Maivinhhy yêu cầu nick jack lê giải trình

Status
Not open for further replies.

Huyet Du1

Banned
em ko đồng tình với ý kiến của anh. anh mvhy là người bị buộc tội thì người buộc tội anh ấy trước tiên phải đưa ra bằng chứng chứ ạ. tự nhiên buộc tội anh ấy ko có bằng chứng rồi lại mang anh ấy ra hỏi cung sao anh.
Ok!

Tôi (Jack le) xin đưa ra và căn cứ sau đây:

1. Vào lúc .... giờ .... phút ngày....tháng....năm, có một tin nhắn từ số máy 0123456789.... nhắn đến máy tôi với nội dung: ông X đã báo kiểm lâm vồ lô hàng của ông Y rồi ông X mua lại của kiểm lâm lô hàng đó. (cái này hoàn toàn có thể dựng được)

2. Vào lúc .... giờ .... phút ngày....tháng....năm,tôi có nhận được email có địa chỉ abcdef@gmail.com với nội dung:ông X đã báo kiểm lâm vồ lô hàng của ông Y rồi ông X mua lại của kiểm lâm lô hàng đó. (cái này hoàn toàn có thể dựng được)

Bởi vậy, tôi (Jackle) đã hỏi và nên nhớ tôi chỉ HỎI , không hề KHẲNG ĐỊNH, hay BUỘC TỘI.

maivinhhy

Quản lý mới
Tôi thì chưa từng giao dịch với bác MVH, cũng như chưa gặp gỡ hay tiếp xúc tuy đã có lần định đăng ký 1 cây nhưng chậm chân. Bởi vậy tôi chưa biết bác ấy thế nào.

Đọc thread này thấy nhiều mem nói rằng bác MVH rất uy tín trong việc bán hàng. Tuy nhiên, trước một sự việc chưa sáng tỏ, uy tín chỉ là một yếu tố, không thể lấy chữ tín ra để khẳng định mình vô can.

Lý do tôi nói không nhất thiết phải mở thread mới bởi lẽ ở post khai topic, ngoài việc nói mình đã có uy tín, bác MVH chưa đưa ra được những lý lẽ phản biện lại những lời bôi nhọ, xúc phạm mình (lời bác MVH). Và khi chưa có lý lẽ chứng minh được điều đó là có hay không, bác MVH vẫn có nhiều cách xử lý khủng hoảng, ví dụ như trả lời thẳng cho nick kia ngay tại topic đó với nội dung có thể như:

"Nếu bạn hoặc bất cứ ai chứng minh được tôi đã súi KL chộp lô hàng để mua lại giá rẻ, tôi xin trao toàn bộ vườn tược gia tài của tôi cho người đó."

Chỉ là vậy thôi, tôi không có hiềm khích, ác cảm gì với MVH và cũng chẳng hề hay cái nick kia là ai ở đâu. Những gì tôi comment là theo lý trí, không có bị chi phối tình cảm.

