Mai vàng

hominhanh

Thành viên
Trả lời: chuẩn bị ghép tặng bạn bè

Hôm nào cho e ghé tham quan vườn nhà a nghe, e cũng thường đi ngang qua phú tân nhưng chưa biết phú lâm, từ phà thuận giang đến nhà a khoảng bao nhiêu km?

tung.angiang668

Thành viên

Họ Trát là người Tiều,Hẹ và 1 phần người Phúc Kiến.Ông Cố dẫn ông ngoại và mấy người con ông Cố qua đây,còn trên ông Cố là mình mất gốc luôn.Nhưng sao bạn lại là Trác (chữ C ?).Hiện nay mình vừa tìm được 1 nhánh cũng họ Trát,người Tiều đang sinh sống ở Tân Trụ,Long An.Hi vong mình có thể có chút gì đó là dòng họ
có lẻ cơ quan làm giấy tờ họ ghi sai (c với t ) đó bạn, với sách hán việt có nói tên các cố nhân Trung Hoa TOÀN LÀ CHỬ 'C' . Thời gian gần đây trên đài có đưa tin người TRUNG QUỐC đầu tiên bay lên vũ trụ là TRÁC TRÍ CƯƠNG cũng ghi là chữ 'c',trong tuồng cải lương 'mùa thu trên bạch mã sơn' cũng ghi tên vai diển 'TRÁC PHÙNG QUÂN '. Riêng mình hậu nhân thôi miễn bàn khi nào gặp nhau uống cafe nói chụyên về Mai Vàng hay hơn.
==================================
Hôm nào cho e ghé tham quan vườn nhà a nghe, e cũng thường đi ngang qua phú tân nhưng chưa biết phú lâm, từ phà thuận giang đến nhà a khoảng bao nhiêu km?
Đúng 25km đó bạn.
ang tùng ơi cho em đăng ký 1em nha. bông to thấy ham quá
cảm ơn bạn . ảnh chụp lúc trưa nắng kg đẹp cho lắm, còn buổi sáng rất tuyệt đó bạn.do hình chụp chơi trên điện thoại kg chuẩn bị trước.

bocaudaran

Thành viên

Bông to thấy ham quá. Bác chia sẻ lại cho em một em nho nhỏ được không bác? :)>-

mualong

Thành viên

Hình như anh Tùng rất thích nghe nhạc thì phải. Kết hợp ngắm mấy em mai còn gì bằng nữa.

tung.angiang668

Thành viên

Bông to thấy ham quá. Bác chia sẻ lại cho em một em nho nhỏ được không bác? :)>-
đc mà mình ok nhiều bạn lắm rồi,để từ từ chuẩn bị thêm gốc ghép nữa mới dc.
Hình như anh Tùng rất thích nghe nhạc thì phải. Kết hợp ngắm mấy em mai còn gì bằng nữa.
Đúng đó em.ở vườn mai a trang bị bộ âm thanh vừa đủ nghe,có đêm a ở ngoài vườn nghe nhạc 11h mới vô ngủ đó.

bqvquang

Thành viên tích cực
Re: chuẩn bị ghép tặng bạn bè

Anh Tùng cho em đăng ký 1 cây nha anh.
Gửi cây bằng Tín Thành.
Địa Chỉ:Gửi về Tín Thành Quy Nhơn(nhận tại VP)_Gửi Tín Thành thì người nhận thanh toán cước
SĐT 0934 794 680_Quang
Cảm ơn anh!

tung.angiang668

Thành viên
Trả lời: Mai vàng mùa hè

Rụng hết nụ anh ơi, được mỗi 1 chùm này, chắc do cây còn nhỏ nên yếu đó anh.
à em theo dõi cây kỹ lại, nếu cây có gien hay rụng nụ khi gặp thời tiết bất lợi là kg chơi dc nhen,trừ giống HUỲNH TỶ ra thôi.

mualong

Thành viên

đc mà mình ok nhiều bạn lắm rồi,để từ từ chuẩn bị thêm gốc ghép nữa mới dc.
Đúng đó em.ở vườn mai a trang bị bộ âm thanh vừa đủ nghe,có đêm a ở ngoài vườn nghe nhạc 11h mới vô ngủ đó.
Kaka, zay anh em mình giống nhau rồi. Em giền nhạc lắm, mà khoái nhạc buồn, nhạc vàng với nhạc audio thôi. Có dịp anh em mình giao lưu nhạc nhẽo luôn, em sưu tầm toàn nhạc từ đĩa gốc thôi anh, cũng tầm trên 1000Gb rồi.

mualong

Thành viên
Trả lời: Mai vàng mùa hè

à em theo dõi cây kỹ lại, nếu cây có gien hay rụng nụ khi gặp thời tiết bất lợi là kg chơi dc nhen,trừ giống HUỲNH TỶ ra thôi.
Dạ, em cám ơn anh. Tại năm vừa rồi em cũng ít để ý tới nó, năm nay phải thay đổi mới dc.

tung.angiang668

Thành viên

Kaka, zay anh em mình giống nhau rồi. Em giền nhạc lắm, mà khoái nhạc buồn, nhạc vàng với nhạc audio thôi. Có dịp anh em mình giao lưu nhạc nhẽo luôn, em sưu tầm toàn nhạc từ đĩa gốc thôi anh, cũng tầm trên 1000Gb rồi.
vậy là quá tốt rồi, a chỉ có 160GH mà chủa đầy,nhưng mà đã dc tuyển chọn chỉnh sữa thành chất lương cao rồi hết đó em à,để mang đến nhà bạn bè chơi kg cần dàn máy đắt tiền lắm mà âm thanh vẫn ru ngủ dc.
Anh Tùng cho em đăng ký 1 cây nha anh.
Gửi cây bằng Tín Thành.
Địa Chỉ:Gửi về Tín Thành Quy Nhơn(nhận tại VP)_Gửi Tín Thành thì người nhận thanh toán cước
SĐT 0934 794 680_Quang
Cảm ơn anh!
Để xem lại tính sau,xa quá,ở a kg có xe về đó,mà em cần giống mai gì.

tung.angiang668

Thành viên
Em Mai 3 Dòng Máu

Do sơ ý ghép lộn giống thấy lá kỳ kỳ tưởng đâu đột biến nữa rồi ai dè tết trổ bông xấu oắt,ghép lại,mặc áo mới lần nầy là chắc ăn.
[/URL][/IMG]

mualong

Thành viên
Trả lời: Em Mai 3 Dòng Máu

1 cây 3 giống hả anh?
Anh cho em hỏi cái chổ khoanh đỏ là anh ngắt đọt phải ko?

tung.angiang668

Thành viên
Người Mang 2 Họ

Anh Em DĐ thông cảm dùm,mình mới biết up hình nên tập cho nhớ,có gì kg hay xin bỏ qua,chủ yếu là vui mà,cảm ơn toàn thể ae.Đây là cây Mai Phú Yên mình đã ghép lại trên 20 tháng.
[/URL][/IMG]

mualong

Thành viên
Trả lời: Em Mai 3 Dòng Máu

Ủa, ghép mới dính ra đọt cỡ nhiêu đó là bấm dc rồi hả anh?