muốn mua 1 cây mai trắng

duyquang

Thành viên mới
như tiêu đề em muốn mua 1 cây mai trắng zin,bông kín,đẹp.gốc cỡ ngón tay cũng không sao.anh chị nào có để lại cho em 1 cây.xin cảm ơn

Caphedangvn

Thành viên tích cực
Trả lời: Re: muốn mua 1 cây mai trắng

để năm nay mình để hạt lại cho các bạn
Đa tạ bác trước. Em đã Bookmarks, đến sau Tết em sẽ nhắc lại bác ạ. Bác nhớ để hạt lại cho anh em, bác hơi thiệt 1 chút là cây để hạt sẽ yếu đi 1 chút. Bọn em nhận được hạt rồi hậu tạ bác sau ạ.

Quỳnh Duy

Thành viên
anh Đoàn vui lòng cho em hỏi, anh ươm hạt mai trắng tỉ lệ hạt nảy đúng cây mai trắng nhiều không ạ? chia sẻ kỹ thuật ươm cho em với. cám ơn nhiều.

Doan_Hoa_2010

Thành viên
Re: Trả lời: muốn mua 1 cây mai trắng

anh Đoàn vui lòng cho em hỏi, anh ươm hạt mai trắng tỉ lệ hạt nảy đúng cây mai trắng nhiều không ạ? chia sẻ kỹ thuật ươm cho em với. cám ơn nhiều.
không có ươm hạt lần nào hết đó, tại thấy nhiều anh em thích mai trắng nên năm nay để hạt tặng thôi, chứ ở thành phố mình không còn bán mai trắng nữa, gì ít người chơi lăm.

maivangbonsai

Thành viên
Lang thang lên diễn đàn, gặp đồng hương mừng quá, cnttk2005, anh Thái hả, cũng sưu tầm mai dữ há, cho em đăng ký vài hột mai trắng với !!!
Em đang tìm một cây mai hợp gu mà không biết tìm ở đâu, anh biết chổ nào bán mai đẹp mà giá phải chăng ới em nhé! Thanks !!!

cnttk2005

Thành viên Mua Bán
Re: Trả lời: Re: muốn mua 1 cây mai trắng

nhất định sẻ để hạt cho các anh

ơ Mỹ Thạnh An, anh ở đâu vậy, rãnh qua em uống cafe
Nhắn tin anh số ĐT đi, số anh trên diễn đàn đó. Anh ở Phường 5 TP. Bến Tre
==================================
Lang thang lên diễn đàn, gặp đồng hương mừng quá, cnttk2005, anh Thái hả, cũng sưu tầm mai dữ há, cho em đăng ký vài hột mai trắng với !!!
Em đang tìm một cây mai hợp gu mà không biết tìm ở đâu, anh biết chổ nào bán mai đẹp mà giá phải chăng ới em nhé! Thanks !!!
Không có số sao liên lạc. Nhắn anh số đi nha

Doan_Hoa_2010

Thành viên
Re: Trả lời: Re: muốn mua 1 cây mai trắng

Nhắn tin anh số ĐT đi, số anh trên diễn đàn đó. Anh ở Phường 5 TP. Bến Tre
==================================

Không có số sao liên lạc. Nhắn anh số đi nha
e có nhắn tin cho anh rồi đó, nếu tuần này có rãnh thì anh qua em uống cafe, rất vui khi được đón tiếp khách đến nhà

Quỳnh Duy

Thành viên
em ươm hạt mai trắng mà nó hay lên cây mai vàng lắm nghen anh em. có bác chỉ bọc lưới cước cho ong đừng thụ phấn được nhưng vẫn ra mai vàng nhiều. chỉ được vài cây mai trắng thôi.

Caphedangvn

Thành viên tích cực
em ươm hạt mai trắng mà nó hay lên cây mai vàng lắm nghen anh em. có bác chỉ bọc lưới cước cho ong đừng thụ phấn được nhưng vẫn ra mai vàng nhiều. chỉ được vài cây mai trắng thôi.
Vậy lại phải nhờ bác chủ chăm nom em mai trắng này đừng để thụ phấn lung tung thôi ạ.

minh_cao

Thành viên Danh Dự
Mai trắng gieo từ hạt tỉ lệ thường không quá 40%, cả cây mai có lá cẩm thạch cũng có khi trỗ ra hoa vàng. Tất cả mai trắng từ hạt rất yếu, ngoài việc chậm lớn nó còn có thể chết khi có một thay đổi nhỏ nào như thay chậu...Nếu các bạn chưa có kinh nghiệm nhiều thì nên trồng mai trắng được ghép từ mai tứ quý thì tốt nhất.