mình là lính mới muốn học hỏi tí chút cho khuây khỏa.
Xin chân thành cảm ơn.
Đây là hình các em xin cho biết mấy cây mct là loại gì

camap_80

Thành viên tích cực
2 cây đầu là mct lá trung
còn cây thứ 3 là kim quýt đó chú
chúc chú sớm có cây đẹp

Goldforecast

Thành viên mới
Re: Trả lời: Nghệ nhân LNV xin giup

em tính nói mà ko dám !
Tại anh ấy chỉ nhờ nghệ nhân lnv...hic...hic....
Chào Củ Chuối
Cám ơn xin cù chuối cho vài ý kiến mình thích bonsai có nên chém chúng o?
đừng nói là tại b ấy nhờ ai.chẳng qua là mình có nhờ ACE DD rồi mà chẳng được ai giúp đỡ .Theo dõi trên DD có mấy bạn nhờ A Vinh được giúp nen mình ghen tỵ tý thôi.Xin các bạn mở lòng Đai hiệp giúp đỡ.cám on nhiều
==================================
2 cây đầu là mct lá trung
còn cây thứ 3 là kim quýt đó chú
chúc chú sớm có cây đẹp
Cảm ơn camap nhiều nhé

3dy

Thành viên tích cực
Trả lời: Re: Nghệ nhân LNV xin giup

Tựa đề topic bạn đặt ra mới đọc tôi tưởng là Nghệ nhân LNV nhờ (xin) bạn hay ai đó giúp
Các bạn khác đọc có hiểu như tôi hiểu không?
chắcânh gì đó nhờ anh vinh xin cho cây đẹp hơn

lnvinh

Super Moderator

Tựa đề topic bạn đặt ra mới đọc tôi tưởng là Nghệ nhân LNV nhờ (xin) bạn hay ai đó giúp
HIhi, mới đọc em cũng nghĩ là chắc anh em có chuyện vui gì đó. Đọc vô thì hiểu nghĩa khác với Topic.

lnvinh

Super Moderator

QUOTE]

Em chỉ có thể giúp anh 1 trong những cây trên hoặc anh để thêm vài ngày nữa up lại em sẽ tư vấn tiếp do 1 ngày em phải tư vấn cho nhiều anh em khác nữa.

Goldforecast

Thành viên mới
Re: Trả lời: Re: Nghệ nhân LNV xin giup

QUOTE]

Em chỉ có thể giúp anh 1 trong những cây trên hoặc anh để thêm vài ngày nữa up lại em sẽ tư vấn tiếp do 1 ngày em phải tư vấn cho nhiều anh em khác nữa.
Cám ơn Vinh rất nhiều. Hy vọng khi rảnh chỉ cho mình một cây như Vinh hứa là mừng lắm rồi .cám ơn nhiều thật nhiều vì cái topic không rõ ràng của mình mà nghệ nhân hiểu được .Đúng là một nghệ nhân thả hồn vào cây mà còn hiểu được lòng người.

soncm

Thành viên tích cực

HIhi, mới đọc em cũng nghĩ là chắc anh em có chuyện vui gì đó. Đọc vô thì hiểu nghĩa khác với Topic.
Hihi... Mình mới đọc cứ tưởng là Vinh có chuyện gì cần mọi người giúp đỡ,
nhưng ngại không dám lên tiếng nên phải nhờ AE khác đăng hộ. :D
QUOTE]

Hihi... Nổi tiếng quá cũng khổ, nhưng đổi lại cũng vui phải không Vinh. 8-}

Goldforecast

Thành viên mới
Re: Trả lời: Re: Nghệ nhân LNV xin giup

cám ơn tiền bối chỉ giáo.Em là lính mới từ trước chỉ biết trồng cây nhưng không biết sửa nên trong lòng nghĩ nhờ .....giúp sửa cây nên cứ thế gõ vào chủ đề làm tiền bối không hiểu xin tiền bối thứ lỗi.Lần sau em để ý hơn.

lnvinh

Super Moderator
Trả lời: Re: Trả lời: Re: Nghệ nhân LNV xin giup

Cám ơn Vinh rất nhiều. Hy vọng khi rảnh chỉ cho mình một cây như Vinh hứa là mừng lắm rồi .cám ơn nhiều thật nhiều vì cái topic không rõ ràng của mình mà nghệ nhân hiểu được .Đúng là một nghệ nhân thả hồn vào cây mà còn hiểu được lòng người.
Yes anh, sáng sớm mai anh dậy sẽ thấy có 1 hình, khuya em dậy sớm vẽ cho anh.

lnvinh

Super Moderator

Hihi... Mình mới đọc cứ tưởng là Vinh có chuyện gì cần mọi người giúp đỡ,
nhưng ngại không dám lên tiếng nên phải nhờ AE khác đăng hộ. :D
Hihi... Nổi tiếng quá cũng khổ, nhưng đổi lại cũng vui phải không Vinh. 8-}
Vui lắm đó anh, nhiều khi em đang cắm cúi làm, có anh em gọi điện hỏi tư vấn phải dừng lại trả lời, cũng như là nghỉ ngơi 1 chút, đó cũng chính là tại sao em cứ làm iệc quần quật từ sáng đến tận tối mà không biết mệt mỏi đó anh, còn sáng sớm em quen thói quen dậy lúc 2 giờ, giờ ở nhà lại không để cây nào để làm, dậy sớm vẽ cho anh em cũng đỡ buồn lắm.

lnvinh

Super Moderator
Cây Kim quýt định hình như anh đang uốn hiện tại cũng được nhưng nếu anh uốn cho co gắt và gần nhau hơn và nuôi tàn cho dày sau này cũng có cây đẹp như hình:

Goldforecast

Thành viên mới
Re: Trả lời: Nghệ nhân LNV xin giup

Cây Kim quýt định hình như anh đang uốn hiện tại cũng được nhưng nếu anh uốn cho co gắt và gần nhau hơn và nuôi tàn cho dày sau này cũng có cây đẹp như hình:

cảm ơn Vinh nhiều.Đẹp quá,mình sẽ cố gắng làm như trên.

duong lieu

Thành viên Mua Bán

Vui lắm đó anh, nhiều khi em đang cắm cúi làm, có anh em gọi điện hỏi tư vấn phải dừng lại trả lời, cũng như là nghỉ ngơi 1 chút, đó cũng chính là tại sao em cứ làm iệc quần quật từ sáng đến tận tối mà không biết mệt mỏi đó anh, còn sáng sớm em quen thói quen dậy lúc 2 giờ, giờ ở nhà lại không để cây nào để làm, dậy sớm vẽ cho anh em cũng đỡ buồn lắm.[/QUOTE]

nghe anh vinh nói như thế em thật sự rất rất vui, nhưng anh, em phải gọi đúng thời điểm nha ,nhũng lúc anh vinh ngủ thì không tư vấn được đâu!
==================================
cháu mới đọc củng nghỉ như bác xuân vậy .tưởng anh vinh có chuyện gì chứ!