Nên cấm thành viên mua bán xóa nội dung đã giao dịch

tuantv

Thành viên
Xin lỗi em mượn topic của anh một chút nhé! Sao nick của em ko post bài mới đc các anh nhi??? Ko thấy chỗ viết bài mới ở đâu luôn

SayBS

Thành viên
Tôi là thành viên mới, chỉ mua chứ không bán. Tôi thêm một phiếu ủng hộ chủ topic này. Ngoài những lý do trên tôi còn góp ý thêm: Nếu người bán xóa hình mà cách quản lý cây gửi không bài bản hoặc người bán cố tình gửi nhầm cây cho khách thì cũng là điều nên bàn. Tiền vận chuyển cũng khá cao nên đổi cây thì không kinh tế còn để chơi thì cảm giác đã không sướng rồi.

tamlegtvt

Thành viên
Dễ thôi mà! Tổ chức cho người mua chấm điểm cho người bán sau mỗi giao dịch. có thể đánh giá nhiều mặt như tính chính xác của Sp, đóng gói ...
Người mua bán nhiều mà điểm thấp thì sẽ không bán được, phải thay đổi hoặc đào thải.
Nhiều dd mua bán đã thực hiện.

lymieucay

Thành viên
Mình thấy trong này toàn nói về người bán,còn những người mua mà cứ đăng kí rồi...im luôn-Gây khó khăn cho người bán và những người muốn mua khác-Xử lý thế nào đây.???..

tuannguyen1985

Thành viên Mua Bán
Mình thấy trong này toàn nói về người bán,còn những người mua mà cứ đăng kí rồi...im luôn-Gây khó khăn cho người bán và những người muốn mua khác-Xử lý thế nào đây.???..
Cái này anh này nói mình chịu nè. Mình cũng là thành viên mua bán nói về mình trước nha .đôi khi mình bán cũng có anh em rất hài lòng cũng có một số ít anh em ko hài lòng vì đôi khi cũng có mắc ít lỗi nhưng những lỗi đó do mình sai sót hay nhầm lẫn chứ ko phải là cố tình nên đôi lúc anh em thông cảm bỏ qua. Hiện nay cũng có rất nhiều anh em sau khi đăng ký rồi im luôn ko thấy gọi điện. Sau khi gọi điện lại cho anh em thì có người nói là quên rồi thôi bể gạch, Có người thì số đt điện ko đc, có người điện ko bắt máy, có người có lý do riêng nên bể gạch. ( trong đó cũng có một số anh em lý do chính đáng thật chứ mình ko nói hết ) gây khó khăn cho người bán. Cũng đâu thể công khai ra đc, vì khách hàng là thượng đế mà mình đâu dám phật lòng. Ko chỉ mình mà cả anh em thành viên mua bán chắc cũng chỉ mong anh em nên cân nhắc kỹ trước khi mua hàng, đặt gạch cây. Sau khi anh em mua hàng có thể lưu hình ảnh và lưu lại trang thì ổn mà. việc này rất đơn giản.
Còn đề tài Cấm thành viên mua bán khi dao dich mình thấy cũng ko ổn. Vì anh em sau khi mua hàng có thể yêu cầu xóa hình vì một số lý do mua đi bán lại, hay lý do gì khác .......... thì chẳng có lý do gì mà ko xóa hình đc vì 2 bên đã thỏa thuận xong và tin tưởng lẫn nhau trong mua bán.

Kelangduvn

Thành viên
Trả lời: Re: Nên cấm thành viên mua bán xóa nội dung đã giao dịch

Coment trong bài này của tôi vào lúc 10.16pm tối qua,sao bị xóa mất gốc mà chẳng ai báo hay nói gì với tôi cả.
Tôi có viết gì sai xin cứ trả lời vào đây để tôi hiểu.Cám ơn nhiều.
Coment của bác chắc bị kết tội gián điệp nên đã delete đó bác? %-(

DUNG8PK

Thành viên Mua Bán
E cũng là thành viên mua bán ,việc xóa hình theo yêu cầu của khách hàng cũng không có gì mà đao to búa lớn đâu a chủ tốp ah ,chuyện đó là thỏa thuận của người mua và người bán thui .nếu trước khi kêu xóa mà người mua save hình về máy tính thì cũng không có ji mà a ,đôi khi bên mua cũng mua về bán lại thì xóa hình cũng là một cách để họ còn làm ăn nữa

ThôngXanh1

Thành viên tích cực
tự bảo vệ mình chứ đừng đợi ai bảo vệ mình, mua xong chụp ảnh màn hình nội dung giao dịch lại mất khoảng 30s rồi save vào máy á, thêm luật này cấm nọ thêm phiền phức, như em cũng chả cần phải xóa nội dung , chỉ edit : đã bán , là xong, bài để lại có thêm chức năng PR, mod ko xóa em cũng chả cần phải xóa ( nếu ko có yêu cầu của khách)