PS: Cách đây chưa lâu, cũng có 1 thread phàn nàn chuyện bán kìm Nhật chất lượng kg được như mong muốn. Thấy người bị hại (hình như nick là LCD) xử lý khủng hoảng quá tốt.
Maivinhhy rất tôn trọng những phản biện như thế này, nó khiến ta suy nghĩ được sâu sắc hơn vì rất khách quan, nhưng theo anh, anh thấy em hơi xem nhẹ và nhìn nhận vấn đề chưa toàn diện ở những lý do sau:
- Việc bị một người không hề quen biết, mới ĐK vô D Đ ngày 15/11/2012, lại ở một nơi xa lắc, chụp mũ cho 1 việc mà ta kg hề làm, việc đó ảnh hưởng đến miếng cơm manh áo của cả chục con người trong hiện tại và mất đoàn kết trong AE cùng mua bán ở Ninh Thuận với nhau trong tương lai, mà chỉ giải quết bằng mấy câu đơn giản như vậy thì có thể nói hết được bản chất vụ việc kg?
Hình như em chưa đọc hết lý do anh đưa ra từ đầu topic.
- Những AE và Khách hàng đã quen biết trước đã hiểu anh lâu nay rồi thì thôi kg nói nữa, nhưng với những KH mới thì họ sẽ suy nghĩ thế nào về anh khi anh được xem như 1" ông kẹ"
- Giả sử thời gian tới tiếp tục một số người khác lại bị bắt cây thì có gì đảm bảo rằng họ lại không tiếp tục nghi oan cho anh kg?
Ngay từ đầu anh đã hứa: Riêng maivinhhy sẽ đưa đầy đủ thông tin để khẳng định rằng: Hoàn toàn không có liên quan đến việc jack lê đã nói ở trên. - Tức là anh có chứng cứ cho việc này và sẽ thông tin để AE biết
Tại sao anh chưa đưa ra: Vì jack lê là người đưa vấn đề ra trước thì phải chứng minh trước những gì mình nói là có căn cứ chứ kg phải "Quăng bom" như vầy.
Đôi dòng cùng Huyet Du. AE mình tranh luận để làm rõ vấn đề chứ kg phải ném đá hoặc để ghét nhau đâu nhe
Thanks

thanhvan62

Quản lý mới
Cây ngay không sợ chết đứng..Maivinhhy là người có uy tín từ trước đên nay trong việc bán và giao hàng..Tôi nghĩ mvh không bao giờ làm như vậy.

hoanghon241

Thành viên tích cực
Ok!

Tôi (Jack le) xin đưa ra và căn cứ sau đây:

1. Vào lúc .... giờ .... phút ngày....tháng....năm, có một tin nhắn từ số máy 0123456789.... nhắn đến máy tôi với nội dung: ông X đã báo kiểm lâm vồ lô hàng của ông Y rồi ông X mua lại của kiểm lâm lô hàng đó. (cái này hoàn toàn có thể dựng được)

2. Vào lúc .... giờ .... phút ngày....tháng....năm,tôi có nhận được email có địa chỉ abcdef@gmail.com với nội dung:ông X đã báo kiểm lâm vồ lô hàng của ông Y rồi ông X mua lại của kiểm lâm lô hàng đó. (cái này hoàn toàn có thể dựng được)

Bởi vậy, tôi (Jackle) đã hỏi và nên nhớ tôi chỉ HỎI , không hề KHẲNG ĐỊNH, hay BUỘC TỘI.
vấn đề là bạn jackle không có bằng chứng mà anh.nếu câu chuyện của anh là thật có nghĩa câu chuyện đó là bằng chứng rồi.còn nếu câu chuyện đó là tự dựng lên thi đó là tìm cách phá hoại anh mvh rồi.

Juniperus

Thành viên
Re: Trả lời: Maivinhhy yêu cầu nick jack lê giải trình

vấn đề là bạn jackle không có bằng chứng mà anh.nếu câu chuyện của anh là thật có nghĩa câu chuyện đó là bằng chứng rồi.còn nếu câu chuyện đó là tự dựng lên thi đó là tìm cách phá hoại anh mvh rồi.
Vấn đề mà Huyết Dụ đưa ra rất sắc bén đó, cụ ấy đang nói đến việc Jack sẽ xuất hiện và làm 1 cái bằng chứng (thật hoặc giả cũng dễ dàng) để tạo tính thuyết phục trong câu "em nghe giang hồ đồn..." và cái "giang hồ đồn" đó là 01 cái email (tạo dễ, khó tìm được nguồn gửi) chứ chắc ko dùng MS để bị chứng minh làm giả từ dữ liệu của Telco dễ dàng.

