Mong anh em trên diễn đàn tư vấn giúp

Kihieulam

Thành viên tích cực
Cây này chưa cắt chỉnh gì được bạn nhé. Hiện việc đầu tiên là nuôi vách cho cây, bạn hãy làm lại đất cho thật tốt, bón thêm chất cho cây để cây tốt tươi, rễ xuống nhiều và tạo thành vách dày hơn nữa, sau khi đã có bộ vách đẹp thì mới làm tay tán, chúc bạn thành công,

dongtourism

Thành viên
Cây này chưa cắt chỉnh gì được bạn nhé. Hiện việc đầu tiên là nuôi vách cho cây, bạn hãy làm lại đất cho thật tốt, bón thêm chất cho cây để cây tốt tươi, rễ xuống nhiều và tạo thành vách dày hơn nữa, sau khi đã có bộ vách đẹp thì mới làm tay tán, chúc bạn thành công,
Có lẽ bác Khôi khuyên thật đó, Năm ngoái em cũng đưa một loạt phôi sanh hạt Văn Giang kiểu này xuống đất cho phát tự do. năm nay văn vel ty cho no co duong than con chang cat keo gì sất.
Chác vai nam nua em moi loi nen, hy vong duoc mấy bệ nhìn vwaf mắt.
(Mà nhác Bác ko rộng thì cải tạo đát cho ăn tốt vào, để cho phát mạnh lên rui mói cất. chú cát giò chơi lun thi hết cây.)
Chúc bác thành công.

hoangson10

Thành viên
Có lẽ bác Khôi khuyên thật đó, Năm ngoái em cũng đưa một loạt phôi sanh hạt Văn Giang kiểu này xuống đất cho phát tự do. năm nay văn vel ty cho no co duong than con chang cat keo gì sất.
Chác vai nam nua em moi loi nen, hy vong duoc mấy bệ nhìn vwaf mắt.
(Mà nhác Bác ko rộng thì cải tạo đát cho ăn tốt vào, để cho phát mạnh lên rui mói cất. chú cát giò chơi lun thi hết cây.)
Chúc bác thành công.
Chú em dùng chử, và từ thế nào mà qua chẳng hiểu gì cả.

nguyen_vu

Thành viên mới
Cho em hỏi 'vách cây' là gì, có phải là bộ thân và rễ phụ của cây không ạ?v:-??
Em vừa tìm hiểu về nghệ thuật cây cảnh không lâu, theo thiển ý, cây này có sẵn dáng phu thê hoặc huynh đệ, mình bắt đầu bố cục lại cành nhánh là vừa, dưỡng cây cho khoẻ, và bỏ bớt ngọn ở giữa đi cho hợp bố cục.
Ý kiến em là vậy, mong các huynh cứ chê khen thoải mái cho em được học hỏi thêm nhé [-O<, thân mến