Cách hay nhất bác MVH là lờ tịt ác ý đó đi, mà đi "ngu ngơ" trả lời câu hỏi của Jack bằng cách giải thích minh bạch cho mình (bác ấy đã giải thích rồi); lại tức bực một chút vì "bị đổ oan" cả cảnh lẫn tình đều đẹp! cách đó coi Jack như 1 cái cớ, anh ta là vật hi sinh cho mình giãi bày tâm sự với anh em

Cá nhân em thấy đi truy cứu Jack (khẳng định) có vẻ không hữu lý, vì Jack đưa câu hỏi chứ ko phải câu trả lời kết quả.

Chúc anh MVH có nhiều niềm vui mới!

jack lê

Thành viên
maivinhhy oi ! đã là anh em buôn bán vói nhau , người di làm cây rất cưc khổ về bi báo kiểm lâm bắt, nếu anh la người đứng đắn thi ko nên mua lai lô hàng đó , chẳng thà bỏ cho chết khô luôn , để lần sau nếu anh em đi làm có găp kl thì cũng bi phat nhe roi cho đi thi người di làm cây moi có đất sống chứ , mình cũng có cây để bán giao lưu với anh em đúng ko các anh chi em , đàng này anh còn mua lai cua kiểm lâm thi thử hỏi anh chơi vây có đúng ko ?

Huyet Du1

Banned
Maivinhhy rất tôn trọng những phản biện như thế này, nó khiến ta suy nghĩ được sâu sắc hơn vì rất khách quan, nhưng theo anh, anh thấy em hơi xem nhẹ và nhìn nhận vấn đề chưa toàn diện ở những lý do sau:
- Việc bị một người không hề quen biết, mới ĐK vô D Đ ngày 15/11/2012, lại ở một nơi xa lắc, chụp mũ cho 1 việc mà ta kg hề làm, việc đó ảnh hưởng đến miếng cơm manh áo của cả chục con người trong hiện tại và mất đoàn kết trong AE cùng mua bán ở Ninh Thuận với nhau trong tương lai, mà chỉ giải quết bằng mấy câu đơn giản như vậy thì có thể nói hết được bản chất vụ việc kg?
Hình như em chưa đọc hết lý do anh đưa ra từ đầu topic.
- Những AE và Khách hàng đã quen biết trước đã hiểu anh lâu nay rồi thì thôi kg nói nữa, nhưng với những KH mới thì họ sẽ suy nghĩ thế nào về ãnh khi anh được xem như 1" ông kẹ"
- Giả sử thời gian tới tiếp tục một số người khác lại bị bắt cây thì có gì đảm bảo rằng họ lại không tiếp tục nghi oan cho anh kg?
Ngay từ đầu anh đã hứa: Riêng maivinhhy sẽ đưa đầy đủ thông tin để khẳng định rằng: Hoàn toàn không có liên quan đến việc jack lê đã nói ở trên. - Tức là anh có chứng cứ cho việc này và sẽ thông tin để AE biết
Tại sao anh chư đưa ra: Vì jack lê là người đưa vấn đề ra trước thì phải chứng minh trước những gì mình nói là có căn cứ chứ kg phải "Quăng bom" như vầy
Đôi dòng cùng Huyet Du. AE mình tranh luận để làm rõ vấn đề chứ kg phải ném đá hoặc để ghét nhau đâu nhe
Thanks
Ai cũng hiểu và ai cũng biết, nick kia post nội dung như thế để ĐẬP bác MVH.

Bác là người buôn bán, những kiểu đâm chọc như thế này không thiếu, thậm chí còn tàn bạo, cay độc hơn nhiều. Chiến thắng nào chẳng có hy sinh tổn hại. Dù bác có là người uy tín bằng trời thì cũng khó tránh khỏi. Khi không đưa ra được lý lẽ thuyết phục thì chấp nhận phần nào đi bác ạ. Như ai đó đã nói trên kia rằng "đạp lên dư luận mà sống", "cây ngay không sợ chết đứng". Với rất nhiều khách hàng của mình, uy tín của bác không hề bị sứt mẻ. Và đây cũng là một cơ hội giúp bác có kinh nghiệm hơn trong việc xử lý khủng hoảng.

Xin được nói lại, những gì tôi bình luận hoàn toàn không bị tình cảm chi phối.

Và trong sự việc này, đến thời điểm này, tôi vẫn thấy nick kia THẮNG bác (về lý).

Trên đây có bác Mod nào nói sẽ xử lý nick Jack. Thấy nhạt quá! Họ đã xác định lập ra cái nick đó để đâm chém rồi mod ạ.

===========

Xin phép bác MVH tôi không comment thêm nữa, tôi kết thúc ở đây ạ!

P/S: có người vừa hỏi tôi: Ông là Jack à ? . He he he =))=))=))=))=))

hungbonsai

Thành viên tích cực
lô hàng sam nui 300 gốc to khủng không ,anh tuấn sau này trùm sam nui rồi ,quả này ăn đậm nha anh ,khi nào đăng hàng khủng em mua với ,anh tuấn nghe nói làm công an ,mà công an bên ngành gì vậy anh tuấn ,anh LÊ em có biết ở quê em ,anh đi quảng ngãi có thể hỏi anh LÊ chắc ai cũng biết đó anh, anh lê giám đốc bên công ty vận chuyển gì đó anh tuấn oi ,mà em thấy anh LÊ mới nói là nghe đồn thôi mà anh tuấn ,đâu có nói là thật chính xác đâu ,và khi anh dt giải trình cho anh lê hiểu và đã có lời xin lỗi như anh đã nói rồi mà ,,mà dù sao lô hàng đó cũng đã về tay anh tuấn là sống khỏe rồi chứ không chết hết mất tiêu,toàn gốc to to cổ chân ko ,
anh LÊ có lẻ hiểu về một khía cạnh nào đó nên tức quá nói vậy ,chứ có bà con bạn bè gì với người mất đâu ,
mà anh tuấn cứ làm theo đạo đức nghề nghiệp có gì phải sợ đâu anh ,có gì đâu ai vào vuon anh cômem bay anh xoa là xong ấy mà ,chứ hôm nay hết anh lê nói ,rồi ngày mai người khác nói anh cũng mo topic giai trinh sao anh ,ai comem bay bạ trong vuon anh xoa cái bập là xong ,.
chúc anh đắt hàng

jack lê

Thành viên
vinh hy oi trường hơp anh là người đi đào cây thì anh nghĩ sao ? trong khi đó lúc bán đấu giá lô hàng trên thì những cây lớn giấu đi đâu mất,khi anh mua về thì những cây đó lai xuất hiên trong lô hàng của anh ...............

Juniperus

Thành viên
Re: Trả lời: Maivinhhy yêu cầu nick jack lê giải trình

maivinhhy oi ! đã là anh em buôn bán vói nhau , người di làm cây rất cưc khổ về bi báo kiểm lâm bắt, nếu anh la người đứng đắn thi ko nên mua lai lô hàng đó , chẳng thà bỏ cho chết khô luôn , để lần sau nếu anh em đi làm có găp kl thì cũng bi phat nhe roi cho đi thi người di làm cây moi có đất sống chứ , mình cũng có cây để bán giao lưu với anh em đúng ko các anh chi em , đàng này anh còn mua lai cua kiểm lâm thi thử hỏi anh chơi vây có đúng ko ?
Khà khà, phát này thì cụ Khẳng Định mất rồi, thế mới vui; em bôi đậm đấy; còn ai báo thì ghép với câu Nghi Vấn lúc đầu ... chuyện anh MVH báo và chơi xấu các anh em ở Ninh Thuận khác hoàn toàn với chuyện anh MVH mua lô hàng bán đấu giá bạn à, ai làm sai pháp luật thì bị bắt, bị phạt chả ai có thể biện minh được nhé, còn anh ấy mua hàng rõ ràng thì lại hợp pháp bạn à...

Và còn 1 điều này bạn quên khi đưa ra câu nói vô trách nhiệm ở trên là nếu mà tôi mua 1 lô hàng ăn cắp, khai thác lậu có giá trị cao lỡ mà CÁ hoặc có đứa nào muốn triệt hạ tố đến CÁ để sờ đến tôi rồi truy tố tội "Tiêu thụ của gian" theo điều 250/BLHS thì tôi sẽ như nào đây?

Hãy sống làm việc theo hiến pháp, pháp luật bạn à; vụ này anh MVH mua lô cây đó rất đúng; vừa khuyến khích KL bắt phạm, lại vừa yêu cây không muốn để cây chết như bạn tính làm, ai yêu cây cảnh mà để cây chết là tội ác.

Trân trọng

MinhThang

Thành viên tích cực
Trả lời: Re: Trả lời: Maivinhhy yêu cầu nick jack lê giải trình

Vấn đề mà Huyết Dụ đưa ra rất sắc bén đó, cụ ấy đang nói đến việc Jack sẽ xuất hiện và làm 1 cái bằng chứng (thật hoặc giả cũng dễ dàng) để tạo tính thuyết phục trong câu "em nghe giang hồ đồn..." và cái "giang hồ đồn" đó là 01 cái email (tạo dễ, khó tìm được nguồn gửi) chứ chắc ko dùng MS để bị chứng minh làm giả từ dữ liệu của Telco dễ dàng.

Cách hay nhất bác MVH là lờ tịt ác ý đó đi, mà đi "ngu ngơ" trả lời câu hỏi của Jack bằng cách giải thích minh bạch cho mình (bác ấy đã giải thích rồi); lại tức bực một chút vì "bị đổ oan" cả cảnh lẫn tình đều đẹp! cách đó coi Jack như 1 cái cớ, anh ta là vật hi sinh cho mình giãi bày tâm sự với anh em

Cá nhân em thấy đi truy cứu Jack (khẳng định) có vẻ không hữu lý, vì Jack đưa câu hỏi chứ ko phải câu trả lời kết quả.

Chúc anh MVH có nhiều niềm vui mới!
Rất chuẩn và rất có lý.
Anh Maivinhhy bị trúng kế chăng? Nếu vậy nay mai sẽ làm tiếp vài vụ nữa cho mất ăn mất ngủ chơi.
Với 1 cái Nick trên 1 diễn đàn ảo anh có thể đòi gì được ở họ đây? Cùng lắm là BQT ban cái Nick đó. Con người ai cũng vậy cái tốt cái xấu đều có cả, chẳng ai mà không có cái xấu và cái tốt, nhưng liệu mình nói ra có ai tin nổi mình không? Ở 1 phạm vi nhỏ như thế này mọi người hãy thể hiện cái tốt của mình qua các bài viết với nhau thì mọi người đã đón nhận rồi.
Tôi mua hàng của anh chẳng lẽ tôi phải xem nguồn hàng đó anh lấy từ đâu ra sao? Đâu phải hàng đạt chuẩn ISO. Tôi chỉ quan tâm hàng anh bán cho tôi có đúng như những gì anh nói hay không? Cái uy tín trong mua bán của anh là nằm ở đó.
Tôi cũng đâu dại đến mức chỉ nghe và đọc vài lời ngớ ngẩn nào đó bêu xấu anh, khi việc mua bán giữa tôi và anh là rất tốt đẹp.
Hy vọng qua những bài chia sẻ của anh em anh có thể trở về tưới cây đóng bầu kiếm xe giao hàng cho anh em kẻo lại bị chậm.

jack lê

Thành viên
còn những gì khó nói anh cứ alo với em ko vấn đề gì đâu anh maivinhhy oi , còn nói tui xin lõi anh thì chắc ko bao giờ có đâu anh ah

tpminh1976

Thành viên Mua Bán
100 đồng của gian ko bằng môt đồng công sức`.. ko làm việc xấu thì đêm nằm ngủ yên.....quan gia nên giải ko nên kết.....!

maivinhhy

Quản lý mới
jack lê cho anh hỏi nhé:
1/ Em ở QUảng Ngãi mà làm sao em nghe thông tin đó từ ai vậy? làm sao em biết đc là anh báo cho KL?
2/ Chắc chắn hoàn toàn anh kg phải mua trực tiếp của KL
Em có gì chứng minh cho những gì mình nói kg?

hungbonsai

Thành viên tích cực
còn những gì khó nói anh cứ alo với em ko vấn đề gì đâu anh maivinhhy oi , còn nói tui xin lõi anh thì chắc ko bao giờ có đâu anh ah
ua ki vay ,trang 1 anh tuaans nói alo anh va anh xin lỗi ,vậy là anh ko hề xin lỗi ,vậy là chỉ có lời nói thôi mà anh tuấn cũng bịa ra sao ,trang 1 có đọc là anh hiểu chuyện và xin lỗi ,vậy là chuyện thật khó tin ai ,khi thuơng trường cạnh tranh ,khó hiểu quá trời ơi

hungbonsai

Thành viên tích cực
để làm rõ nguồn thông tin, thì chỉ được jack lê trả lời rằng nghe nói lại, chứ không có 1 bằng chứng cụ thể nào để khẳng định điều mình nói, maivinhhy đã nói sơ qua 1 số vấn đề, phân tích để jack lê hiểu, jack lê thấy đó là việc làm không đúng, đã nói rằng mong mavinhhy bỏ qua. Maivinhhy đã nói rằng: "Anh không thể bỏ qua được vì em đã đưa lên mạng giấy trắng mực đen, biết bao nhiêu người đã đọc rồi, và họ sẽ suy nghĩ thế nào về anh?" Và " Sẽ đưa lên D Đ để cho AE biết, xem xét sự việc và góp ý cho cả đôi bên"

vậy là anh Lê không hề nói xin lỗi hay bỏ qua phải ko vậy ,vậy là sao ,anh lê thì nói không hề xin lỗi mà sao nguyên văn anh tuấn lại nói anh đã nói anh tuấn bỏ qua ,vậy chuyện thật như đùa là sao ,khó mà biết đâu là sự thật quá vậy ,

maivinhhy

Quản lý mới
Có gì em cứ nói hết trên DĐ này luôn nhé em, AE đang hy vọng là như vậy, nhưng lời nói phải có kèm chứng cứ chứ nói xuông để chụp mũ người khác là kg đc đâu đó.

Qhaithanh

Thành viên Mua Bán
Chia sẻ cùng anh maivinhhy...
thân chào ACE, những ace nào đã từng mua bán trao đổi cc với anh maivinhhy thì sẽ biết được sự uy tín cũng như sự nhiệt tình của anh ấy. Chơi cây đòi hỏi cái TÂM là chính,xuất phát từ sự đam mê và lòng nhiệt huyết. Mua bán cạnh tranh nhau là chuyện thường tình, nhưng vu khống người khác thì phải có bằng chứng cụ thể...
thân..

hungbonsai

Thành viên tích cực
jack lê cho anh hỏi nhé:
1/ Em ở QUảng Ngãi mà làm sao em nghe thông tin đó từ ai vậy? làm sao em biết đc là anh báo cho KL?
2/ Chắc chắn hoàn toàn anh kg phải mua trực tiếp của KL
Em có gì chứng minh cho những gì mình nói kg?
anh tuan ơi ,anh hỏi công an giao thông hồi xưa ma u50 hỏi về anh LÊ quảng ngãi chắc biết đó anh ,anh lê có quen với mấy ông giao thông với kiểm lâm đó anh ,cái này em chỉ nghe anh LÊ uống cafe nói chứ em không biết ai cả,anh tuấn làm công an chắc nhờ đồng nghiệp hỏi chắc biết anh LÊ mà ,

Status
Not open for further replies.